ha opay

Huawei MTS 736

Slider tare da tallafin 3G, sabon ƙari ga layin wayoyin hannu na MTS. A waje, "a'a", amma karami, mai dadi sosai kuma tare da baturi mai kauri. Ba mummunan "cushe" da aiki ba, yana da kyau (don ajinsa) allon. Farashin ne game da 5 dubu rubles. shima baya kallon ban tsoro. Ba smartphone ba, amma dace a matsayin "dialer" na duniya ga mutumin da ba ya damu da sababbin abubuwan jin daɗi na fasaha a fagen ginin tarho. Fiye da tsaka-tsaki (don sanya shi a hankali) ƙirar unisex ya dace da kowa da kowa, amma ba shi yiwuwa ya faranta wa kowa rai. Amma wayar tana da kyau kuma ta dace sosai a hannu. Babu korafe-korafe game da ingancin ginin, kuma daga al'adar aluminum da aka goge nan da nan za ku sami abin dogara "dokin aiki". Menene, a zahiri, wannan na'urar?

Ayyukan da aka bayyana a hukumance na wayar MTS 736:

 • cibiyoyin sadarwa masu goyan baya: UMTS 2100 MHz, GSM 900/1800/1900 MHz;
 • Nuni-inch 2, launuka 262,000;
 • 2.0 Mpix kamara, SMS/MMS/E-mail, mai jarida player, Bluetooth, FM rediyo, MP3 player;
 • Ikon cajin wayar ta hanyar kebul na USB;
 • Tallafin katin ƙwaƙwalwar ajiya: microSD (har zuwa 8 GB);
 • Ƙarfin wutar lantarki: 900mAh baturi lithium-ion. Magana: har zuwa mintuna 220. Jiran aiki: har zuwa awanni 270;
 • Girma: 96.5 mm x 46.5 mm x 15.0 mm;
 • nauyi: 95g

Bayyana mai mahimmanci a cikin wani layi na daban: duk da kasancewar tambarin MTS, ƙirar launi da sauran alamun alamun alamar ma'aikacin, na'urar ba ta kulle ba kuma babu wanda ya hana amfani da shi tare da katunan SIM na wasu masu aiki.

Tsarin MTS 736 Huawei ne ya ƙera shi don ma'aikacin Vodafone kuma ana ba da shi ga kasuwannin Rasha a ƙarƙashin alamar MTS a matsayin wani ɓangare na dabarun haɗin gwiwa tsakanin ma'aikatan biyu. Wayoyin suna rufe da garantin shekaru uku: shekara ɗaya ga kowane mai wayar, da ƙarin shekaru biyu don masu biyan kuɗin MTS. Don karɓar sabis na ƙarin shekaru biyu, zai zama dole don "nuna" amincin abokin ku yayin mika na'urar don gyarawa: lambar wayar kwangilar da aka saya tare da wayar dole ne ta kasance tana aiki na akalla watanni uku a lokacin bukatar.

Farashin dillalan wayar MTS 736, wanda ya cika tare da Dogayen Kira, Kira da yawa, Tariffs na Makamashi, shine 4990 rubles. Lokacin siyan waya daban daga jadawalin kuɗin fito, farashin shine 5490 rubles. Katin ƙwaƙwalwar ajiya ba a haɗa shi ba.

Ƙari "kayan dadi" ga wadanda suka sayi wayar kafin 9 ga Disamba, ka ambaci ku:

“Daga Oktoba 9 zuwa Disamba 9, 2009 lokacin siyan wayoyin MTS kuma a lokaci guda suna haɗawa da “Kira da yawa”, “Long Calls”, “Red Energy” (na MTS 736 da MTS 835 model) ko “Super Zero” (don samfurin wayar MTS 236), mai biyan kuɗi yana karɓar kyauta na mintuna 300 na kira masu fita zuwa wayoyin MTS a cikin yankin gida da saƙonnin SMS 300 zuwa wayoyin kowane mai aiki a yankin gida. Ana cajin mintuna 300 da SMS 300 a fakitin mintuna 100 da SMS 100. Lokacin ingancin kowane fakiti (minti 100 da SMS 100) kwanakin kalanda 30 ne daga ranar haɗi, a ƙarshen fakitin, mintuna da ba a yi amfani da su ba da SMS ƙare.

Ana iya cewa MTS yana ba abokan ciniki sabis don jimlar adadin kusan rubles dubu, amma a mafi yawan lokuta kyauta ta dabi'a tana nuna canjin lamba da haihuwar wani mai biyan kuɗi mai aiki. Don haka ba don kowa ba ne, amma haka ya kasance. Yana da kyau aƙalla ba su kasance masu haɗama ba kuma sun haɗa RED Energy a cikin jerin jadawalin kuɗin fito.

Ban taba koyon yin cikakken bayani da bita ba, kuma ita kanta wayar ba wani abu bane mai ban mamaki ko ban mamaki. Koyaya, abubuwa da yawa masu ban sha'awa da mahimmanci suna nan, zan yi ƙoƙarin isar muku duk abin da "an jawo hankali ga"

Kayan aikin ba su da ƙarfi, babu ƙarin spillikins-pendants-cases. Wired headset Hands Free yana nan a cikin saitin, kuma godiya ga hakan. Batun caji da kebul na bayanai an warware su cikin hankali: akan caja, daidaitaccen haɗin kebul na USB da kebul na bayanai suna a lokaci guda na USB na caja. Kamar yadda kuka fahimta, lokacin da aka haɗa zuwa tashar USB na kwamfuta, wayar kuma tana caji. Na sha lura da irin wannan maganin a cikin wayoyin China kuma ina matukar son wannan makirci. Ƙimar caja da debe kebul ɗaya a cikin jakar, abubuwa biyu masu kyau a cikin kwalba ɗaya.

Girman na'urar daidai suke, kuma kauri 15 mm alama ce mai kyau ga maɗaukaka. Wayar tana da nauyi ga aljihun riga, amma za ta shiga cikin kowace kwantena na tufafi bisa ga al'ada ba tare da matsala ba.

Na riga na rubuta game da ƙirar na'urar. A cikin sanarwar manema labarai, Huawei MTS 736 an kira shi da dabara "Slider tare da ƙaramin ƙira", wanda kawai zai iya yarda da wannan ma'anar. Neutral, kamar yadda suke faɗa, ba ya faruwa. Amma karfe na shari'ar yana jin daɗi sosai kuma na'urar tana kwance a hannun "kamar safar hannu." An zagaya sasanninta daidai: murabba'in “bulo” ba abin ban haushi ba ne, amma babu wata ƙungiya tare da sauran su ma.

Na'urar tana haɗe da kyau, duk sassan sun dace da kyau, babu wani abu da ya fashe ko motsi. Akwai ƙaramin wasa na gefe na raƙuman maɗaukaka. Gaskiya kadan ne, ba mai ban haushi ba.

Daga abubuwan sarrafawa akan fuskokin gefe - ƙarar ƙara kawai a wurin da ya saba. Ya ɗan fito daga cikin harka ɗin kuma a sauƙaƙe ana haɗe shi da yatsa "makãho" yayin tattaunawa. The rocker-regulator, grilles na gaba da na biyu mai magana a baya an yi su da ja. Sukullun da ke saman buɗaɗɗen ciki na faifan ana iya gani nan da nan kuma ba su da kyau sosai. To, kada mu dauki shi aibi, kada ku damu.

Tsarin maɓalli. Abin mamaki mai ban sha'awa a gare ni - ramin makirufo yana kusa da gefen dama na na'urar, Na yi masa alama tare da da'irar rawaya a cikin hoto. Mafi kyawun wuri ga waɗanda ke riƙe wayar a hannun hagu. Da farko da na ga wannan, yawanci makirufo ana sanya shi a tsakiya ko kuma canza shi zuwa hagu a ƙarƙashin "masu hannun dama na tarho" wanda, ba shakka, mafi rinjaye. Na tuna sau ɗaya na kusan ja wayowin komai da ruwana cikin garanti saboda sautin da ke ɓacewa lokaci-lokaci. Sai ya zamana a cikin wannan zance sai kawai ya toshe ramin makirufo da tafin hannun hagunsa.

<> Amma su kansu maɓallan sun ɗan baci. Yatsa yana zamewa akan robo mai santsi kuma, a ganina, maɓallan ba su da sauƙi. Ko da yake, saboda girman girman maɓallan, kuskuren latsawa ba zai yuwu ba. Akwai “tsani” don iyakance layuka a kwance, amma a fakaice kuma a raunane. Yana da wuya a sami kusurwar harbin da ake ganin matakan a cikin hoton.

Hasken baya yana da haske, kusan iri ɗaya, lambobi da alamomi suna bayyane a cikin magriba kuma cikin duhu. Da kaina, Ina matukar jin haushin zaɓin ja mai haske da shuɗi mai haske, amma wannan lamari ne na ɗanɗano. Kodayake fararen tsaka-tsaki shine mafi zaɓi na duniya, musamman a cikin na'urar da ke da da'awar "ya dace da kowa". Hasken baya da sauri na maɓallan shima yana da ban haushi, 5 seconds bai isa a fili ba. Bugu da ƙari, tsawon lokacin nunin hasken baya yana daidaitawa, hasken baya na maɓalli ba shi da shi, ana iya kashe shi kawai. Na musamman ta cikin bututu da yawa daga masana'antun daban-daban, ban sami su ba don ƙasa da daƙiƙa 10. Mutanen sun tafi da su ta hanyar ceton rayuwar batir din dinari.

Maganar baturi. Yana da girma sosai kuma yana da ƙaramin ƙarfin 900 mAh, wanda ke ƙarfafawa. Mai sana'anta ya bayyana kwanaki 11 a cikin yanayin jiran aiki ko sa'o'i 3.5 na lokacin magana, idan na gaske ne, to ba a cikin yanayin hanyoyin sadarwar mu ba, amma zaku iya ƙidaya kwanaki uku na aiki na yau da kullun. Koyaya, akwai wasu shakku game da "cirewa" wayar a cikin hanyar sadarwar 3G. Ya zuwa yanzu, babu inda za a bincika, amma bisa ga kwarewar wayoyin hannu guda biyu a cikin yankin 3G, ana fitar da baturin kusan sau biyu cikin sauri. Yana yiwuwa an shigar da baturi mai girman gaske a cikin MTS 736 daidai saboda waɗannan dalilai. Ƙananan "mai kyau": yayin aiwatar da caji, mai nuna alama akan nunin yana nuna kimanin matakin cajin baturi, ba wai kawai yana lumshe idanu ba ba tare da wani bayani ba.

Don gamawa da jigon harka, ƴan kalmomi game da murfin baya. Latches na gefe guda biyu suna gyara murfin aluminum, babu koma baya, laxity da buɗaɗɗen kai tsaye ana sa ran nan gaba. A lokaci guda, latches suna buɗewa sauƙi kuma ba tare da wata barazana ga kusoshi ba, masu haɓaka sun kula da mutum. Domin godiya ta musamman a gare su, kwanan nan na ga raguwa da raguwa a cikin ƙira don dacewa da masu amfani.

