ha opay

Bayan rayuwa. Windows Mobile Legends

PDAs bisa Windows Mobile, sannan kuma masu sadarwa da wayoyin hannu - wani ci gaba a tarihin wayoyin hannu. Kuma ko da yake yanzu lokacin WM ya shuɗe, wani ɓangare saboda ƙoƙarin Microsoft da kanta, wanda bai kawo wa tsarin canje-canjen da ake buƙata don ci gaba da sabunta OS ba, wani bangare saboda karuwar shaharar masu fafatawa, iOS da iOS. Android, wasu na'urorin da suka dogara da wannan OS har yanzu suna dacewa kuma ana sayar dasu. .

Na’urorin tafi da gidanka na Windows sun kasance sun bambanta da sauran wayoyi. Kuma waɗanda ke da haɗin Spartan, wanda har zuwa kwanan nan an inganta shi don aiki tare da salo, kuma sarrafa yatsa ya zama mai yiwuwa ne kawai tare da sakin madadin harsashi (SPB Shell) da musaya daga masana'antun (HTC TouchFLO, Samsung TouchWiz). Kuma gaskiyar cewa an sayi irin waɗannan na'urori ba don wata ɗaya ko watanni shida ba, amma na dogon lokaci. Shekara daya, biyu, wasu kuma na shekaru biyar. Ba saboda mutane sun ceci kuɗi ba, amma saboda na'urar WM ya buƙaci a daidaita shi da kyau sau ɗaya, kamar yadda suke faɗi, "don kansu", sannan ya riga ya yi wahala a kashe shi. Har yanzu, idan wayarka tana da wasiku masu dacewa da kalanda, shirye-shirye na musamman don aiki tare da kudi da bayanin kula, madadin mai binciken da aka shigar tare da tarin alamomi, software daban-daban na kowane lokaci - me yasa canza irin wannan wayar don wani abu dabam?

A cikin wannan labarin, ina so in tuna tare da ku mafi ban sha'awa kuma mafi ɗaukaka na'urorin tushen Windows Mobile waɗanda har yanzu suna da alaƙa, wato, ana sayarwa.

HTC HD2. "Sheka" har abada

 • Bayyana. Kashi na 1
 • Bayyana. Kashi na 2
 • Matsakaicin farashi: 14,000 – 17,000 rubles
Mai sadarwa na HTC HD2, wanda kamfanin ya gabatar a 2009, ya kasance, wanda za a iya cewa, "ƙarshen Mohicans" na na'urorin Windows Mobile na kusan shekara guda da rabi. Duk da haka, ƙarfin HD2 ya zama mai girma wanda a yanzu ba haka ba ne mai sadarwa na Windows Mobile don yana da kyakkyawan tsarin gine-gine, wanda akwai firmware da yawa bisa WM da Android. Af, ga HTC HD2 akwai kuma MIUI firmware, wanda ke mayar da na'urar zuwa wani kyakkyawan Android flagship dangane da sabuwar version na tsarin (2.3).

Harshen ƙarfe, gilashin da ba a zazzagewa ba, ƙirar ƙira, ƙananan kauri da maɓallan kayan masarufi - abin da ake ɗaukar rarity a yau, yana nan a cikin HTC HD2 a mafi kyawun sa. Kuma, ta hanyar, wannan mai sadarwa yana iya yin aiki kwana ɗaya da rabi ko biyu daga cajin baturi guda ɗaya, idan aka kwatanta da wasu sababbin samfura daga HTC, wannan kyakkyawar alama ce. Kuma a nan akwai nunin TFT, wanda, a ganina, ya fi dacewa don karanta littattafai masu daɗi daga allon wayar hannu fiye da AMOLED da bambancinsa.

Na shafe sama da shekara guda ina amfani da HTC HD2, kusan tun lokacin da aka kaddamar da shi, kuma a wasu lokuta ina sanya babban katin SIM a ciki, musamman lokacin tafiya. A wannan lokacin, rufin da ke kan murfin karfe ya kwashe kadan kuma ... shi ke nan. Tabbas, tare da yin amfani da aiki, HD2 ya ƙare, amma, duk da haka, ko da bayan shekara ɗaya ko biyu, na'urar ba za ta yi kama da kyan gani ba, irin wannan ƙirar, irin waɗannan abubuwa ne. Quality.

