ha opay

Cowon Q5W: ƙananan abubuwa masu mahimmanci Bayan fitowar labarai guda biyu game da Cowon Q5W, Na yi mamakin ganin cewa akwai buƙatar ƙarin abu guda ɗaya, wani nau'in rubutun ƙarshe akan mahimman ƙananan abubuwa waɗanda suka zame "daga alkalami" a cikin sassa biyu na farko. A lokaci guda kuma, na ba da mamaki na ba don gaskiyar cewa zai yi kyau a rubuta ƙarin abu ɗaya ba, amma ga ainihin gaskiyar bitar samfur ɗaya cikin sassa uku, ƙari kuma, samfuri daga fagen faifan bidiyo mai ɗaukar hoto. Duk tsawon lokacin wanzuwar sashin da ya dace akan gidan yanar gizon mu, wannan shine shari'ar farko. Ina fatan zai zama wani nau'i mai mahimmanci, kuma nan da nan za a " tattake na'urorin da suka dace da irin wannan cikakkiyar la'akari " daga masana'antun daban-daban.

Bayan tsarin da aka kafa, zan yi ƙoƙarin raba abubuwan zuwa surori waɗanda aka keɓe ga ɗaya ko wani ɓangaren na'urar.

Wireless, aiki, kwanciyar hankali, haɗin kai

Ɗaya daga cikin batutuwa masu ban sha'awa, waɗanda ba a rufe su sosai a sassa biyun da suka gabata ba, shine ƙaƙƙarfan Q5 tare da cibiyoyin sadarwa mara waya. Na'urar da gaske tana da sifofinta, waɗanda suka dace da magana game da su. Da farko, ina tsammanin zai fi kyau a kwatanta aikin tare da nau'ikan hanyoyin sadarwa daban-daban.

Zan fara da matsalolin. Sun taso lokacin da aka haɗa Q5 zuwa tsohuwar tsohuwar, amma har yanzu na kowa saboda shahararsa, ASUS WL-500G na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Bayan duba saitunan akai-akai da "tuki" kalmar sirri, sake kunna na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da na'urar watsa labarai, har yanzu ba su yi aiki ba. Saboda haka, har ma na yi gaggawar zuwa ofis don daukar hotunan da suka dace.

Amma tare da ofishin WL-600G Premium daga ASUS guda ɗaya, Q5 yana da "ƙauna daga haɗin farko" da cikakkiyar mutunta juna. A kan wannan bangon, ra'ayin ya taso cewa, mai yiwuwa, a cikin yanayin WL-500G, matsalolin sun kasance a matakin firmware, musamman tun lokacin da aka kunna wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da sanannen firmware "daga Oleg" (yanzu suna kan oleg. wl500g.info) don yin aiki tare da Corbina.

An tabbatar da sigar ta wasu abubuwa da yawa. Da farko dai, WL-500G yayi aiki ba tare da wata matsala ba tare da sauran na'urorin Wi-Fi daga Archos da Apple, alal misali. Bugu da kari, Q5 sauƙi yi aiki tare da free sarƙoƙi na dama Moscow gidajen cin abinci. Gaskiya ne, sun ƙi bayyana alamar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Kuma a ƙarshe, a wurin liyafa, cikin sauƙi na haɗa Q5 zuwa sabuwar na'ura daga Linksys, da rashin alheri na manta da ƙayyade samfurin.

Yanzu game da saurin aiki. Wannan siga yana da matuƙar mahimmanci, kuma gabaɗaya, watakila, shine mafi mahimmanci. Game da Wi-Fi, ba shakka. Anan yana da kyau a raba saurin saukar da fayiloli zuwa na'urar, saurin loda shafukan Intanet da kuma, a ƙarshe, saurin aiki tare da shafukan da kansu (scrolling and zooming).