Farashin na'urar ya yi kama da haka. Girman yana da dadi, amma za'a iya yin ƙuƙuka masu tasowa mafi girma, yatsa yana zamewa. Amma tambarin MTS ɗin da ba a iya gani a zahiri ya zama mai amfani ba zato ba tsammani, tsayawa akan shi tare da babban yatsan hannu lokacin buɗe faifai shine ainihin abu. Ban sani ba ko an shirya shi ko kuma ya faru kwatsam, amma abin ya kasance da kyau.

Sashen sauti. Kiran matsakaita ne, ko da a cikin matsakaicin yanayin ƙara yana da rauni. Amma kyakyawan jijjiga zuwa wani matakin rama wannan gazawar. Zaɓin waƙoƙin da aka riga aka shigar shima na musamman ne kuma a fili ba irin na Turai bane. Duk da haka, ba sa jayayya game da dandano, kuma a nan kowa da kowa shine "maƙerin farin ciki na kansa". Akwai lasifika guda biyu a cikin wayar, ɗayan mai magana ne na yau da kullun, na biyun kuma yana ƙarƙashin murfin baya don kira, kiɗa da sake kunna murya a yanayin Hands Free. Ra'ayoyi daga masu magana ba su da tabbas. Mai magana da murya yana da kyau, babu gunaguni. A m hudu. Wataƙila har ma da guda huɗu tare da ƙari, la'akari da la'akari da ingantacciyar hanyar sauti ta tsohuwar Ericsson. Ba karamin abu bane, yana da mahimmanci.An saita wayar azaman “dialer” mai dacewa yau da kullun kuma ingancin sauti a cikin lasifikar bai kamata ya zama mai ban haushi ba. Shima baya bata haushi. Kuma a sa'an nan, alal misali, na biyu-SIM "Chinese" kudi na ba'a yana da kyau kuma mai amfani ga kowa da kowa, allon taɓawa, dacewar buga SMS da duk abin da. Amma sautin da ba shi da kyau ya kusan ƙetare fa'idodi da yawa. Ya zuwa yanzu, na jure shi a matsayin mace marar aibi, amma a sarari matar da ba a so. Sori, da gangan na sami "digression lyrical", mun koma Huawei 736 mai suna MTS.

Mai magana na biyu a bayan harka yana wasa da ƙarfi lokacin kunna kiɗa, amma yana baƙin ciki tare da bass. Idan aka kwatanta da Samsung L700 da kawai mai magana da shi, kwatancen a fili bai goyi bayan Huawei ba. Amma akwai tasiri guda ɗaya mai mahimmanci na "kallon baya" mai magana na biyu. A cikin Yanayin Hannun Kyauta na Kyauta, Huawei ɗinmu yana ƙetare manyan abokan aikinmu daidai saboda “ɓarɓarewar” lasifika da makirufo. Lasifika da makirufo suna da nisa gwargwadon iyawa kuma suna kallo ta hanyoyi daban-daban, wannan ya fi dabarun software mahimmanci. Sakamakon haka, Yanayin Kyautar Hannu na Huawei 736 yana aiki daidai kuma kusan baya damun mai shiga tsakani ta hanyar “hadiya” kalmomin da ake magana a hankali.

Naúrar kai mai waya ba wani abu bane na musamman. Ingancin sauti a cikin belun kunne matsakaita ne, babu ƙarin sarrafawa don mai kunna kiɗan. Babu eriyar FM da aka gina a cikin wayar, kuma ba tare da an haɗa na'urar kai ba, rediyon ba ya aiki, za ka iya fitar da sake kunnawa zuwa ginanniyar lasifikar idan an haɗa na'urar kai.

Wataƙila, ɗayan mafi raunin wuraren na'urar gabaɗaya mai kyau. Babu keɓantaccen maɓallin, "maɓallin horarwa na musamman" akan bangon gefe, kuma don kunna kyamarar dole ne ku shiga cikin menu, wanda ba shi da daɗi. Amma ba mai mutuwa ba. Hakanan zaka iya jurewa da rashin walƙiya, duk iri ɗaya ne, akwai ƙaramin ma'ana daga hasken walƙiya na LED kuma irin wannan "flash" yana ba da ƙarin don nunawa. Kuna iya rubuta wani abu a cikin kwatanci da sakin latsawa, amma ko da a cikin hotuna daga ɗan gajeren nesa muna ganin munin cyanotic mai tsananin hayaniya. Mpx guda biyu a cikin MTS 736 - ba Allah ya san menene ba, amma farin ciki ba kawai a cikin adadin megapixels ba ne. Tsohuwar megapixel biyu na Samsung x820 ta ɗauki hotuna masu kyau sosai a cikin fitilu na yau da kullun, wasu ma sun “zauna” a cikin kundin takarda.

Hoto a cikin ƙudurin 600 x 800, wanda MTS 736 ya ɗauka.

Hoto a cikin ƙuduri iri ɗaya da wata waya ta ɗauka tare da matrix 2 Mpx a ƙarƙashin yanayi iri ɗaya, kusan lokaci guda tare da hoton farko. Har yanzu, na dauki kyamarar da ke cikin wannan wayar a matsayin wani nau'in ma'auni don matrix wanda bai yi nasara ba, amma MTS 736 na yanzu ya zama mafi muni. Akwai bege mai ban tsoro cewa na ci karo da kwafin da bai yi nasara ba, amma duk da haka ba zan ƙidaya amfani da MTS 736 maimakon tasa na sabulu na dijital ba. Matsakaicin - hoton fuska don littafin adireshi da alama / sanarwa, waɗanda suka yi kasala don sake rubutawa da hannu.

Nunin gaba ɗaya ya ji daɗi. Ba shi da ƙarancin karantawa a cikin rana kuma ba shi da matsala tare da kusurwar kallo, ɓarna yana bayyana da sauri. Amma babban ƙuduri yana ba ku damar shiga cikin kwanciyar hankali ta cikin menu kuma karanta bayanan rubutu.

Wani babban ƙari kuma shine farin ma'auni mai kyau wanda yayi kama da fari sosai idan aka saita zuwa kowane matakin haske a menu na saitunan. Don kwatantawa, na sanya wayoyi guda biyu masu nuni kusan iri ɗaya (a fuskar girman jiki) gefe da gefe kuma na ɗauke su hoto, ma'anar "ƙuduri" da "zazzabi mai launi" nan da nan ya zama kankare.

Nishaɗi da dabarar da ba zato ba tsammani tare da kunna fitilar baya ba zato ba tsammani. Ya zama cewa nuni yana haskakawa a duk lokacin da aka karɓi Watsa shirye-shiryen Cell, don haka yana da kyau a kashe fasalin nunin CB. In ba haka ba, mahimman bayanai game da zaman ku a yankin STOLITSA na iya rage lokacin aiki da wayar sosai ba tare da caji ba. Amma nunin Cell ID na dindindin akan allon, wanda aka kunna ta tsohuwa, baya haifar da damuwa, kodayake har yanzu ban ga irin wannan aikin a cikin wayoyi "consumer" ba.

Ɗaya daga cikin maɓallan gajerun hanyoyi guda biyu a cikin yanayin jiran aiki an sadaukar da shi ga hanyar haɗin yanar gizon abun ciki na Omlet.ru, kuma ba zan iya sake sanya shi ba. Wannan al'ada ce ta wayoyin hannu, babu abin da za a iya yi game da shi.

Abun menu na farko a cikin sashin "Music" shima yana kaiwa ba kawai a ko'ina ba, amma zuwa shafin MTS Wap, kuma hakan yayi daidai, zaku yarda. Amma gabaɗaya, menu ɗin ya dace kuma yana da sauƙin fahimta. Na yi farin ciki da ɗimbin ƙarin filayen a cikin littafin adireshi (jimlar girma shine sel 1000), mai tsara tsarin gani da kowane nau'in ƙaramin farin ciki a cikin nau'ikan gumaka masu raye-raye.

SMS, tallafin MMS da ginannen abokin ciniki na imel suna nan, ana ba da duk saitunan da suka dace kuma yana da sauƙin amfani. Lokacin ɗaukar hoto daga menu don shirya saƙon MMS, kamara za ta canza ta atomatik zuwa yanayin VGA, wanda ke da ma'ana gabaɗaya. Amma saboda wasu dalilai, yana tilasta wa hoton da aka adana da farko, sannan, tare da wani mataki na daban, don fitar da shi daga babban fayil kuma saka shi a cikin sakon. Gabaɗaya, wayar wani lokaci tana ƙyale kanta da yawa. Misali, ban taba yin nasarar aika hoton 280 KB ta hanyar MMS ba. ko da da 600 KB iyaka saita. Ba zai yiwu a yi amfani da na'urar taurin kai ba, ko da wane bangare aka zaɓi. Wayar da ba ta dace ba har yanzu ta matse hoton zuwa stub mai tsawon kilobyte 30 kafin a aika shi, apotheosis na "wauta". Na gode don rashin nuna hali tare da maƙallan imel.

Daga opera iri ɗaya - yunƙurin software mai kyau. Lokacin da ake haɗa na'urar zuwa kwamfuta, da farko ya sanya wani kunshin software don amfani da wayar a matsayin modem, irin wannan mai kulawa. Ana tsara saitunan MTS a cikin bayanan martaba, amma ƙirƙirar wasu bayanan martaba ba a toshe, don haka za mu yi la'akari da wannan yunƙurin mai kyau.

Tare da tallafin java, komai yana cikin tsari, Opera mini ya shigar kuma ya fara aiki ba tare da wata matsala ba. Na kusan manta da rubuta game da maɓallin "C" (share), a nan ana aiwatar da wannan fasalin da nake so azaman maɓalli daban. Daidai yadda yakamata ya kasance. In ba haka ba, koyaushe suna ƙoƙari su tilasta mana mu ratsa cikin menus masu yaduwa don share wani nau'in sabis na SMS.

An aiwatar da aikin kiran bidiyo da ban sha'awa. Babu ƙarin kyamarar gaba, amma, gwargwadon yadda na fahimta daga menu, zaku iya amfani da babban kyamarar don watsa rahotannin bidiyo daga wurin. Kash ba mu sami damar dubawa ba. Hakanan zaka iya ɗaukar hoto na "kanka" kuma kunna yanayin watsa shirye-shiryen wannan hoton azaman mai kare allo yayin zaman kiran bidiyo. Nan da nan akwai tunani game da yin gif-file mai rai. Fuskar wani samfurin salo mai motsi lebe, huh?

Daga cikin abubuwan nishaɗin da aka saba - kowane nau'in ƙananan lahani a cikin fassarar menus da saƙonnin tsarin, wannan abu ne mai tsarki. Amma kada mu yi tagumi, a zahiri komai an fassara shi da kyau kuma daidai.

Ba zan iya cewa da gaske na yi soyayya da wannan wayar ba, amma na'urar tana da daɗi sosai kuma ba ta haifar da ƙin yarda ba. Ba wayar hannu ba ce, amma tana yin duk abin da ya kamata ta yi kuma tana yin kyau sosai ga galibi. Tallafin 3G kuma yana kan lokaci. Zai fi samun zane mai ban sha'awa ...