Bayan duk abubuwan da ke sama, kar a manta cewa a fasaha ta HTC HD2 har yanzu tana kan kyakkyawan matakin: processor 1 GHz, kusan 500 MB na RAM, ƙudurin allo na 800x480 pixels, kamar wayoyin Android na zamani, 5 megapixel kamara, cikakken saitin musaya mara waya. Kuma, mafi mahimmanci, a halin yanzu, na'urar har yanzu tana samuwa don sayarwa, don haka saya sabon HTC HD2 akan 14,000 rubles ko wanda aka yi amfani da shi. na 10,000 - 12,000 - babu matsala.

HTC Touch Diamond 2. "Ba a nan ko a can"

 • Bayyana
 • Matsakaicin farashi: 17,000 rubles
Amma HTC yana da ainihin abin fashewar Windows Mobile communicator - Ina magana ne game da Diamond na farko. Kuma saboda wannan samfurin ya kasance ɗaya daga cikin mafi ƙanƙanta duka a lokacin saki da kuma yanzu. Kuma saboda tare da HTC Diamond ne tarihin sabunta TouchFLO ya fara, wanda daga baya Sense ya bayyana, daya daga cikin manyan abubuwan da HTC na zamani.

Amma Diamond na farko baya siyarwa, don haka ba za mu yi magana game da shi ba. Kuma bari mu yi magana game da Diamond 2, a smartphone daga category "ba a can ko a nan", ba kamar yadda m kamar na farko Diamond, mafi kwantar da hankula, amma ba kamar yadda "geeky" kamar yadda, misali, HTC Touch HD ko HD2. To me yasa na saka shi a cikin labarin?

Matsalar ita ce HTC Diamond 2 ta rufe ɓangaren na'urorin Windows Mobile masu amfani da waya. Wato, wannan ita ce irin wannan na'ura, wanda, ga alama, yana aiki a kan tsarin Windows Mobile mai sassauƙa da kuma daidaitawa, amma an yi shi ne da farko don kira. Abu mafi ban mamaki shi ne, ba zan iya faɗi ainihin abin da wannan keɓantaccen “hanyar wayar tarho” na na’urar ke bayyana a ciki ba, amma tana nan.

Yanzu HTC Diamond 2 kusan ba siyarwa bane, Ina da tayin guda ɗaya a cikin Kasuwar Yandex akan 17,000, wanda, ba shakka, farashi ne mara gaskiya ga mai sadarwar WM da aka saki shekaru biyu da suka wuce. Amma kuna iya samun sigar da aka yi amfani da ita idan kuna son samun kyakkyawa, matsakaici mai sauƙi a waje da tsayayyen mai sadarwa akan Windows Mobile tare da HTC TouchFLO.

Sony Ericsson XPERIA X1. Mafarkai masu karya

 • Bayyana. Kashi na 1
 • Bayyana. Kashi na 2
 • Matsakaicin farashi: 11,000 rubles

Mafarki mai sadarwa, ɗaya daga cikin ƴan na'urorin WM waɗanda ke da nasu ƙirar ƙira da siffar jiki, da kuma hanyar buɗe faifai. Ɗaya daga cikin ƴan na'urorin WM waɗanda ke da kowace dama ta zama shahararru. Bugu da ƙari, XPERIA X1 yana da duk abubuwan da ake buƙata don cin nasara - ƙira mai salo da za'a iya gane shi, akwati na ƙarfe, ƙaramin ƙima don mai kunna maɓalli, kyakkyawar allo mai ƙima (WVGA) kuma, mafi mahimmanci, alamar Sony Ericsson.

Babban matsalar wannan samfurin ya zama matsayinsa, don haka duk matsalolin. Sony Ericsson ya kira XPERIA X1 wayar hannu ga kowa da kowa, wato, na'urar da ta dace kuma mai sauƙin amfani wacce za ta dace da kowane mai amfani, ko da wanda bai saba da WM ba. Abin ban mamaki, XPERIA X1 ya zama kyakkyawan zaɓi ga geeks waɗanda suka gama sashin software ba tare da wata matsala ba, kuma masu sha'awar alama waɗanda, suna haƙoransu, suna jujjuya yanayin wasa mai suna X-Panel. Amma mutumin da bai saba da WM ba kuma ba mai sha'awar alamar SE bai fahimci ainihin XPERIA X1 ba. A gefe guda, samfurin yana da ƙira mai ban sha'awa da kayan akwati masu tsada, sauti mai kyau, a gefe guda, ya kasance mai ginawa don 30,000 rubles, wanda ya buƙaci ƙoƙari mai yawa daga mutumin da ya saya don kawo na'urar. a hankali.

