ha opay

Philips X550 - abubuwan farko

Ba zan faɗi cewa duk sabbin samfuran wayoyin Philips suna da kyau sosai, a, akwai samfuran ban sha'awa a cikinsu, amma galibi samfuran suna da bayyanar da sauƙi wanda baya haifar da motsin rai. Ɗaya daga cikin na'urorin farko na kamfanin tare da ƙira mai ƙarfi sosai zai zama X550. Wannan na'ura ce mai sirara da haske, an yi ta a cikin nau'in nau'i na monoblock, wanda yayi kama da kyan gani sosai.

Jikin samfurin an yi shi ne da robobi masu inganci, banda murfin baturi, wanda aka yi da ƙarfe. Rubutun jiki galibi yana sheki, cikin sauƙaƙan ƙazanta, saman na'urar yana goge gaba ɗaya da zarar an ɗauko ta. Ana iya ganin tabo da tabo a kan lamarin, amma ba a ce sun bayyana nan da nan ba, don haka bai dace a damu da Kamfanin a Najeriya ba saboda wannan. Ba zan yi magana game da ingancin ginin ba tukuna, samfurin da ya faɗo a hannuna yana da wasu lahani, amma wataƙila wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa wani ya tarwatsa wayar a gabana. Sauran samfurori da na gani ba su da matsalolin gini.

A zahiri, na'urar, kamar yadda aka ambata a sama, tana da ban sha'awa, ƙirar ta yi kama da wani samfurin Philips, wato X810. Jikin wayar ba slick bane, amma ba musamman angular ba, gabaɗaya, wani abu a tsakani. Samfurin ya dace sosai a hannu, ba tare da haifar da rashin jin daɗi ba daga farkon mintuna na sadarwa tare da shi.

Girman wayar ba su da girma (112x45x11.7 mm, nauyin gram 90), cikin sauƙi yana shiga cikin aljihun wando da aljihun riga, ba tare da yin nauyi ko tsoma baki ga mai shi ba.

Kwatanta da Nokia 6700 Classic:

A gefen hagu, a ƙarƙashin filogi na filastik da ke maƙala da akwati, akwai madaidaicin haɗin miniUSB, wanda, da sauran abubuwa, ana amfani da shi don haɗa na'urar kai ta waya zuwa wayar. A gefen dama a saman akwai ƙaramin maɓallin ƙararrawa biyu, wanda ya dace don yin aiki a makanta. Hakanan akwai maɓallin kamara mai matsayi biyu, dukkan wuraren da aka gyara su a fili, yana ba ku damar ɗaukar hotuna cikin nutsuwa. Tsakanin maɓallan, ɓoye a ƙarƙashin murfin baturin, akwai ramin katin ƙwaƙwalwar ajiya na microSD wanda ke goyan bayan musanyawa mai zafi. Na'urar tana goyan bayan katunan ƙwaƙwalwar ajiya har zuwa 8 GB.

Maɓallin wayar ya kasu kashi biyu. An yi shingen kewayawa na maɓalli iri ɗaya da wanda ke cikin X810, wato, a cikin sigar ƙaƙƙarfan tubalin roba tare da saka filastik a tsakiya. Wannan bayani ya yi kama da sabon abu, amma yana da sauƙin amfani da shi kuma baya haifar da matsala saboda babban yanki da aka ware don kowane maɓalli.

faifan maɓalli na lamba lebur ne, an yi shi da filastik tare da kyalli mai kyalli, ana raba layuka na maɓallan da ke kwance da juna ta hanyar saka siraran filastik. Ya dace don aiki tare da faifan maɓalli na na'urar, kowane maɓalli an keɓe mafi girman sarari, kuma ana yin rikodin latsa a sarari. Babu matsala yayin buga lamba / rubutu ta amfani da faifan maɓalli na waya, kusan ba a cire latsa kuskuren kuskure.

Hasken baya na madannai fari ne, ba shi da haske sosai kuma an rarraba shi a ko'ina.