Huawei MTS 736

Slider tare da tallafin 3G, sabon ƙari ga layin wayoyin hannu na MTS. A waje, "a'a", amma karami, mai dadi sosai kuma tare da baturi mai kauri. Ba mummunan "cushe" da aiki ba, yana da kyau (don ajinsa) allon. Farashin ne game da 5 dubu rubles. shima baya kallon ban tsoro. Ba smartphone ba, amma dace a matsayin "dialer" na duniya ga mutumin da ba ya damu da sababbin abubuwan jin daɗi na fasaha a fagen ginin tarho. Fiye da tsaka-tsaki (don sanya shi a hankali) ƙirar unisex ya dace da kowa da kowa, amma ba shi yiwuwa ya faranta wa kowa rai. Amma wayar tana da kyau kuma ta dace sosai a hannu. Babu korafe-korafe game da ingancin ginin, kuma bututun aluminum da aka goge nan da nan ya ba da jin daɗin abin dogaro "dokin aiki". Menene, a zahiri, wannan na'urar?

Ayyukan da aka bayyana a hukumance na wayar MTS 736:

 • cibiyoyin sadarwa masu goyan baya: UMTS 2100 MHz, GSM 900/1800/1900 MHz;
 • Nuni-inch 2, launuka 262,000;
 • 2.0 Mpix kamara, SMS/MMS/E-mail, mai jarida player, Bluetooth, FM rediyo, MP3 player;
 • Ikon cajin wayar ta hanyar kebul na USB;
 • Tallafin katin ƙwaƙwalwar ajiya: microSD (har zuwa 8 GB);
 • Ikon: 900mAh baturi lithium-ion. Magana: har zuwa mintuna 220. Jiran aiki: har zuwa awanni 270;
 • Girma: 96.5 mm x 46.5 mm x 15.0 mm;
 • nauyi: 95g

Bayyana mai mahimmanci a cikin wani layi na daban: duk da kasancewar tambarin MTS, ƙirar launi da sauran alamun alamun alamar ma'aikacin, na'urar ba ta kulle ba kuma babu wanda ya hana amfani da shi tare da katunan SIM na wasu masu aiki.

Tsarin MTS 736 Huawei ne ya ƙera shi don ma'aikacin Vodafone kuma ana ba da shi ga kasuwannin Rasha a ƙarƙashin alamar MTS a matsayin wani ɓangare na dabarun haɗin gwiwa tsakanin ma'aikatan biyu. Wayoyin suna rufe da garantin shekaru uku: shekara ɗaya ga kowane mai wayar, da ƙarin shekaru biyu don masu biyan kuɗin MTS. Don karɓar sabis na ƙarin shekaru biyu, zai zama dole don "nuna" amincin abokin ku yayin ba da na'urar don gyarawa: lambar wayar kwangilar da aka saya tare da wayar dole ne ta kasance tana aiki na akalla watanni uku a lokacin bukatar.

Farashin dillalan wayar MTS 736, wanda ya cika tare da Dogayen Kira, Kira da yawa, Tariffs na Makamashi, shine 4990 rubles. Lokacin siyan waya daban daga jadawalin kuɗin fito, farashin shine 5490 rubles. Katin ƙwaƙwalwar ajiya ba a haɗa shi ba.

Ƙari "kayan dadi" ga wadanda suka sayi wayar kafin 9 ga Disamba, ka ambaci ku:

“Daga Oktoba 9 zuwa Disamba 9, 2009 lokacin siyan wayoyin MTS kuma a lokaci guda suna haɗawa da “Kira da yawa”, “Long Calls”, “Red Energy” (na MTS 736 da MTS 835 model) ko “Super Zero” (don samfurin wayar MTS 236), mai biyan kuɗi yana karɓar kyauta na mintuna 300 na kira masu fita zuwa wayoyin MTS a cikin yankin gida da saƙonnin SMS 300 zuwa wayoyin kowane mai aiki a yankin gida. Ana cajin mintuna 300 da SMS 300 a fakitin mintuna 100 da SMS 100. Lokacin ingancin kowane fakiti (minti 100 da SMS 100) kwanakin kalanda 30 ne daga ranar haɗi, a ƙarshen fakitin, mintuna da ba a yi amfani da su ba da SMS ƙare.

Ana iya cewa MTS yana ba abokan ciniki sabis don jimlar adadin kusan rubles dubu, amma a mafi yawan lokuta kyauta ta dabi'a tana nuna canjin lamba da haihuwar wani mai biyan kuɗi mai aiki. Don haka ba don kowa ba ne, amma haka ya kasance. Yana da kyau aƙalla ba su kasance masu haɗama ba kuma sun haɗa RED Energy a cikin jerin jadawalin kuɗin fito.

Ban taba koyon yin cikakken bayani da bita ba, kuma ita kanta wayar ba wani abu bane mai ban mamaki ko ban mamaki. Koyaya, abubuwa da yawa masu ban sha'awa da mahimmanci suna nan, zan yi ƙoƙarin isar muku duk abin da "an jawo hankali ga"

Kayan aikin ba su da ƙarfi, babu ƙarin spillikins-pendants-cases. Wired headset Hands Free yana nan a cikin saitin, kuma godiya ga hakan. Batun caji da kebul na bayanai an warware su cikin hankali: akan caja, daidaitaccen haɗin kebul na USB da kebul na bayanai suna a lokaci guda na USB na caja. Kamar yadda kuka fahimta, lokacin da aka haɗa zuwa tashar USB na kwamfuta, wayar kuma tana caji. Na sha lura da irin wannan maganin a cikin wayoyin China kuma ina matukar son wannan makirci. Ƙimar caja da debe kebul ɗaya a cikin jakar, abubuwa biyu masu kyau a cikin kwalba ɗaya.

Girman na'urar daidai suke, kuma kauri 15 mm alama ce mai kyau ga maɗaukaka. Wayar tana da nauyi ga aljihun riga, amma za ta shiga cikin kowace kwantena na tufafi bisa ga al'ada ba tare da matsala ba.

Na riga na rubuta game da ƙirar na'urar. A cikin sanarwar manema labarai, Huawei MTS 736 an kira shi da dabara "Slider tare da ƙaramin ƙira", wanda kawai zai iya yarda da wannan ma'anar. Neutral, kamar yadda suke faɗa, ba ya faruwa. Amma karfe na shari'ar yana jin daɗi sosai kuma na'urar tana kwance a hannun "kamar safar hannu". An zagaya sasanninta daidai: murabba'in “bulo” ba abin ban haushi ba ne, amma babu wata ƙungiya tare da sauran su ma.

Na'urar tana haɗe da kyau, duk sassan sun dace da kyau, babu wani abu da ya fashe ko motsi. Akwai ƙaramin wasa na gefe na raƙuman maɗaukaka. Gaskiya kadan ne, ba mai ban haushi ba.

Daga abubuwan sarrafawa akan fuskokin gefe - kawai ƙarar ƙara a wurin da ya saba. Ya ɗan fito daga cikin harka ɗin kuma a sauƙaƙe ana haɗe shi da yatsa "makãho" yayin tattaunawa. The rocker-regulator, grilles na gaba da mai magana na biyu a baya an yi su da ja. Sukullun da ke saman buɗaɗɗen maɗaukakan ana iya gani nan da nan kuma ba su da kyau sosai. To, kada mu dauki shi aibi, kada ku damu.

Tsarin maɓalli. Abin mamaki mai ban sha'awa a gare ni - ramin makirufo yana kusa da gefen dama na na'urar, Na yi masa alama tare da da'irar rawaya a cikin hoto. Mafi kyawun wuri ga waɗanda ke riƙe wayar a hannun hagu. Da farko da na ga wannan, yawanci makirufo ana sanya shi a tsakiya ko kuma canza shi zuwa hagu a ƙarƙashin "masu hannun dama na tarho" wanda, ba shakka, mafi rinjaye. Na tuna sau ɗaya na kusan ja wayowin komai da ruwana cikin garanti saboda sautin da ke ɓacewa lokaci-lokaci. Sai ya zamana a cikin wannan zance sai kawai ya toshe ramin makirufo da tafin hannun hagunsa.

<> Amma su kansu maɓallan sun ɗan baci. Yatsa yana zamewa akan robo mai santsi kuma, a ganina, maɓallan ba su da sauƙi. Ko da yake, saboda girman girman maɓallan, kuskuren latsawa ba zai yuwu ba. Akwai “tsani” don iyakance layuka a kwance, amma a fakaice kuma a raunane. Yana da wuya a sami kusurwar harbin da ake ganin matakan a cikin hoton.

Hasken baya yana da haske, kusan iri ɗaya, lambobi da alamomi suna bayyane a cikin magriba kuma cikin duhu. Da kaina, Ina matukar jin haushin zaɓin ja mai haske da shuɗi mai haske, amma wannan lamari ne na ɗanɗano. Kodayake fararen tsaka-tsaki shine mafi zaɓi na duniya, musamman a cikin na'urar da ke da da'awar "ya dace da kowa". Hasken baya da sauri na maɓallan shima yana da ban haushi, 5 seconds bai isa a fili ba. Bugu da ƙari, tsawon lokacin nunin hasken baya yana daidaitawa, hasken baya na maɓalli ba shi da shi, ana iya kashe shi kawai. Na musamman ta cikin bututu da yawa daga masana'antun daban-daban, ban sami su ba don ƙasa da daƙiƙa 10. Mutanen sun tafi da su ta hanyar ceton rayuwar batir din dinari.

Maganar baturi. Yana da girma sosai kuma yana da ƙaramin ƙarfin 900 mAh, wanda ke ƙarfafawa. Mai sana'anta ya bayyana kwanaki 11 a cikin yanayin jiran aiki ko sa'o'i 3.5 na lokacin magana, idan na gaske ne, to ba a cikin yanayin hanyoyin sadarwar mu ba, amma zaku iya ƙidaya kwanaki uku na aiki na yau da kullun. Koyaya, akwai wasu shakku game da "cirewa" wayar a cikin hanyar sadarwar 3G. Ya zuwa yanzu, babu inda za a bincika, amma bisa ga kwarewar wayoyin hannu guda biyu a cikin yankin 3G, ana fitar da baturin kusan sau biyu cikin sauri. Yana yiwuwa an shigar da baturi mai girman gaske a cikin MTS 736 daidai saboda waɗannan dalilai. Ƙananan "mai kyau": yayin aiwatar da caji, mai nuna alama akan nunin yana nuna kimanin matakin cajin baturi, ba wai kawai yana lumshe idanu ba ba tare da wani bayani ba.

Don gamawa da jigon harka, ƴan kalmomi game da murfin baya. Latches na gefe guda biyu suna gyara murfin aluminum, babu koma baya, laxity da buɗaɗɗen kai tsaye ana sa ran nan gaba. A lokaci guda, latches suna buɗewa sauƙi kuma ba tare da wata barazana ga kusoshi ba, masu haɓaka sun kula da mutum. Domin godiya ta musamman a gare su, kwanan nan na ga raguwa da raguwa a cikin ƙira don dacewa da masu amfani.