Yau, XPERIA X1 har yanzu na'ura ce mai dacewa, i, i. Ko da bai zama abin bugu ba ko ma mai sadarwa mai siyar da kyau, ko da nau'ikan software na wannan ƙirar sun karyata duk iƙirarin da kamfani ya yi game da babban samfuri (glitches, kwari), duk da haka, X1 yana ɗaya daga cikin mafi inganci. kyakkyawa kuma mai salo (duk abin da mutum zai faɗa, kuma wannan kalmar tana aiki anan) Masu sadarwa na Windows Mobile. Kuma idan kuna son tsarin WM kuma kuna son na'ura mai kyau akansa, me zai hana ku ɗauki XPERIA X1?

Samsung SGH-i900 (Omnia). Nasara mara tsammani

 • Bayyana
 • Matsakaicin farashi: 12,000 – 15,000 rubles
An ƙaddamar da fiye da shekaru biyu da rabi da suka wuce, Samsung i900 communicator, wanda aka sani a Rasha a matsayin WiTu, ya zama kyauta na gaske ga kamfanin. Gaskiyar ita ce, tallace-tallace na wannan samfurin ya juya ya zama mafi kyau fiye da tsammanin tsammanin. Tabbas, tallan na'urar ta daɗaɗaɗa ta taka rawa a cikin wannan. Misali, a birnin Moscow, wata babbar tuta da ke tallata Samsung WiTu ta rataye a tsakiyar birnin. Amma, a gefe guda, na'urar tana da dukkan abubuwan da ake buƙata don ta zama sananne.

Da farko, waɗannan kyawawan halaye ne na fasaha a lokacin sakin na'urar, dandamali mai sauri, tsarin ƙwaƙwalwar ajiya don adana bayanai. Na biyu, kyamara ce mai inganci don mai sadarwar WM da kyawawan alamun rayuwar baturi. Kuma, a ƙarshe, an ba da Samsung i900 a cikin tsari mai kyau, wanda koyaushe ya kasance abin ban mamaki ga masu sadarwa.

Kuma mafi mahimmanci, tuni 'yan watanni (ko ma ƙasa da haka) bayan fara tallace-tallace, kamfanin ya rage farashin samfurin sosai, wanda a ƙarshe ya sanya na'urar ta zama mafi kyawun siyarwa, ɗaya daga cikin 'yan masu sadarwa tsakanin Windows Mobile. /p>

A yau, siyan sabon i900 ba ya da ban sha'awa sosai, wani ɓangare saboda halayen ƙirar sun tsufa, wani ɓangare saboda alamar farashin na'urar yana da yawa kuma ba shi da sauƙi a same ta akan siyarwa, kuma idan kun ƙara. kadan zuwa matsakaicin farashin i900, to, zaku iya ɗaukar riga HTC HD2. Amma har yanzu Samsung i900 yana ɗaya daga cikin na'urorin WM masu ban sha'awa.

Samsung GT-i8000 (Omnia II). Amma zaka iya yin "robot" daga ciki

 • Bayyana
 • Matsakaicin farashi: 12,000 – 15,000 rubles

Ban san abin da zan kira OLED TVs a Kenya wannan samfurin. A cikin Omnia II, Samsung ya yi amfani da ci gaban da aka gwada akan tukwane a baya kuma ya zama abokan gaba na na'urorin masana'antar Koriya daga baya: murfin batir mai kyalli, babban allon AMOLED mai diagonal tare da ƙuduri mai kyau, ƙirar ƙwaƙwalwar ciki ta ciki don adana bayanai, haka ma, akwai bambance-bambancen samfuri daban-daban tare da juzu'i daban-daban na ƙirar da aka gina a ciki.