Na'urar tana da nunin TFT matsakaici (33x44 mm) tare da ƙudurin QVGA (240x320), wanda ke iya nuna har zuwa launuka 262,000. Saboda ƙananan girman jiki na allon da babban ƙuduri, bayanin da ke kan nunin, musamman nau'in rubutu, yana da kyau kuma yana da sauƙin karantawa. An shigar da firikwensin haske a saman allon, wanda ke daidaita hasken baya ta atomatik, yana aiki mara kyau. Ingancin allo na X550 matsakaita ne, kamar yadda yake tare da duk wayoyin Philips. A cikin rana, nunin yana bushewa kusan gaba ɗaya, kuma yana da wuya a karanta wani abu akansa.

Ruwan tabarau na ginanniyar kyamarar 3.2 MP tare da autofocus yana nan a bayan wayar a kusurwar hagu na sama. Ingancin kyamara yana da matsakaici, hotuna masu kyau za a iya samun su kawai a cikin haske mai kyau, kuma mafi muni, mafi munin hotuna za su kasance. Yana yiwuwa a harba bidiyo a cikin matsakaicin ƙuduri na 352x288, ingancin bidiyon da aka samu ya ragu.

(+) zuƙowa, 2048x1536, JPEG (+) zuƙowa, 2048x1536, JPEG

(+) girma, 2048x1536, JPEG

Hanyar lasifikar waje don kunna sautin ringi da sauran sautuna shima yana can a bayan na'urar a ƙasan ƙasa. Mai lasifikar yana da ƙarfi, tare da kyakkyawan inganci, a matsakaicin ƙarar ba ya karkatar da sauti.

Yanzu bari mu matsa zuwa mafi ban sha'awa, wato rayuwar baturi, domin X550 na cikin dogon gudu na wayar Xenium. Na'urar tana da baturin lithium-ion mai karfin 1050 mAh. A cewar masana'anta, tare da shi na'urar tana iya aiki har zuwa wata 1 a yanayin jiran aiki kuma har zuwa awanni 8 a yanayin magana. Ba zan iya faɗi ainihin rayuwar batir ba tukuna, amma zan faɗi cewa a cikin kwanaki 5 na aiki a matsakaicin nauyi (kimanin minti 10 na lokacin magana a kowace rana kuma har zuwa mintuna 20 na amfani da wasu ayyuka), ɗaya kawai daga cikin ukun. ɓangarorin alamar baturi sun ɓace. Mafi mahimmanci, na'urar za ta yi aiki na kimanin kwanaki 10 a matsakaicin nauyi, wanda yake da kyau sosai. Kuna iya cajin wayarka ta amfani da adaftar AC ko ta USB lokacin da kuka haɗa wayar zuwa PC.

Ayyukan na'urar yana a matakin sabbin wayoyin Philips. X550 yana da mai kunna MP3 da rediyon FM mai kunna RDS, duka biyun suna iya aiki a bango. Hakanan akwai goyan baya ga Java MIDP 2.0, amma, abin takaici, ba za a iya rage yawan aikace-aikacen zuwa bango ba. Akwai nau'in Bluetooth 2.0 tare da goyan baya ga duk manyan bayanan martaba, gami da A2DP don aiki tare da na'urar kai ta sitiriyo ta Bluetooth. Hakanan akwai mai karanta e-book da aikin tantance katin kasuwanci a cikin na'urar. Gabaɗaya, babu wasu fasalulluka na aiki waɗanda ke bambanta wayar da sauran samfura daga Philips, komai iri ɗaya ne kamar da. Ƙirƙirar kawai a cikin na'urar shine sabon jigon haske don ƙirar menu, wanda masana'anta kawai suka yi launin gumaka, saboda haka sun sami kyan gani mai ban sha'awa.

Abubuwan gani

Ana iya kiran Philips X550 ɗaya daga cikin wayoyin Philips na farko da ke da kayan sawa. Duk wanda ya ga na'urar ya lura cewa kamfanin ya yi aiki mai kyau a kan zane, kuma 550th yana da ban sha'awa sosai. Samfurin tabbas zai kasance cikin buƙata, saboda farashinsa zai kasance kusan 6,000 rubles, kuma don wannan kuɗi mai siye zai karɓi na'urar mai salo tare da tsawon rayuwar batir da kuma tsarin ayyuka mara kyau. Za a fara sayar da na'urar a watan Satumba na wannan shekara.