Ƙarar farin ciki a na'urar ta yi kama da haka. Girman yana da dadi, amma za'a iya yin ƙuƙuka masu tasowa mafi girma, yatsa yana zamewa. Amma tambarin MTS ɗin da ba a iya gani a zahiri ya zama mai amfani ba zato ba tsammani, tsayawa akan shi tare da babban yatsan hannu lokacin buɗe faifai shine ainihin abu. Ban sani ba ko an shirya shi ko kuma ya faru kwatsam, amma abin ya kasance da kyau.

Sashen sauti. Kiran matsakaita ne, ko da a cikin matsakaicin yanayin ƙara yana da rauni. Amma kyakyawan jijjiga zuwa wani matakin rama wannan gazawar. Zaɓin waƙoƙin da aka riga aka shigar shima na musamman ne kuma a fili ba irin na Turai bane. Duk da haka, ba sa jayayya game da dandano, kuma a nan kowa da kowa shine "maƙerin farin ciki na kansa". Akwai lasifika guda biyu a cikin wayar, ɗayan mai magana ne na yau da kullun, na biyun kuma yana ƙarƙashin murfin baya don kira, kiɗa da sake kunna murya a yanayin Hands Free. Ra'ayoyi daga masu magana ba su da tabbas. Mai magana da murya yana da kyau, babu gunaguni. A m hudu. Wataƙila har ma da guda huɗu tare da ƙari, la'akari da la'akari da ingantacciyar hanyar sauti ta tsohuwar Ericsson. Ba karamin abu bane, yana da mahimmanci. An saita wayar azaman “dialer” mai dacewa yau da kullun kuma ingancin sauti a cikin lasifikar bai kamata ya zama mai ban haushi ba. Shima baya bata haushi. Kuma a sa'an nan, alal misali, na biyu-SIM "Chinese" kudi na ba'a yana da kyau kuma mai amfani ga kowa da kowa, allon taɓawa, dacewar buga SMS da duk abin da. Amma sautin da ba shi da kyau ya kusan ƙetare fa'idodi da yawa. Ya zuwa yanzu, na jure shi a matsayin mace marar aibi, amma a sarari matar da ba a so. Sori, da gangan na sami "digression lyrical", mun koma Huawei 736 mai suna MTS.

Mai magana na biyu a bayan harka yana wasa da ƙarfi lokacin kunna kiɗa, amma yana baƙin ciki tare da bass. Idan aka kwatanta da Samsung L700 da kawai mai magana da shi, kwatancen a fili bai goyi bayan Huawei ba. Amma akwai tasiri guda ɗaya mai mahimmanci na "kallon baya" mai magana na biyu. A cikin Yanayin Hannun Kyauta na Kyauta, Huawei ɗinmu yana ƙetare manyan abokan aikinmu daidai saboda “ɓarɓarewar” lasifika da makirufo. Lasifika da makirufo suna da nisa gwargwadon iyawa kuma suna kallo ta hanyoyi daban-daban, wannan ya fi dabarun software mahimmanci. Sakamakon haka, Yanayin Kyautar Hannu na Huawei 736 yana aiki daidai kuma kusan baya damun mai shiga tsakani ta hanyar “hadiya” kalmomin da ake magana a hankali.

Naúrar kai mai waya ba wani abu bane na musamman. Ingancin sauti a cikin belun kunne matsakaita ne, babu ƙarin sarrafawa don mai kunna kiɗan. Babu eriyar FM da aka gina a cikin wayar, kuma ba tare da an haɗa na'urar kai ba, rediyon ba ya aiki, za ka iya fitar da sake kunnawa zuwa ginanniyar lasifikar idan an haɗa na'urar kai.

Wataƙila, ɗayan mafi raunin wuraren na'urar gabaɗaya mai kyau. Babu keɓantaccen maɓallin, "maɓallin horarwa na musamman" akan bangon gefe, kuma don kunna kyamarar dole ne ku shiga cikin menu, wanda ba shi da daɗi. Amma ba mai mutuwa ba. Hakanan zaka iya jurewa da rashin walƙiya, duk iri ɗaya ne, akwai ƙaramin ma'ana daga hasken walƙiya na LED kuma irin wannan "flash" yana ba da ƙarin don nunawa. Kuna iya rubuta wani abu a cikin kwatanci da sakin latsawa, amma ko da a cikin hotuna daga ɗan gajeren nesa muna ganin munin cyanotic mai tsananin hayaniya. Mpx guda biyu a cikin MTS 736 - ba Allah ya san menene ba, amma farin ciki ba kawai a cikin adadin megapixels ba ne. Tsohuwar megapixel biyu na Samsung x820 ta ɗauki hotuna masu kyau a cikin haske na yau da kullun, wasu ma sun “tsaye” a cikin kundin takarda.

Hoto a cikin ƙudurin 600 x 800, wanda MTS 736 ya ɗauka.

Hoto a cikin ƙuduri ɗaya, wanda wata waya ta ɗauka tare da matrix 2 Mpx a cikin yanayi iri ɗaya, kusan lokaci guda tare da hoton farko. Har yanzu, na dauki kyamarar da ke cikin wannan wayar a matsayin wani nau'in ma'auni don matrix wanda bai yi nasara ba, amma MTS 736 na yanzu ya zama mafi muni. Akwai bege mai ban tsoro cewa na ci karo da kwafin da bai yi nasara ba, amma duk da haka ba zan ƙidaya amfani da MTS 736 maimakon tasa na sabulu na dijital ba. Matsakaicin - hoton fuska don littafin adireshi da alama / sanarwa, waɗanda suka yi kasala don sake rubutawa da hannu.

Nuni gaba ɗaya yana jin daɗi. Ba shi da ƙarancin karantawa a cikin rana kuma ba shi da matsala tare da kusurwar kallo, ɓarna yana bayyana da sauri. Amma babban ƙuduri yana ba ku damar shiga cikin kwanciyar hankali ta cikin menu kuma karanta bayanan rubutu.

Wani babban ƙari kuma shine farin ma'auni mai kyau wanda yayi kama da fari sosai idan aka saita zuwa kowane matakin haske a menu na saitunan. Don kwatantawa, na sanya wayoyi guda biyu masu nuni kusan iri ɗaya (a fuskar girman jiki) gefe da gefe ina ɗaukar su hoto, ma'anar "ƙuduri" da "zazzabi mai launi" nan da nan ya zama kankare.

Nishaɗi da dabarar da ba zato ba tsammani tare da kunna fitilar baya ba zato ba tsammani. Ya zama cewa nuni yana haskakawa a duk lokacin da aka karɓi Watsa shirye-shiryen Cell, don haka yana da kyau a kashe fasalin nunin CB. In ba haka ba, mahimman bayanai game da zaman ku a yankin STOLITSA na iya rage lokacin aiki da wayar sosai ba tare da caji ba. Amma nunin Cell ID na dindindin akan allon, wanda aka kunna ta tsohuwa, baya haifar da damuwa, kodayake har yanzu ban ga irin wannan aikin a cikin wayoyi "consumer" ba.

Ɗaya daga cikin maɓallan gajerun hanyoyi guda biyu a cikin yanayin jiran aiki an sadaukar da shi ga hanyar haɗin yanar gizon abun ciki na Omlet.ru, kuma ba zan iya sake sanya shi ba. Wannan al'ada ce ta wayoyin hannu, babu abin da za a iya yi game da shi.

Abun menu na farko a cikin sashin "Music" shima yana kaiwa ba kawai a ko'ina ba, amma zuwa shafin MTS Wap, kuma hakan yayi daidai, zaku yarda. Amma gabaɗaya, menu ɗin ya dace kuma yana da sauƙin fahimta. Na yi farin ciki da ɗimbin ƙarin filayen a cikin littafin adireshi (jimlar girma shine sel 1000), mai tsara tsarin gani da kowane nau'in ƙaramin farin ciki a cikin nau'ikan gumaka masu raye-raye.

SMS, tallafin MMS da ginannen abokin ciniki na imel suna nan, ana ba da duk saitunan da suka dace kuma yana da sauƙin amfani. Lokacin ɗaukar hoto daga menu don shirya saƙon MMS, kamara za ta canza ta atomatik zuwa yanayin VGA, wanda ke da ma'ana gabaɗaya. Amma saboda wasu dalilai, yana tilasta wa hoton da aka adana da farko, sannan, tare da wani mataki na daban, don fitar da shi daga babban fayil kuma saka shi a cikin sakon. Gabaɗaya, wayar wani lokaci tana ƙyale kanta da yawa. Misali, ban taba yin nasarar aika hoton 280 KB ta hanyar MMS ba. ko da da 600 KB iyaka saita. Ba zai yiwu a yi amfani da na'urar taurin kai ba, ko da wane bangare aka zaɓi. Wayar da ba ta dace ba har yanzu ta matse hoton zuwa stub mai tsawon kilobyte 30 kafin a aika shi, apotheosis na "wauta". Na gode don rashin nuna hali tare da maƙallan imel.

Daga opera iri ɗaya - yunƙurin software mai kyau. Lokacin da ake haɗa na'urar zuwa kwamfuta, da farko ya sanya wani kunshin software don amfani da wayar a matsayin modem, irin wannan mai kulawa. Ana tsara saitunan MTS a cikin bayanan martaba, amma ƙirƙirar wasu bayanan martaba ba a toshe, don haka za mu yi la'akari da wannan yunƙurin mai kyau.

Tare da tallafin java, komai yana cikin tsari, Opera mini ya shigar kuma ya fara aiki ba tare da wata matsala ba. Na kusan manta da rubuta game da maɓallin "C" (share), a nan ana aiwatar da wannan fasalin da nake so azaman maɓalli daban. Daidai yadda yakamata ya kasance. In ba haka ba, koyaushe suna ƙoƙari su tilasta mana mu ratsa cikin menus masu yaduwa don share wani nau'in sabis na SMS.

An aiwatar da aikin kiran bidiyo da ban sha'awa. Babu ƙarin kyamarar gaba, amma, gwargwadon yadda na fahimta daga menu, zaku iya amfani da babban kyamarar don watsa rahotannin bidiyo daga wurin. Kash ba mu sami damar dubawa ba. Hakanan zaka iya ɗaukar hoto na "kanka" kuma kunna yanayin watsa shirye-shiryen wannan hoton azaman mai kare allo yayin zaman kiran bidiyo. Nan da nan akwai tunani game da yin gif-file mai rai. Fuskar wani samfurin salo mai motsi lebe, huh?

Daga cikin abubuwan nishaɗin da aka saba - kowane nau'in ƙananan lahani a cikin fassarar menus da saƙonnin tsarin, wannan abu ne mai tsarki. Amma kada mu yi tagumi, a zahiri komai an fassara shi da kyau kuma daidai.

Ba zan iya cewa da gaske na yi soyayya da wannan wayar ba, amma na'urar tana da daɗi sosai kuma ba ta haifar da ƙin yarda ba. Ba wayar hannu ba ce, amma tana yin duk abin da ya kamata ta yi kuma tana yin kyau sosai ga galibi. Tallafin 3G kuma yana kan lokaci. Zai fi samun zane mai ban sha'awa ...