Tare da HTC HD2, wannan na'urar tana ɗaya daga cikin sabbin samfuran WM-samfurin kuma samfurin da har yanzu yayi kyau sosai dangane da halaye, a matakin matsakaicin ɓangaren farashi a cikin Android, misali. Af, kamar a kan HTC HD2, a kan Samsung GT-i8000 akwai daban-daban na firmware daga Android. Don haka, idan ba ku son masu sassaucin ra'ayi amma kuma spartan Windows Mobile, zaku iya shigar da Android, kuma wayar zata zama "robot"

A yau zaku iya samun Samsung i800 na siyarwa akan 11,000 -14,000 rubles. Don wannan kuɗin, kuna samun ɗayan manyan masu sadarwa na Windows Mobile tare da allon ƙuduri 3.7 ″ AMOLED WVGA, maɓallan kayan masarufi da yawa, gami da (hooray, hooray!) Maɓallan amsa da ƙarshen kira, kyamarar megapixel 5 mai kyau, da kuma babban mai daɗi. harka.Kadan maita, kuma kana iya juya shi zuwa wayar Android mai dauke da batir kamar yini guda da duk abubuwan da aka lissafa a sama akan 11,000 rubles.

Bayan kalma

Ina kallon Kasuwar Yandex da shafi akan Twitter tare da amsoshi daga masu karatu waɗanda na tambaya game da na'urorin Windows Mobile masu ban sha'awa kuma masu dacewa. Kuma, ka sani, ban sake ganin samfura masu kyau da za a rubuta game da su ba. Tabbas, idan muka cire ƙuntatawa akan samuwa don siyarwa a cikin sabon nau'i, to hoton yana canzawa sosai. Nan da nan zan yi magana game da Asus P525, wanda nake ƙauna da gaske, duk da glitches na baya-bayan nan, ya tuna da HTC Touch, wanda ya fara rahoton a kan wani sabon sashi na Windows Mobile communicators da aka yi ga kowa da kowa, ba don geeks ba.Zan yi magana game da sabon HTC S740, wanda ba a taɓa sayar da shi a Rasha ba, game da HTC Excalibur, wanda har yanzu ina saduwa da wasu abokai, da ƙari. Watakila, ko ta yaya, idan kuna sha'awar wannan batu, za mu koma ga tsohon zamanin Windows Mobile, lokacin da wannan tsarin ya kasance, ko da yake ba hukuma (ta tallace-tallace), amma shugaba a cikin smartphone aiki tsarin. A halin yanzu, ga irin wannan ƙayyadaddun tsarin na'urorin Windows Mobile na yanzu waɗanda ke da sha'awa kuma ana samun su don siyarwa.

Bayan rayuwa. Windows Mobile Legends

PDAs bisa Windows Mobile, sannan kuma masu sadarwa da wayoyin hannu - wani ci gaba a tarihin wayoyin hannu. Kuma ko da yake yanzu lokacin WM ya shuɗe, wani ɓangare saboda ƙoƙarin Microsoft da kanta, wanda bai kawo wa tsarin canje-canjen da ake buƙata don ci gaba da sabunta OS ba, wani bangare saboda karuwar shaharar masu fafatawa, iOS da iOS. Android, wasu na'urorin da suka dogara da wannan OS har yanzu suna dacewa kuma ana sayar dasu. .

Na’urorin tafi da gidanka na Windows sun kasance sun bambanta da sauran wayoyi. Kuma waɗanda ke da haɗin Spartan, wanda har zuwa kwanan nan an inganta shi don aiki tare da salo, kuma sarrafa yatsa ya zama mai yiwuwa ne kawai tare da sakin madadin harsashi (SPB Shell) da musaya daga masana'antun (HTC TouchFLO, Samsung TouchWiz). Kuma gaskiyar cewa an sayi irin waɗannan na'urori ba don wata ɗaya ko watanni shida ba, amma na dogon lokaci. Shekara daya, biyu, wasu kuma na shekaru biyar. Ba saboda mutane sun ceci kuɗi ba, amma saboda na'urar WM ya buƙaci a daidaita shi da kyau sau ɗaya, kamar yadda suke faɗi, "don kansu", sannan ya riga ya yi wahala a kashe shi. Har yanzu, idan wayarka tana da wasiku masu dacewa da kalanda, shirye-shirye na musamman don aiki tare da kudi da bayanin kula, madadin mai binciken da aka shigar tare da tarin alamomi, software daban-daban na kowane lokaci - me yasa canza irin wannan wayar don wani abu dabam?

A cikin wannan labarin, ina so in tuna tare da ku mafi ban sha'awa kuma mafi ɗaukaka na'urorin tushen Windows Mobile waɗanda har yanzu suna da alaƙa, wato, ana sayarwa.