Lokacin da zazzage fayiloli daga gidan yanar gizon zuwa Q5, wato, zazzage kowane nau'in fayiloli daga rukunin yanar gizon Intanet, na'urar tana da kyau sosai. Gaskiya ne, saurin saukewa yana kusan kashi uku na ƙasa fiye da na kwamfuta, irin wannan ra'ayi yana samuwa. Hakanan ana iya faɗi game da loda shafi, kawai tazarar ta fi girma. Dangane da shafin, sau uku zuwa biyar a hankali. Na dangana wannan ga na'ura mai rauni mai rauni. A ƙarshe, tare da saurin shafukan da kansu, abubuwa kuma ba su kasance a hanya mafi kyau ba. Mafi yawan duka, ''sanko'' na ɗan lokaci lokacin gungurawa yana da ban haushi, lokacin da na'urar ta yi tunani na ɗan daƙiƙa kaɗan. Yanzu abin mamaki ne. Ina fatan wannan ya faru ne saboda rashin daidaitaccen aiki tare da RAM kuma za a gyara shi a cikin firmware na gaba.

Ikon nesa da sake kunna bidiyo, igiyoyi

Mu fara cikin tsari, tare da mafi sauƙi, na'urar nesa. Ya zo tare da Q5 kuma yayi kama da nesa na yau da kullun don na'urar DVD mai ɗaukuwa ko wani abu. Ma’ana, Remote yana da sirara kuma karami, ba shi da alaka da na’urorin da aka saba amfani da su daga talbijin ko masu karba. Duk da haka, akwai isassun maɓalli a kansa, akwai dozin da yawa daga cikinsu.

Kuna iya yin kusan kowane aiki daga ramut, gami da saita na'urar, kodayake, ba shakka, shine mafi kyawun yin wannan da hannu, ta amfani da salo. Akwai duk ayyukan da aka saba da su: kunna / kashewa, kashe sautin kuma daidaita ƙarar sa, mayar da fayiloli a ciki kuma canza tsakanin su, dakata da zuƙowa / fita daga hoton.

Haka kuma akwai ayyuka masu ban sha'awa kamar daidaita saurin baje kolin subtitles, saiti da share alamun shafi, canza yanayin yanayin hoton, da kashe na'urar ta mai ƙidayar lokaci (barci).

Dukkan ayyuka ana kunna su a sauƙaƙe daga na'urar nesa. Yana da kyau cewa ba a buƙatar ƙarin manipulations don yin aikin ramut. Wato, babu buƙatar kunna mai karɓar siginar ta menu ko aiwatar da kowane daidaitawa. Kundin "Q5 - remote control" yana aiki daga cikin akwatin.

Yana da kyau a lura cewa kauri na remut ya fi na na'urori masu kama da na'urorin hannu. Saboda wannan, yana kwance da kwanciyar hankali a hannu. Duk maɓallan suna da sauƙin isa da babban yatsan yatsan hannu ɗaya, ƙaƙƙarfan nesa mai ɗarurruwan maɓalli ba matsala.

Nisan aiki a wurin da ke nesa ya kai aƙalla mita 7. Daga wannan nisa, yana "buga" daidai a kan manufa, ba dole ba ne ka danna maballin sau goma kuma zaɓi matsayi. Ina tsammanin zai iya nisa, amma na kwantar da baya na a bango.

Yanzu game da bidiyo. Abin takaici, Q5 ba zai iya yin rikodin bidiyo na ainihi ba. Ina tsammanin wannan ƙayyadaddun wucin gadi ne, kuna yin la'akari da iyawar dandali da aka ayyana, yana yiwuwa ku aiwatar da rikodin. Duk da haka, wannan ra'ayi na ne kuma baya da'awar cewa shine ainihin gaskiya. Amma na'urar tana iya fitar da siginar bidiyo mai inganci sosai zuwa na'urar duba waje, kuma ta nau'i biyu.

An tsara kebul ɗin da aka kawo don wannan. Yawan filogi a kai, da farko na ɗauke shi a matsayin alamar yiwuwar yin rikodin sauti.

<> A gaskiya, komai ya ɗan bambanta. Duk manyan matosai guda bakwai na RCA akan kebul ɗin don fitowar sauti-bidiyo ne. Filogi mai rawaya yana ɗaukar siginar bidiyo mai haɗaka, farar da ja yana ɗaukar tashoshi masu jiwuwa guda biyu. Ja, kore da shuɗi suna da alhakin samar da bidiyo (RGB), irin wannan haɗin yana ba da sigina mafi kyau a fili. Gaskiya ne, ba duk samfuran plasma da panel LCD ke goyan bayan shi ba. A ƙarshe, filogin lemu yana ɗaukar nau'in sauti na dijital na S/PDIF.