Huawei MTS 736

Slider tare da tallafin 3G, sabon ƙari ga layin wayoyin hannu na MTS. A waje, "a'a", amma karami, mai dadi sosai kuma tare da baturi mai kauri. Ba mummunan "cushe" da aiki ba, yana da kyau (don ajinsa) allon. Farashin ne game da 5 dubu rubles. shima baya kallon ban tsoro. Ba smartphone ba, amma dace a matsayin "dialer" na duniya ga mutumin da ba ya damu da sababbin abubuwan jin daɗi na fasaha a fagen ginin tarho. Fiye da tsaka-tsaki (don sanya shi a hankali) ƙirar unisex ya dace da kowa da kowa, amma ba shi yiwuwa ya faranta wa kowa rai. Amma wayar tana da kyau kuma ta dace sosai a hannu. Babu korafe-korafe game da ingancin ginin, kuma bututun aluminum da aka goge nan da nan ya ba da jin daɗin abin dogaro "dokin aiki". Menene, a zahiri, wannan na'urar?

Ayyukan da aka bayyana a hukumance na wayar MTS 736:

 • cibiyoyin sadarwa masu goyan baya: UMTS 2100 MHz, GSM 900/1800/1900 MHz;
 • Nuni-inch 2, launuka 262,000;
 • 2.0 Mpix kamara, SMS/MMS/E-mail, mai jarida player, Bluetooth, FM rediyo, MP3 player;
 • Ikon cajin wayar ta hanyar kebul na USB;
 • Tallafin katin ƙwaƙwalwar ajiya: microSD (har zuwa 8 GB);
 • Ikon: 900mAh baturi lithium-ion. Magana: har zuwa mintuna 220. Jiran aiki: har zuwa awanni 270;
 • Girma: 96.5 mm x 46.5 mm x 15.0 mm;
 • nauyi: 95g

Bayyana mai mahimmanci a cikin wani layi na daban: duk da kasancewar tambarin MTS, ƙirar launi da sauran alamun alamun alamar ma'aikacin, na'urar ba ta kulle ba kuma babu wanda ya hana amfani da shi tare da katunan SIM na wasu masu aiki.

Tsarin MTS 736 Huawei ne ya ƙera shi don ma'aikacin Vodafone kuma ana ba da shi ga kasuwannin Rasha a ƙarƙashin alamar MTS a matsayin wani ɓangare na dabarun haɗin gwiwa tsakanin ma'aikatan biyu. Wayoyin suna rufe da garantin shekaru uku: shekara ɗaya ga kowane mai wayar, da ƙarin shekaru biyu don masu biyan kuɗin MTS. Don karɓar sabis na ƙarin shekaru biyu, zai zama dole don "nuna" amincin abokin ku yayin ba da na'urar don gyarawa: lambar wayar kwangilar da aka saya tare da wayar dole ne ta kasance tana aiki na akalla watanni uku a lokacin bukatar.

Farashin dillalan wayar MTS 736, wanda ya cika tare da Dogayen Kira, Kira da yawa, Tariffs na Makamashi, shine 4990 rubles. Lokacin siyan waya daban daga jadawalin kuɗin fito, farashin shine 5490 rubles. Katin ƙwaƙwalwar ajiya ba a haɗa shi ba.

Ƙari "abin jin dadi" ga wadanda suka sayi wayar kafin 9 ga Disamba, ka ambaci ku:

“Daga Oktoba 9 zuwa Disamba 9, 2009 lokacin siyan wayoyin MTS kuma a lokaci guda suna haɗawa da “Kira da yawa”, “Long Calls”, “Red Energy” (na MTS 736 da MTS 835 model) ko “Super Zero” (don samfurin wayar MTS 236), mai biyan kuɗi yana karɓar kyauta na mintuna 300 na kira masu fita zuwa wayoyin MTS a cikin yankin gida da saƙonnin SMS 300 zuwa wayoyin kowane mai aiki a yankin gida. Ana cajin mintuna 300 da SMS 300 a fakitin mintuna 100 da SMS 100. Lokacin ingancin kowane fakiti (minti 100 da SMS 100) kwanakin kalanda 30 ne daga ranar haɗi, a ƙarshen fakitin, mintuna da ba a yi amfani da su ba da SMS ƙare.

Ana iya cewa MTS yana ba abokan ciniki sabis don jimlar adadin kusan rubles dubu, amma a mafi yawan lokuta kyauta ta dabi'a tana nuna canjin lamba da haihuwar wani mai biyan kuɗi mai aiki. Don haka ba don kowa ba ne, amma haka ya kasance. Yana da kyau aƙalla ba su kasance masu haɗama ba kuma sun haɗa RED Energy a cikin jerin jadawalin kuɗin fito.

Ban taba koyon yin cikakken bayani da bita ba, kuma ita kanta wayar ba wani abu bane mai ban mamaki ko ban mamaki. Koyaya, abubuwa da yawa masu ban sha'awa da mahimmanci suna nan, zan yi ƙoƙarin isar muku duk abin da "an jawo hankali ga"

Kayan aikin ba su da ƙarfi, babu ƙarin spillikins-pendants-cases. Wired headset Hands Free yana nan a cikin saitin, kuma godiya ga hakan. Batun caji da kebul na bayanai an warware su cikin hankali: akan caja, daidaitaccen haɗin kebul na USB da kebul na bayanai suna a lokaci guda na USB na caja. Kamar yadda kuka fahimta, lokacin da aka haɗa zuwa tashar USB na kwamfuta, wayar kuma tana caji. Na sha lura da irin wannan maganin a cikin wayoyin China kuma ina matukar son wannan makirci. Ƙimar caja da debe kebul ɗaya a cikin jakar, abubuwa biyu masu kyau a cikin kwalba ɗaya.

Girman na'urar daidai suke, kuma kauri 15 mm alama ce mai kyau ga maɗaukaka. Wayar tana da nauyi ga aljihun riga, amma za ta shiga cikin kowace kwantena na tufafi bisa ga al'ada ba tare da matsala ba.

Na riga na rubuta game da ƙirar na'urar. A cikin sanarwar manema labarai, Huawei MTS 736 an kira shi da dabara "Slider tare da ƙaramin ƙira", wanda kawai zai iya yarda da wannan ma'anar. Ƙarin tsaka tsaki, kamar yadda suke faɗa, ba ya faruwa. Amma karfe na shari'ar yana jin daɗi sosai kuma na'urar tana kwance a hannun "kamar safar hannu". An zagaya sasanninta daidai: murabba'in “bulo” ba abin ban haushi ba ne, amma babu wata ƙungiya tare da sauran su ma.

Na'urar tana haɗe da kyau, duk sassa sun dace sosai, babu wani abu da ya fashe ko motsi. Akwai ƙaramin wasa na gefe na raƙuman maɗaukaka. Gaskiya kadan ne, ba mai ban haushi ba.

Daga abubuwan sarrafawa akan fuskokin gefe - kawai ƙarar ƙara a wurin da ya saba. Ya ɗan fito daga cikin harka ɗin kuma a sauƙaƙe ana haɗe shi da yatsa "makãho" yayin tattaunawa. The rocker-regulator, grilles na gaba da mai magana na biyu a baya an yi su da ja. Sukullun da ke saman buɗaɗɗen maɗaukakan ana iya gani nan da nan kuma ba su da kyau sosai. To, kada mu dauki shi aibi, kada ku damu.

Tsarin maɓalli. Abin mamaki mai ban sha'awa a gare ni - ramin makirufo yana kusa da gefen dama na na'urar, Na yi masa alama tare da da'irar rawaya a cikin hoto. Mafi kyawun wuri ga waɗanda ke riƙe wayar a hannun hagu. Da farko da na ga wannan, yawanci makirufo ana sanya shi a tsakiya ko kuma canza shi zuwa hagu a ƙarƙashin "masu hannun dama na tarho" wanda, ba shakka, mafi rinjaye. Na tuna sau ɗaya na kusan ja wayowin komai da ruwana cikin garanti saboda sautin da ke ɓacewa lokaci-lokaci. Sai ya zamana a cikin wannan zance sai kawai ya toshe ramin makirufo da tafin hannun hagunsa.

<> Amma su kansu maɓallan sun ɗan baci. Yatsa yana zamewa akan robo mai santsi kuma, a ganina, maɓallan ba su da sauƙi. Ko da yake, saboda girman girman maɓallan, kuskuren latsawa ba zai yuwu ba. Akwai “tsani” don iyakance layuka a kwance, amma a fakaice kuma a raunane. Yana da wuya a sami kusurwar harbin da ake ganin matakan a cikin hoton.

Hasken baya yana da haske, kusan iri ɗaya, lambobi da alamomi suna bayyane a cikin magriba kuma cikin duhu. Da kaina, Ina matukar jin haushin zaɓin ja mai haske da shuɗi mai haske, amma wannan lamari ne na ɗanɗano. Kodayake fararen tsaka-tsaki shine mafi zaɓi na duniya, musamman a cikin na'urar da ke da da'awar "ya dace da kowa". Hasken baya da sauri na maɓallan shima yana da ban haushi, 5 seconds bai isa a fili ba. Bugu da ƙari, tsawon lokacin nunin hasken baya yana daidaitawa, hasken baya na maɓalli ba shi da shi, ana iya kashe shi kawai. Na musamman ta cikin bututu da yawa daga masana'antun daban-daban, ban sami su ba don ƙasa da daƙiƙa 10. Mutanen sun tafi da su ta hanyar ceton rayuwar batir din dinari.

Maganar baturi. Yana da girma sosai kuma yana da ƙaramin ƙarfin 900 mAh, wanda ke ƙarfafawa. Mai sana'anta ya bayyana kwanaki 11 a cikin yanayin jiran aiki ko sa'o'i 3.5 na lokacin magana, idan na gaske ne, to ba a cikin yanayin hanyoyin sadarwar mu ba, amma zaku iya ƙidaya kwanaki uku na aiki na yau da kullun. Koyaya, akwai wasu shakku game da "cirewa" wayar a cikin hanyar sadarwar 3G. Ya zuwa yanzu, babu inda za a bincika, amma bisa ga kwarewar wayoyin hannu guda biyu a cikin yankin 3G, ana fitar da baturin kusan sau biyu cikin sauri. Yana yiwuwa an shigar da baturi mai girman gaske a cikin MTS 736 daidai saboda waɗannan dalilai. Ƙananan "mai kyau": yayin aiwatar da caji, mai nuna alama akan nunin yana nuna kimanin matakin cajin baturi, ba wai kawai yana lumshe idanu ba ba tare da wani bayani ba.

Don gamawa da jigon harka, ƴan kalmomi game da murfin baya. Latches na gefe guda biyu suna gyara murfin aluminum, babu koma baya, laxity da buɗaɗɗen kai tsaye ana sa ran nan gaba. A lokaci guda, latches suna buɗewa sauƙi kuma ba tare da wata barazana ga kusoshi ba, masu haɓaka sun kula da mutum. Domin godiya ta musamman a gare su, kwanan nan na ga raguwa da raguwa a cikin ƙira don dacewa da masu amfani.