HTC HD2. "Sheka" har abada

 • Bayyana. Kashi na 1
 • Bayyana. Kashi na 2
 • Matsakaicin farashi: 14,000 – 17,000 rubles
Mai sadarwa na HTC HD2, wanda kamfanin ya gabatar a 2009, ya kasance, wanda za a iya cewa, "ƙarshen Mohicans" na na'urorin Windows Mobile na kusan shekara guda da rabi. Duk da haka, ƙarfin HD2 ya zama mai girma wanda a yanzu ba haka ba ne mai sadarwa na Windows Mobile don yana da kyakkyawan tsarin gine-gine, wanda akwai firmware da yawa bisa WM da Android. Af, ga HTC HD2 akwai kuma MIUI firmware, wanda ke mayar da na'urar zuwa wani kyakkyawan Android flagship dangane da sabuwar version na tsarin (2.3).

Harshen ƙarfe, gilashin da ba a zazzagewa ba, ƙirar ƙira, ƙananan kauri da maɓallan kayan masarufi - abin da ake ɗaukar rarity a yau, yana nan a cikin HTC HD2 a mafi kyawun sa. Kuma, ta hanyar, wannan mai sadarwa yana iya yin aiki kwana ɗaya da rabi ko biyu daga cajin baturi guda ɗaya, idan aka kwatanta da wasu sababbin samfura daga HTC, wannan kyakkyawar alama ce. Kuma a nan akwai nunin TFT, wanda, a ganina, ya fi dacewa don karanta littattafai masu daɗi daga allon wayar hannu fiye da AMOLED da bambancinsa.

Na shafe sama da shekara guda ina amfani da HTC HD2, kusan tun lokacin da aka kaddamar da shi, kuma a wasu lokuta ina sanya babban katin SIM a ciki, musamman lokacin tafiya. A wannan lokacin, rufin da ke kan murfin karfe ya kwashe kadan kuma ... shi ke nan. Tabbas, tare da yin amfani da aiki, HD2 ya ƙare, amma, duk da haka, ko da bayan shekara ɗaya ko biyu, na'urar ba za ta yi kama da kyan gani ba, irin wannan ƙirar, irin waɗannan abubuwa ne. Quality.

Bayan duk abubuwan da ke sama, kar a manta cewa a fasaha ta HTC HD2 har yanzu tana kan kyakkyawan matakin: processor 1 GHz, kusan 500 MB na RAM, ƙudurin allo na 800x480 pixels, kamar wayoyin Android na zamani, 5 megapixel kamara, cikakken saitin musaya mara waya. Kuma, mafi mahimmanci, a halin yanzu, na'urar har yanzu tana samuwa don sayarwa, don haka saya sabon HTC HD2 akan 14,000 rubles ko wanda aka yi amfani da shi. na 10,000 - 12,000 - babu matsala.

HTC Touch Diamond 2. "Ba a nan ko a can"

 • Bayyana
 • Matsakaicin farashi: 17,000 rubles
Amma HTC yana da ainihin abin fashewar Windows Mobile communicator - Ina magana ne game da Diamond na farko. Kuma saboda wannan samfurin ya kasance ɗaya daga cikin mafi ƙanƙanta duka a lokacin saki da kuma yanzu. Kuma saboda tare da HTC Diamond ne tarihin sabunta TouchFLO ya fara, wanda daga baya Sense ya bayyana, daya daga cikin manyan abubuwan da HTC na zamani.

Amma Diamond na farko baya siyarwa, don haka ba za mu yi magana game da shi ba. Kuma bari mu yi magana game da Diamond 2, a smartphone daga category "ba a can ko a nan", ba kamar yadda m kamar na farko Diamond, mafi kwantar da hankula, amma ba kamar yadda "geeky" kamar yadda, misali, HTC Touch HD ko HD2. To me yasa na saka shi a cikin labarin?

Matsalar ita ce HTC Diamond 2 ta rufe ɓangaren na'urorin Windows Mobile masu amfani da waya. Wato, wannan ita ce irin wannan na'ura, wanda, ga alama, yana aiki a kan tsarin Windows Mobile mai sassauƙa da kuma daidaitawa, amma an yi shi ne da farko don kira. Abu mafi ban mamaki shi ne, ba zan iya faɗi ainihin abin da wannan keɓantaccen “hanyar wayar tarho” na na’urar ke bayyana a ciki ba, amma tana nan.