Don haka, a kan Q5, zaka iya samun sauƙin tattara mafita mai mahimmanci don kallon bidiyo na gida. Af, a cikin tsarin tsarin abubuwan da ke cikin shari'ar, za ku ga cewa masu kirkiro na'urar sun tuna da kyau game da irin wannan aikace-aikacen. Babban gefen gefen yana ɗaukar mai karɓar nesa, don haka ana iya sanya Q5 kawai kusa da TV/mai dubawa ko panel. Hakanan ana samun lasifikan da aka yi amfani da su a wurin, idan har an hana na'urar tantance sautin sauti.

Kebul ɗin yana haɗa zuwa mai haɗawa guda ɗaya akan harka, don haka zaku iya haɗa matosai cikin aminci kuma ku ci gaba da amfani da Q5. Kuma lokacin da kuke buƙatar kallon bidiyo akan na'urar duba waje, kawai ku haɗa haɗin haɗin guda ɗaya kuma ku canza na'urar don karɓar siginar waje.

Kyakkyawar hoto yana da kyau, ana kallo akan Philips 25" LCD TV. Matrix ƙuduri na TV ne 640x480, don haka blurring na hoto gumaka a gefen hoton ya kasance sananne. Q5 yana aika hoton mahaɗin zuwa ga mai duba, don haka ba sai ka kalli na'urar ta nuni don sarrafa na'urar ba.

Ta fuskar bidiyo da hotuna, hoton ya cancanci yabo. Ina tsammanin cewa a kan panel mai girman diagonal ko ƙuduri, hoton zai fi kyau. A kowane hali, kallon fina-finai akan masu saka idanu na waje ta amfani da Q5 ba wai kawai yana da 'yancin wanzuwa ba, amma gabaɗaya yana ɗaya daga cikin shawarar da aka ba da shawarar (misali, aƙalla ni da kaina) don amfani da na'urar.

A ƙarshe, yana da kyau magana game da yuwuwar da aka ruwaito ta hanyar haɗin kebul mai cikakken girman Q5. An sanya shi azaman mai watsa shiri na USB, amma a zahiri yana iya zama da amfani ga ƙarin aikace-aikace daban-daban. Babban abu shi ne sanya Windows CE aiki da na'urori daban-daban, kuma a ra'ayi za ku iya yin wasanni da joystick ko hada Q5s guda biyu don yin aiki tare.

A halin yanzu, ana iya amfani da tashar USB da ke kan injin don haɗa kafofin watsa labarai na waje, keyboard, da linzamin kwamfuta. A gaskiya, na yi duk waɗannan magudi tare da Q5, a lokaci guda ƙoƙarin haɗa wasu abubuwan USB zuwa gare shi.

Na bayar da rahoto kan sakamakon. Duk da cewa kawai na sami ƙaramin ambaton cewa na'urar tana tallafawa aiki tare da linzamin kwamfuta a cikin daji na gidan yanar gizon kamfanin Cowon, wannan gaskiya ne. Don tabbatar da iƙirarin, nan da nan na cire adaftar littafin rubutu na gani mara waya ta Microsoft daga tashar USB na MacBook Pro na shigar da shi cikin Cowon Q5. Abin ban mamaki, babu abin da ya faru. Domin linzamin kwamfuta ya yi aiki, kuna buƙatar yin abubuwa biyu: kunna USB-host kanta kuma zaɓi abu "show mouse pointer" a cikin saitunan na'urar. Bayan haka, aikin Free classifieds a Kubwa tare da Q5 gabaɗaya zai yi kama da cikakkiyar hulɗa tare da kwamfuta. Kuma idan kun haɗa tashar USB zuwa na'urar, zai zama mafi ban sha'awa. Sa'an nan kuma ya riga ya yiwu a yi fun a kan forums da kuma rubuta zuwa ga "zhezheshechku". Gaskiya ne, daga ultra-mobile Q5 sannan ya riga ya zama saitin kayan aikin farin ciki: na'urar kanta, tashar USB, ƙaramin linzamin kwamfuta, maɓallin nadawa, belun kunne da mai karanta kati. Amma a cikin wannan sigar, zaku iya rubuta rubutu cikin sauƙi, kallon bidiyo da yin komai, a ko'ina. Zai yi kyau idan akwai hanyar sadarwa mara waya da wurin da za a toshe adaftar, in ba haka ba Q5 ba zai daɗe da duk wannan tattalin arzikin ba.