Ƙarar farin ciki a na'urar ta yi kama da haka. Girman yana da dadi, amma za'a iya yin ƙuƙuka masu tasowa mafi girma, yatsa yana zamewa. Amma tambarin MTS ɗin da ba a iya gani a zahiri ya zama mai amfani ba zato ba tsammani, tsayawa akan shi tare da babban yatsan hannu lokacin buɗe faifai shine ainihin abu. Ban sani ba ko an shirya shi ko kuma ya faru kwatsam, amma abin ya kasance da kyau.

Sashen sauti. Kiran matsakaita ne, ko da a cikin matsakaicin yanayin ƙara yana da rauni. Amma kyakyawan jijjiga zuwa wani matakin rama wannan gazawar. Zaɓin waƙoƙin da aka riga aka shigar shima na musamman ne kuma a fili ba irin na Turai bane. Duk da haka, ba sa jayayya game da dandano, kuma a nan kowa da kowa shine "maƙerin farin ciki na kansa". Akwai lasifika guda biyu a cikin wayar, ɗayan mai magana ne na yau da kullun, na biyun kuma yana ƙarƙashin murfin baya don kira, kiɗa da sake kunna murya a yanayin Hands Free. Ra'ayoyi daga masu magana ba su da tabbas. Mai magana da murya yana da kyau, babu gunaguni. A m hudu. Wataƙila har ma da guda huɗu tare da ƙari, la'akari da la'akari da ingantacciyar hanyar sauti ta tsohuwar Ericsson. Ba karamin abu bane, yana da mahimmanci. An saita wayar azaman “dialer” mai dacewa yau da kullun kuma ingancin sauti a cikin lasifikar bai kamata ya zama mai ban haushi ba. Shima baya bata haushi. Kuma a sa'an nan, alal misali, na biyu-SIM "Chinese" kudi na ba'a yana da kyau kuma mai amfani ga kowa da kowa, allon taɓawa, dacewar buga SMS da duk abin da. Amma sautin da ba shi da kyau ya kusan ƙetare fa'idodi da yawa. Ya zuwa yanzu, na jure shi a matsayin mace marar aibi, amma a sarari matar da ba a so. Sori, da gangan na sami "digression lyrical", mun koma Huawei 736 mai suna MTS.

Mai magana na biyu a bayan harka yana wasa da ƙarfi lokacin kunna kiɗa, amma yana baƙin ciki tare da bass. Idan aka kwatanta da Samsung L700 da kawai mai magana da shi, kwatancen a fili bai goyi bayan Huawei ba. Amma akwai tasiri guda ɗaya mai mahimmanci na "kallon baya" mai magana na biyu. A cikin Yanayin Hannun Kyauta na Kyauta, Huawei ɗinmu yana ƙetare manyan abokan aikinmu daidai saboda “ɓarɓarewar” lasifika da makirufo. Lasifika da makirufo suna da nisa gwargwadon iyawa kuma suna kallo ta hanyoyi daban-daban, wannan ya fi dabarun software mahimmanci. Sakamakon haka, Yanayin Kyautar Hannu na Huawei 736 yana aiki daidai kuma kusan baya damun mai shiga tsakani ta hanyar “hadiya” kalmomin da ake magana a hankali.

Naúrar kai mai waya ba wani abu bane na musamman. Ingancin sauti a cikin belun kunne matsakaita ne, babu ƙarin sarrafawa don mai kunna kiɗan. Babu eriyar FM da aka gina a cikin wayar, kuma ba tare da an haɗa na'urar kai ba, rediyon ba ya aiki, za ka iya fitar da sake kunnawa zuwa ginanniyar lasifikar idan an haɗa na'urar kai.

Wataƙila, ɗayan mafi raunin wuraren na'urar gabaɗaya mai kyau. Babu keɓantaccen maɓallin, "maɓallin horarwa na musamman" akan bangon gefe, kuma don kunna kyamarar dole ne ku shiga cikin menu, wanda ba shi da daɗi. Amma ba mai mutuwa ba. Hakanan zaka iya jurewa da rashin walƙiya, duk iri ɗaya ne, akwai ƙaramin ma'ana daga hasken walƙiya na LED kuma irin wannan "flash" yana ba da ƙarin don nunawa. Kuna iya rubuta wani abu a cikin kwatanci da sakin latsawa, amma ko da a cikin hotuna daga ɗan gajeren nesa muna ganin munin cyanotic mai tsananin hayaniya. Mpx guda biyu a cikin MTS 736 - ba Allah ya san menene ba, amma farin ciki ba kawai a cikin adadin megapixels ba ne. Tsohuwar megapixel biyu na Samsung x820 ta ɗauki hotuna masu kyau a cikin haske na yau da kullun, wasu ma sun “tsaye” a cikin kundin takarda.

Hoto a cikin ƙudurin 600 x 800, wanda MTS 736 ya ɗauka.

Hoto a cikin ƙuduri ɗaya, wanda wata waya ta ɗauka tare da matrix 2 Mpx a cikin yanayi iri ɗaya, kusan lokaci guda tare da hoton farko. Har yanzu, na dauki kyamarar da ke cikin wannan wayar a matsayin wani nau'in ma'auni don matrix wanda bai yi nasara ba, amma MTS 736 na yanzu ya zama mafi muni. Akwai bege mai ban tsoro cewa na ci karo da kwafin da bai yi nasara ba, amma duk da haka ba zan ƙidaya amfani da MTS 736 maimakon tasa na sabulu na dijital ba. Matsakaicin - hoton fuska don littafin adireshi da alama / sanarwa, waɗanda suka yi kasala don sake rubutawa da hannu.

Nunin gaba ɗaya ya ji daɗi. Ba shi da ƙarancin karantawa a cikin rana kuma ba shi da matsala tare da kusurwar kallo, ɓarna yana bayyana da sauri. Amma babban ƙuduri yana ba ku damar shiga cikin kwanciyar hankali ta cikin menu kuma karanta bayanan rubutu.

Wani babban ƙari kuma shine farin ma'auni mai kyau wanda yayi kama da fari sosai idan aka saita zuwa kowane matakin haske a menu na saitunan. Don kwatantawa, na sanya wayoyi guda biyu masu nuni kusan iri ɗaya (a fuskar girman jiki) gefe da gefe kuma na ɗauke su hoto, ma'anar "ƙuduri" da "zazzabi mai launi" nan da nan ya zama kankare.

Nishaɗi da dabarar da ba zato ba tsammani tare da kunna fitilar baya ba zato ba tsammani. Ya zama cewa nuni yana haskakawa a duk lokacin da aka karɓi Watsa shirye-shiryen Cell, don haka yana da kyau a kashe fasalin nunin CB. In ba haka ba, mahimman bayanai game da zaman ku a yankin STOLITSA na iya rage lokacin aiki da wayar sosai ba tare da caji ba. Amma nunin Cell ID na dindindin akan allon, wanda aka kunna ta tsohuwa, baya haifar da damuwa, kodayake har yanzu ban ga irin wannan aikin a cikin wayoyi "consumer" ba.

Ɗaya daga cikin maɓallan gajerun hanyoyi guda biyu a cikin yanayin jiran aiki an sadaukar da shi ga hanyar haɗin yanar gizon abun ciki na Omlet.ru, kuma ba zan iya sake sanya shi ba. Wannan al'ada ce ta wayoyin hannu, babu abin da za a iya yi game da shi.

Abun menu na farko a cikin sashin "Music" shima yana kaiwa ba kawai a ko'ina ba, amma zuwa shafin MTS Wap, kuma hakan yayi daidai, zaku yarda. Amma gabaɗaya, menu ɗin ya dace kuma yana da sauƙin fahimta. Na yi farin ciki da ɗimbin ƙarin filayen a cikin littafin adireshi (jimlar girma shine sel 1000), mai tsara tsarin gani da kowane nau'in ƙaramin farin ciki a cikin nau'ikan gumaka masu raye-raye.

SMS, tallafin MMS da ginannen abokin ciniki na imel suna nan, ana ba da duk saitunan da suka dace kuma yana da sauƙin amfani. Lokacin ɗaukar hoto daga menu don shirya saƙon MMS, kamara za ta canza ta atomatik zuwa yanayin VGA, wanda ke da ma'ana gabaɗaya. Amma saboda wasu dalilai, yana tilasta wa hoton da aka adana da farko, sannan, tare da wani mataki na daban, don fitar da shi daga babban fayil kuma saka shi a cikin sakon. Gabaɗaya, wayar wani lokaci tana ƙyale kanta da yawa. Misali, ban taba yin nasarar aika hoton 280 KB ta hanyar MMS ba. ko da da 600 KB iyaka saita. Ba zai yiwu a yi amfani da na'urar taurin kai ba, ko da wane bangare aka zaɓi. Wayar da ba ta dace ba har yanzu ta matse hoton zuwa stub mai tsawon kilobyte 30 kafin a aika shi, apotheosis na "wauta". Na gode don rashin nuna hali tare da maƙallan imel.

Daga opera iri ɗaya - yunƙurin software mai kyau. Lokacin da ake haɗa na'urar zuwa kwamfuta, da farko ya sanya wani kunshin software don amfani da wayar a matsayin modem, irin wannan mai kulawa. Ana tsara saitunan MTS a cikin bayanan martaba, amma ƙirƙirar wasu bayanan martaba ba a toshe, don haka za mu yi la'akari da wannan yunƙurin mai kyau.

Tare da tallafin java, komai yana cikin tsari, Opera mini ya shigar kuma ya fara aiki ba tare da wata matsala ba. Na kusan manta da rubuta game da maɓallin "C" (share), a nan ana aiwatar da wannan fasalin da nake so azaman maɓalli daban. Daidai yadda yakamata ya kasance. In ba haka ba, koyaushe suna ƙoƙari su tilasta mana mu ratsa cikin menus masu yaduwa don share wani nau'in sabis na SMS.

An aiwatar da aikin kiran bidiyo da ban sha'awa. Babu ƙarin kyamarar gaba, amma, gwargwadon yadda na fahimta daga menu, zaku iya amfani da babban kyamarar don watsa rahotannin bidiyo daga wurin. Kash ba mu sami damar dubawa ba. Hakanan zaka iya ɗaukar hoto na "kanka" kuma kunna yanayin watsa shirye-shiryen wannan hoton azaman mai kare allo yayin zaman kiran bidiyo. Nan da nan akwai tunani game da yin gif-file mai rai. Fuskar wani samfurin salo mai motsi lebe, huh?

Daga cikin abubuwan nishaɗin da aka saba - kowane nau'in ƙananan lahani a cikin fassarar menus da saƙonnin tsarin, wannan abu ne mai tsarki. Amma kada mu yi tagumi, a zahiri komai an fassara shi da kyau kuma daidai.

Ba zan iya cewa da gaske na yi soyayya da wannan wayar ba, amma na'urar tana da daɗi sosai kuma ba ta haifar da ƙin yarda ba. Ba wayar hannu ba ce, amma tana yin duk abin da ya kamata ta yi kuma tana yin kyau sosai ga galibi. Tallafin 3G kuma yana kan lokaci. Zai fi samun zane mai ban sha'awa ...