Yanzu HTC Diamond 2 kusan ba siyarwa bane, Ina da tayin guda ɗaya a cikin Kasuwar Yandex akan 17,000, wanda, ba shakka, farashi ne mara gaskiya ga mai sadarwar WM da aka saki shekaru biyu da suka wuce. Amma kuna iya samun sigar da aka yi amfani da ita idan kuna son samun kyakkyawa, matsakaici mai sauƙi a waje da tsayayyen mai sadarwa akan Windows Mobile tare da HTC TouchFLO.

Sony Ericsson XPERIA X1. Mafarkai masu karya

 • Bayyana. Kashi na 1
 • Bayyana. Kashi na 2
 • Matsakaicin farashi: 11,000 rubles

Mafarki mai sadarwa, ɗaya daga cikin ƴan na'urorin WM waɗanda ke da nasu ƙirar ƙira da siffar jiki, da kuma hanyar buɗe faifai. Ɗaya daga cikin ƴan na'urorin WM waɗanda ke da kowace dama ta zama shahararru. Bugu da ƙari, XPERIA X1 yana da duk abubuwan da ake buƙata don cin nasara - ƙira mai salo da za'a iya gane shi, akwati na ƙarfe, ƙaramin ƙima don mai kunna maɓalli, kyakkyawar allo mai ƙima (WVGA) kuma, mafi mahimmanci, alamar Sony Ericsson.

Babban matsalar wannan samfurin ya zama matsayinsa, don haka duk matsalolin. Sony Ericsson ya kira XPERIA X1 wayar hannu ga kowa da kowa, wato, na'urar da ta dace kuma mai sauƙin amfani wacce za ta dace da kowane mai amfani, ko da wanda bai saba da WM ba. Abin ban mamaki, XPERIA X1 ya zama kyakkyawan zaɓi ga geeks waɗanda suka gama sashin software ba tare da wata matsala ba, kuma masu sha'awar alama waɗanda, suna haƙoransu, suna jujjuya yanayin wasa mai suna X-Panel. Amma mutumin da bai saba da WM ba kuma ba mai sha'awar alamar SE bai fahimci ainihin XPERIA X1 ba. A gefe guda, samfurin yana da ƙira mai ban sha'awa da kayan akwati masu tsada, sauti mai kyau, a gefe guda, ya kasance mai ginawa don 30,000 rubles, wanda ya buƙaci ƙoƙari mai yawa daga mutumin da ya saya don kawo na'urar. a hankali.

Yau, XPERIA X1 har yanzu na'ura ce mai dacewa, i, i. Ko da bai zama abin bugu ba ko ma mai sadarwa mai siyar da kyau, ko da nau'ikan software na wannan ƙirar sun karyata duk iƙirarin da kamfani ya yi game da babban samfuri (glitches, kwari), duk da haka, X1 yana ɗaya daga cikin mafi inganci. kyakkyawa kuma mai salo (duk abin da mutum zai faɗa, kuma wannan kalmar tana aiki anan) Masu sadarwa na Windows Mobile. Kuma idan kuna son tsarin WM kuma kuna son na'ura mai kyau akansa, me zai hana ku ɗauki XPERIA X1?

Samsung SGH-i900 (Omnia). Nasara mara tsammani

 • Bayyana
 • Matsakaicin farashi: 12,000 – 15,000 rubles
An ƙaddamar da fiye da shekaru biyu da rabi da suka wuce, Samsung i900 communicator, wanda aka sani a Rasha a matsayin WiTu, ya zama kyauta na gaske ga kamfanin. Gaskiyar ita ce, tallace-tallace na wannan samfurin ya juya ya zama mafi kyau fiye da tsammanin tsammanin. Tabbas, tallan na'urar ta daɗaɗaɗa ta taka rawa a cikin wannan. Misali, a birnin Moscow, wata babbar tuta da ke tallata Samsung WiTu ta rataye a tsakiyar birnin. Amma, a gefe guda, na'urar tana da dukkan abubuwan da ake buƙata don ta zama sananne.

Da farko, waɗannan kyawawan halaye ne na fasaha a lokacin sakin na'urar, dandamali mai sauri, tsarin ƙwaƙwalwar ajiya don adana bayanai. Na biyu, kyamara ce mai inganci don mai sadarwar WM da kyawawan alamun rayuwar baturi. Kuma, a ƙarshe, an ba da Samsung i900 a cikin tsari mai kyau, wanda koyaushe ya kasance abin ban mamaki ga masu sadarwa.