A zahiri, sakamakon gwaje-gwajen, an tabbatar da cewa Q5 yana aiki da ƙarfi tare da beraye, gami da mara waya, maballin madannai ( iri ɗaya), kafofin watsa labarai na waje (flash drive, faifai ba za su iya ja ba, akwai kaɗan. statistics tukuna). Ana tallafawa cibiyoyin USB da masu karanta katin. Abin baƙin ciki shine, a cikin yanayin na ƙarshe, ana yin aiki da kati ɗaya kawai, ba za ka iya haɗa katunan biyu a cikin mai karatu ba tare da yin aiki da kansu ba.

Zuwa ƙarshe, zan ba ku labarin ƙarin ƙwarewa ɗaya. Na haɗa adaftar Bluetooth ta USB na yau da kullun zuwa Q5, wanda nake amfani da shi tare da kowane nau'in kwamfyutoci da kwamfutoci tsawon shekaru. Domin ya yi aiki yadda ya kamata, sau da yawa dole ne ka shigar da direbobi, don haka ban yi fatan komai ba. Abin mamaki shine, na'urar ta "ɗauka" adaftar har ma ta fara neman na'urar kai ta sitiriyo tare da shi (abin takaici, karba da watsa fayilolin Q5 ba su da tallafi). Na'urar kai ba ta kusa ba, kuma an dakatar da binciken da karfi. Yayi muni, zai zama mai ban sha'awa don gani. Koyaya, idan kuna da adaftar da aka gina a ciki, yin amfani da na waje ya riga ya zama wani nau'in ɓarna.

Kammalawa da ra'ayoyi

Eh, idan Q5 yana da aƙalla masu haɗin USB guda biyu akan harka, har ma da cikakken maɓalli kamar UMPC Samsung Q1, ba zai sami farashi ba! Da kyau, idan yana da ƙarancin motsin rai, to ana iya amfani da na'urar cikin sauƙi azaman ƙari ko žasa cikakken maye gurbin PDA da littafin rubutu, irin wannan zaɓi na waje mai girma. Duk da haka, duk wannan za a iya yi tare da halin da ake ciki a halin yanzu, yana da wuyar gaske, a ganina, duk wannan saitin zai juya, sai dai idan kun zaɓi kayan haɗi sosai. Bugu da ƙari, Bluetooth yana aiki ne don na'urar kai kawai, ba za ku iya "ƙulla" linzamin kwamfuta da madannai da shi ba don guje wa rudani da wayoyi ko adaftar.

To, gabaɗaya, Q5 ita ce na'ura ɗaya tilo, a ganina, a yau, wacce ta sami nasarar haɗa gine-ginen buɗe don gwaji da ingantaccen ingancin bidiyo-audio-photo.

Ba shi da matukar dacewa don hawan yanar gizo da shi, amma yana yiwuwa, ta kowace hanya mafi kyau fiye da PDA / mai sadarwa (kawai kada ku rubuta game da kayan wasan kwaikwayo na da na fi so, ina nufin ra'ayi na). A cikin kalma, na'ura mai ban sha'awa sosai, sanye take da ɗayan mafi kyawun nuni a cikin aji. Babban koma baya na Q5 a yau shine farashin, wanda ke tashi daga sikelin na raka'o'in kuɗin Amurka ɗari shida. Ina fatan cewa a cikin 'yan watanni, lokacin da Q5s suka isa duk inda ake sa ran, farashin zai ragu, ko da yake, ba shakka, ba yawa ba.