Huawei MTS 736

Slider tare da tallafin 3G, sabon ƙari ga layin wayoyin hannu na MTS. A waje, "a'a", amma karami, mai dadi sosai kuma tare da baturi mai kauri. Ba mummunan "cushe" da aiki ba, yana da kyau (don ajinsa) allon. Farashin ne game da 5 dubu rubles. shima baya kallon ban tsoro. Ba smartphone ba, amma dace a matsayin "dialer" na duniya ga mutumin da ba ya damu da sababbin abubuwan jin daɗi na fasaha a fagen ginin tarho. Fiye da tsaka-tsaki (don sanya shi a hankali) ƙirar unisex ya dace da kowa da kowa, amma ba shi yiwuwa ya faranta wa kowa rai. Amma wayar tana da kyau kuma ta dace sosai a hannu. Babu korafe-korafe game da ingancin ginin, kuma bututun aluminum da aka goge nan da nan ya ba da jin daɗin abin dogaro "dokin aiki". Menene, a zahiri, wannan na'urar?

Ayyukan da aka bayyana a hukumance na wayar MTS 736:

 • cibiyoyin sadarwa masu goyan baya: UMTS 2100 MHz, GSM 900/1800/1900 MHz;
 • Nuni-inch 2, launuka 262,000;
 • 2.0 Mpix kamara, SMS/MMS/E-mail, mai jarida player, Bluetooth, FM rediyo, MP3 player;
 • Ikon cajin wayar ta hanyar kebul na USB;
 • Tallafin katin ƙwaƙwalwar ajiya: microSD (har zuwa 8 GB);
 • Ikon: 900mAh baturi lithium-ion. Magana: har zuwa mintuna 220. Jiran aiki: har zuwa awanni 270;
 • Girma: 96.5 mm x 46.5 mm x 15.0 mm;
 • nauyi: 95g

Bayyana mai mahimmanci a cikin wani layi na daban: duk da kasancewar tambarin MTS, ƙirar launi da sauran alamun alamun alamar ma'aikacin, na'urar ba ta kulle ba kuma babu wanda ya hana amfani da shi tare da katunan SIM na wasu masu aiki.

Tsarin MTS 736 Huawei ne ya ƙera shi don ma'aikacin Vodafone kuma ana ba da shi ga kasuwannin Rasha a ƙarƙashin alamar MTS a matsayin wani ɓangare na dabarun haɗin gwiwa tsakanin ma'aikatan biyu. Wayoyin suna rufe da garantin shekaru uku: shekara ɗaya ga kowane mai wayar, da ƙarin shekaru biyu don masu biyan kuɗin MTS. Don karɓar sabis na ƙarin shekaru biyu, zai zama dole don "nuna" amincin abokin ku yayin ba da na'urar don gyarawa: lambar wayar kwangilar da aka saya tare da wayar dole ne ta kasance tana aiki na akalla watanni uku a lokacin bukatar.

Farashin dillalan wayar MTS 736, wanda ya cika tare da Dogayen Kira, Kira da yawa, Tariffs na Makamashi, shine 4990 rubles. Lokacin siyan waya daban daga jadawalin kuɗin fito, farashin shine 5490 rubles. Katin ƙwaƙwalwar ajiya ba a haɗa shi ba.

Ƙarin "abinci" ga waɗanda suka sayi wayar kafin 9 ga Disamba, faɗi:

Ƙarin "Goodies" ga waɗanda suka sayi wayar kafin Disamba 9, quote:

“Daga Oktoba 9 zuwa Disamba 9, 2009 lokacin siyan wayoyin MTS kuma a lokaci guda suna haɗawa da “Kira da yawa”, “Long Calls”, “Red Energy” (na MTS 736 da MTS 835 model) ko “Super Zero” (don samfurin wayar MTS 236), mai biyan kuɗi yana karɓar kyauta na mintuna 300 na kira masu fita zuwa wayoyin MTS a cikin yankin gida da saƙonnin SMS 300 zuwa wayoyin kowane mai aiki a yankin gida. Ana cajin mintuna 300 da SMS 300 a fakitin mintuna 100 da SMS 100. Lokacin ingancin kowane fakiti (minti 100 da SMS 100) kwanakin kalanda 30 ne daga ranar haɗi, a ƙarshen fakitin, mintuna da ba a yi amfani da su ba da SMS ƙare.

Ana iya cewa MTS yana ba abokan ciniki sabis don jimlar adadin kusan rubles dubu, amma a mafi yawan lokuta kyauta ta dabi'a tana nuna canjin lamba da haihuwar wani mai biyan kuɗi mai aiki. Don haka ba don kowa ba ne, amma haka ya kasance. Yana da kyau aƙalla ba su kasance masu haɗama ba kuma sun haɗa RED Energy a cikin jerin jadawalin kuɗin fito.

Ban taba koyon yin cikakken bayani da bita ba, kuma ita kanta wayar ba wani abu bane mai ban mamaki ko ban mamaki. Koyaya, abubuwa da yawa masu ban sha'awa da mahimmanci suna nan, zan yi ƙoƙarin isar muku duk abin da "an jawo hankali ga"

Kayan aikin ba su da ƙarfi, babu ƙarin spillikins-pendants-cases. Wired headset Hands Free yana nan a cikin saitin, kuma godiya ga hakan. Batun caji da kebul na bayanai an warware su cikin hankali: akan caja, daidaitaccen haɗin kebul na USB da kebul na bayanai suna a lokaci guda na USB na caja. Kamar yadda kuka fahimta, idan an haɗa ta da tashar USB ta kwamfuta, wayar kuma tana caji. Na sha lura da irin wannan maganin a cikin wayoyin China kuma ina matukar son wannan makirci. Ƙimar caja da debe kebul ɗaya a cikin jakar, abubuwa biyu masu kyau a cikin kwalba ɗaya.

Girman na'urar daidai suke, kuma kauri 15 mm alama ce mai kyau ga maɗaukaka. Wayar tana da nauyi ga aljihun riga, amma za ta shiga cikin kowace kwantena na tufafi bisa ga al'ada ba tare da matsala ba.

Na riga na rubuta game da ƙirar na'urar. A cikin sanarwar manema labarai, Huawei MTS 736 an kira shi da dabara "Slider tare da ƙaramin ƙira", wanda kawai zai iya yarda da wannan ma'anar. Ƙarin tsaka tsaki, kamar yadda suke faɗa, ba ya faruwa. Amma karfe na shari'ar yana jin daɗi sosai kuma na'urar tana kwance a hannun "kamar safar hannu". An zagaya sasanninta daidai: murabba'in “bulo” ba abin ban haushi ba ne, amma babu wata ƙungiya tare da sauran su ma.

Na'urar tana haɗe da kyau, duk sassa sun dace sosai, babu wani abu da ya fashe ko motsi. Akwai ƙaramin wasa na gefe na raƙuman maɗaukaka. Gaskiya kadan ne, ba mai ban haushi ba.

Daga abubuwan sarrafawa akan fuskokin gefe - kawai ƙarar ƙara a wurin da ya saba. Ya ɗan fito daga cikin harka ɗin kuma a sauƙaƙe ana haɗe shi da yatsa "makãho" yayin tattaunawa. The rocker-regulator, grilles na gaba da mai magana na biyu a baya an yi su da ja. Sukullun da ke saman buɗaɗɗen maɗaukakan ana iya gani nan da nan kuma ba su da kyau sosai. To, kada mu dauki shi aibi, kada ku damu.

Tsarin maɓalli. Abin mamaki mai ban sha'awa a gare ni - ramin makirufo yana kusa da gefen dama na na'urar, Na yi masa alama tare da da'irar rawaya a cikin hoto. Matsayin da ya dace ga waɗanda ke riƙe wayar a hannun hagu. A karo na farko da na ga wannan, yawanci ana sanya makirufo a tsakiya ko kuma canza zuwa hagu a ƙarƙashin "masu hannun dama na waya", wanda, ba shakka, mafi rinjaye. Na tuna sau ɗaya na kusan ja wayowin komai da ruwana cikin garanti saboda sautin da ke ɓacewa lokaci-lokaci. Sai ya zamana a cikin wannan zance sai kawai ya toshe ramin makirufo da tafin hannun hagunsa.

<> Amma su kansu maɓallan sun ɗan baci. Yatsa yana zamewa akan robo mai santsi kuma, a ganina, maɓallan ba su da sauƙi. Ko da yake, saboda girman girman maɓallan, kuskuren latsawa ba zai yuwu ba. Akwai “tsani” don iyakance layuka a kwance, amma a fakaice kuma a raunane. Yana da wuya a sami kusurwar harbin da ake ganin matakan a cikin hoton.

Hasken baya yana da haske, kusan iri ɗaya, lambobi da alamomi suna bayyane a cikin magriba kuma cikin duhu. Da kaina, Ina matukar jin haushin zaɓin ja mai haske da shuɗi mai haske na baya, amma wannan lamari ne na ɗanɗano. Kodayake fararen tsaka-tsaki shine zaɓi mafi dacewa, musamman a cikin na'urar da ke da da'awar "ya dace da kowa". Hasken baya da sauri na maɓallan shima yana da ban haushi, 5 seconds bai isa a fili ba. Bugu da ƙari, tsawon lokacin nunin hasken baya yana daidaitawa, hasken baya na maɓalli ba shi da shi, ana iya kashe shi kawai. Na musamman ta cikin bututu da yawa daga masana'antun daban-daban, ban sami shi ba don ƙasa da daƙiƙa 10. Mutanen sun tafi da su ta hanyar ceton rayuwar batir din dinari.

Maganar baturi. Yana da girma sosai kuma yana da ƙaramin ƙarfin 900 mAh, wanda ke ƙarfafawa. Mai sana'anta ya bayyana kwanaki 11 a cikin yanayin jiran aiki ko sa'o'i 3.5 na lokacin magana, idan na gaske ne, to ba a cikin yanayin hanyoyin sadarwar mu ba, amma zaku iya ƙidaya kwanaki uku na aiki na yau da kullun. Koyaya, akwai wasu shakku game da "cirewa" wayar a cikin hanyar sadarwar 3G. Ya zuwa yanzu, babu inda za a bincika, amma bisa ga kwarewar wayoyin hannu guda biyu a cikin yankin 3G, ana fitar da baturin kusan sau biyu cikin sauri. Yana yiwuwa an shigar da baturi mai girman gaske a cikin MTS 736 daidai saboda waɗannan dalilai. Ƙananan "mai kyau": yayin aiwatar da caji, mai nuna alama akan nunin yana nuna kimanin matakin cajin baturi, ba wai kawai yana lumshe idanu ba ba tare da wani bayani ba.

Don gamawa da jigon harka, ƴan kalmomi game da murfin baya. Latches na gefe guda biyu suna gyara murfin aluminum, babu koma baya, laxity da buɗaɗɗen kai tsaye ana sa ran nan gaba. A lokaci guda, latches suna buɗewa sauƙi kuma ba tare da wata barazana ga kusoshi ba, masu haɓaka sun kula da mutum. Domin godiya ta musamman a gare su, kwanan nan na ga raguwa da raguwa a cikin ƙira don dacewa da masu amfani.

Ƙarar farin ciki a na'urar ta yi kama da haka. Girman yana da dadi, amma za'a iya yin ƙuƙuka masu tasowa mafi girma, yatsa yana zamewa. Amma tambarin MTS ɗin da ba a iya gani a zahiri ya zama mai amfani ba zato ba tsammani, tsayawa akan shi tare da babban yatsan hannu lokacin buɗe faifai shine ainihin abu. Ban sani ba ko an shirya shi ko kuma ya faru kwatsam, amma abin ya kasance da kyau.

Sashen sauti. Kiran matsakaita ne, ko da a cikin matsakaicin yanayin ƙara yana da rauni. Amma kyakyawan jijjiga zuwa wani matakin rama wannan gazawar. Zaɓin waƙoƙin da aka riga aka shigar shima na musamman ne kuma a fili ba irin na Turai bane. Duk da haka, ba sa jayayya game da dandano, kuma a nan kowa da kowa shine "maƙerin farin ciki na kansa". Akwai lasifika guda biyu a cikin wayar, ɗayan mai magana ne na yau da kullun, na biyun kuma yana ƙarƙashin murfin baya don kira, kiɗa da sake kunna murya a yanayin Hands Free. Ra'ayoyi daga masu magana ba su da tabbas. Mai magana da murya yana da kyau, babu gunaguni. A m hudu. Wataƙila har ma da guda huɗu tare da ƙari, la'akari da la'akari da ingantacciyar hanyar sauti ta tsohuwar Ericsson. Ba karamin abu bane, yana da mahimmanci. An saita wayar azaman “dialer” mai dacewa yau da kullun kuma ingancin sauti a cikin lasifikar bai kamata ya zama mai ban haushi ba. Shima baya bata haushi. Kuma a sa'an nan, alal misali, na biyu-SIM "Chinese" kudi na ba'a yana da kyau kuma mai amfani ga kowa da kowa, allon taɓawa, dacewar buga SMS da duk abin da. Amma sautin da ba shi da kyau ya kusan ƙetare fa'idodi da yawa. Ya zuwa yanzu, na jure shi a matsayin mace marar aibi, amma a sarari matar da ba a so. Sori, da gangan na sami "digression lyrical", mun koma Huawei 736 mai suna MTS.

Mai magana na biyu a bayan harka yana wasa da ƙarfi lokacin kunna kiɗa, amma yana baƙin ciki tare da bass. Idan aka kwatanta da Samsung L700 da kawai mai magana da shi, kwatancen a fili bai goyi bayan Huawei ba. Amma akwai tasiri guda ɗaya mai mahimmanci na "kallon baya" mai magana na biyu. A cikin Yanayin Hannun Kyauta na Kyauta, Huawei ɗinmu yana ƙetare manyan abokan aikinmu daidai saboda “ɓarɓarewar” lasifika da makirufo. Lasifika da makirufo suna da nisa gwargwadon iyawa kuma suna kallo ta hanyoyi daban-daban, wannan ya fi dabarun software mahimmanci. Sakamakon haka, Yanayin Kyautar Hannu na Huawei 736 yana aiki daidai kuma kusan baya damun mai shiga tsakani ta hanyar “hadiya” kalmomin da ake magana a hankali.

Naúrar kai mai waya ba wani abu bane na musamman. Ingancin sauti a cikin belun kunne matsakaita ne, babu ƙarin sarrafawa don mai kunna kiɗan. Babu eriyar FM da aka gina a cikin wayar, kuma ba tare da an haɗa na'urar kai ba, rediyon ba ya aiki, za ka iya fitar da sake kunnawa zuwa ginanniyar lasifikar idan an haɗa na'urar kai.

Wataƙila, ɗayan mafi raunin wuraren na'urar gabaɗaya mai kyau. Babu keɓantaccen maɓallin, "maɓallin horarwa na musamman" akan bangon gefe, kuma don kunna kyamarar dole ne ku shiga cikin menu, wanda ba shi da daɗi. Amma ba mai mutuwa ba. Hakanan zaka iya jurewa da rashin walƙiya, duk iri ɗaya ne, akwai ƙaramin ma'ana daga hasken walƙiya na LED kuma irin wannan "flash" yana ba da ƙarin don nunawa. Kuna iya rubuta wani abu a cikin kwatanci da sakin latsawa, amma ko da a cikin hotuna daga ɗan gajeren nesa muna ganin munin cyanotic mai tsananin hayaniya. Mpx guda biyu a cikin MTS 736 - ba Allah ya san menene ba, amma farin ciki ba kawai a cikin adadin megapixels ba ne. Tsohuwar megapixel biyu na Samsung x820 ta ɗauki hotuna masu kyau sosai a cikin fitilu na yau da kullun, wasu ma sun “zauna” a cikin kundin takarda.

Hoto a cikin ƙudurin 600 x 800, wanda MTS 736 ya ɗauka.

Hoto a cikin ƙuduri iri ɗaya da wata waya ta ɗauka tare da matrix 2 Mpx a ƙarƙashin yanayi iri ɗaya, kusan lokaci guda tare da hoton farko. Har yanzu, na dauki kyamarar da ke cikin wannan wayar a matsayin wani nau'in ma'auni don matrix wanda bai yi nasara ba, amma MTS 736 na yanzu ya zama mafi muni. Akwai bege mai ban tsoro cewa na ci karo da kwafin da bai yi nasara ba, amma duk da haka ba zan ƙidaya amfani da MTS 736 maimakon tasa na sabulu na dijital ba. Matsakaicin - hoton fuska don littafin adireshi da alama / sanarwa, waɗanda suka yi kasala don sake rubutawa da hannu.

Nunin gaba ɗaya ya ji daɗi. Ba shi da ƙarancin karantawa a cikin rana kuma ba shi da matsala tare da kusurwar kallo, ɓarna yana bayyana da sauri. Amma babban ƙuduri yana ba ku damar shiga cikin kwanciyar hankali ta cikin menu kuma karanta bayanan rubutu.

Wani babban ƙari kuma shine farin ma'auni mai kyau wanda yayi kama da fari sosai idan aka saita zuwa kowane matakin haske a menu na saitunan. Don kwatantawa, na sanya wayoyi guda biyu masu nuni kusan iri ɗaya (a fuskar girman jiki) gefe da gefe kuma na ɗauke su hoto, ma'anar "ƙuduri" da "zazzabi mai launi" nan da nan ya zama kankare.

Nishaɗi da dabarar da ba zato ba tsammani tare da kunna fitilar baya ba zato ba tsammani. Ya zama cewa nuni yana haskakawa a duk lokacin da aka karɓi Watsa shirye-shiryen Cell, don haka yana da kyau a kashe fasalin nunin CB. In ba haka ba, mahimman bayanai game da zaman ku a yankin STOLITSA na iya rage lokacin aiki da wayar sosai ba tare da caji ba. Amma nunin Cell ID na dindindin akan allon, wanda aka kunna ta tsohuwa, baya haifar da damuwa, kodayake har yanzu ban ga irin wannan aikin a cikin wayoyi "consumer" ba.

Ɗaya daga cikin maɓallan gajerun hanyoyi guda biyu a cikin yanayin jiran aiki an sadaukar da shi ga hanyar haɗin yanar gizon abun ciki na Omlet.ru, kuma ba zan iya sake sanya shi ba. Wannan al'ada ce ta wayoyin hannu, babu abin da za a iya yi game da shi.

Abun menu na farko a cikin sashin "Music" shima yana kaiwa ba kawai a ko'ina ba, amma zuwa shafin MTS Wap, kuma hakan yayi daidai, zaku yarda. Amma gabaɗaya, menu ɗin ya dace kuma yana da sauƙin fahimta. Na yi farin ciki da ɗimbin ƙarin filayen a cikin littafin adireshi (jimlar girma shine sel 1000), mai tsara tsarin gani da kowane nau'in ƙaramin farin ciki a cikin nau'ikan gumaka masu raye-raye.

SMS, tallafin MMS da ginannen abokin ciniki na imel suna nan, ana ba da duk saitunan da suka dace kuma yana da sauƙin amfani. Lokacin ɗaukar hoto daga menu don shirya saƙon MMS, kamara za ta canza ta atomatik zuwa yanayin VGA, wanda ke da ma'ana gabaɗaya. Amma saboda wasu dalilai, yana tilasta wa hoton da aka adana da farko, sannan, tare da wani mataki na daban, don fitar da shi daga babban fayil kuma saka shi a cikin sakon. Gabaɗaya, wayar wani lokaci tana ƙyale kanta da yawa. Misali, ban taba yin nasarar aika hoton 280 KB ta hanyar MMS ba. ko da da 600 KB iyaka saita. Ba zai yiwu a yi amfani da na'urar taurin kai ba, ko da wane bangare aka zaɓi. Wayar da ba ta dace ba har yanzu ta matse hoton zuwa stub mai tsawon kilobyte 30 kafin a aika shi, apotheosis na "wauta". Na gode don rashin nuna hali tare da maƙallan imel.

Daga opera iri ɗaya - yunƙurin software mai kyau. Lokacin da ake haɗa na'urar zuwa kwamfuta, da farko ya sanya wani kunshin software don amfani da wayar a matsayin modem, irin wannan mai kulawa. Ana tsara saitunan MTS a cikin bayanan martaba, amma ƙirƙirar wasu bayanan martaba ba a toshe, don haka za mu yi la'akari da wannan yunƙurin mai kyau.

Tare da tallafin java, komai yana cikin tsari, Opera mini ya shigar kuma ya fara aiki ba tare da wata matsala ba. Na kusan manta da rubuta game da maɓallin "C" (share), a nan ana aiwatar da wannan fasalin da nake so azaman maɓalli daban. Daidai yadda yakamata ya kasance. In ba haka ba, koyaushe suna ƙoƙari su tilasta mana mu ratsa cikin menus masu yaduwa don share wani nau'in sabis na SMS.

An aiwatar da aikin kiran bidiyo da ban sha'awa. Babu ƙarin kyamarar gaba, amma, gwargwadon yadda na fahimta daga menu, zaku iya amfani da babban kyamarar don watsa rahotannin bidiyo daga wurin. Kash ba mu sami damar dubawa ba. Hakanan zaka iya ɗaukar hoto na "kanka" kuma kunna yanayin watsa shirye-shiryen wannan hoton azaman mai kare allo yayin zaman kiran bidiyo. Nan da nan akwai tunani game da yin gif-file mai rai. Fuskar wani samfurin salo mai motsi lebe, huh?

Daga cikin abubuwan nishaɗin da aka saba - kowane nau'in ƙananan lahani a cikin fassarar menus da saƙonnin tsarin, wannan abu ne mai tsarki. Amma kada mu yi tagumi, a zahiri komai an fassara shi da kyau kuma daidai.

Ba zan iya cewa da gaske na yi soyayya da wannan wayar ba, amma na'urar tana da daɗi sosai kuma ba ta haifar da ƙin yarda ba. Ba wayar hannu ba ce, amma tana yin duk abin da ya kamata ta yi kuma tana yin kyau sosai ga galibi. Tallafin 3G kuma yana kan lokaci. Zai fi samun zane mai ban sha'awa ...