Kuma mafi mahimmanci, tuni 'yan watanni (ko ma ƙasa da haka) bayan fara tallace-tallace, kamfanin ya rage farashin samfurin sosai, wanda a ƙarshe ya sanya na'urar ta zama mafi kyawun siyarwa, ɗaya daga cikin 'yan masu sadarwa tsakanin Windows Mobile. /p>

A yau, siyan sabon i900 ba ya da ban sha'awa sosai, wani ɓangare saboda halayen ƙirar sun tsufa, wani ɓangare saboda alamar farashin na'urar yana da yawa kuma ba shi da sauƙi a same ta akan siyarwa, kuma idan kun ƙara. kadan zuwa matsakaicin farashin i900, to, zaku iya ɗaukar riga HTC HD2. Amma har yanzu Samsung i900 yana ɗaya daga cikin na'urorin WM masu ban sha'awa.

Samsung GT-i8000 (Omnia II). Amma zaka iya yin "robot" daga ciki

 • Bayyana
 • Matsakaicin farashi: 12,000 – 15,000 rubles

Ban san abin da zan kira OLED TVs a Kenya wannan samfurin. A cikin Omnia II, Samsung ya yi amfani da ci gaban da aka gwada akan tukwane a baya kuma ya zama abokan gaba na na'urorin masana'antar Koriya daga baya: murfin batir mai kyalli, babban allon AMOLED mai diagonal tare da ƙuduri mai kyau, ƙirar ƙwaƙwalwar ciki ta ciki don adana bayanai, haka ma, akwai bambance-bambancen samfuri daban-daban tare da juzu'i daban-daban na ƙirar da aka gina a ciki.

Tare da HTC HD2, wannan na'urar tana ɗaya daga cikin sabbin samfuran WM-samfurin kuma samfurin da har yanzu yayi kyau sosai dangane da halaye, a matakin matsakaicin ɓangaren farashi a cikin Android, misali. Af, kamar a kan HTC HD2, a kan Samsung GT-i8000 akwai daban-daban na firmware daga Android. Don haka, idan ba ku son masu sassaucin ra'ayi amma kuma spartan Windows Mobile, zaku iya shigar da Android, kuma wayar zata zama "robot"

A yau zaku iya samun Samsung i800 na siyarwa akan 11,000 -14,000 rubles. Don wannan kuɗin, kuna samun ɗayan manyan masu sadarwa na Windows Mobile tare da allon ƙuduri 3.7 ″ AMOLED WVGA, maɓallan kayan masarufi da yawa, gami da (hooray, hooray!) Maɓallan amsa da ƙarshen kira, kyamarar megapixel 5 mai kyau, da kuma babban mai daɗi. harka.Kadan maita, kuma kana iya juya shi zuwa wayar Android mai dauke da batir kamar yini guda da duk abubuwan da aka lissafa a sama akan 11,000 rubles.

Bayan kalma

Ina kallon Kasuwar Yandex da shafi akan Twitter tare da amsoshi daga masu karatu waɗanda na tambaya game da na'urorin Windows Mobile masu ban sha'awa kuma masu dacewa. Kuma, ka sani, ban sake ganin samfura masu kyau da za a rubuta game da su ba. Tabbas, idan muka cire ƙuntatawa akan samuwa don siyarwa a cikin sabon nau'i, to hoton yana canzawa sosai. Nan da nan zan yi magana game da Asus P525, wanda nake ƙauna da gaske, duk da glitches na baya-bayan nan, ya tuna da HTC Touch, wanda ya fara rahoton a kan wani sabon sashi na Windows Mobile communicators da aka yi ga kowa da kowa, ba don geeks ba.Zan yi magana game da sabon HTC S740, wanda ba a taɓa sayar da shi a Rasha ba, game da HTC Excalibur, wanda har yanzu ina saduwa da wasu abokai, da ƙari. Watakila, ko ta yaya, idan kuna sha'awar wannan batu, za mu koma ga tsohon zamanin Windows Mobile, lokacin da wannan tsarin ya kasance, ko da yake ba hukuma (ta tallace-tallace), amma shugaba a cikin smartphone aiki tsarin. A halin yanzu, ga irin wannan ƙayyadaddun tsarin na'urorin Windows Mobile na yanzu waɗanda ke da sha'awa kuma ana samun su don siyarwa.

Bayan rayuwa. Windows Mobile Legends

PDAs bisa Windows Mobile, sannan kuma masu sadarwa da wayoyin hannu - wani ci gaba a tarihin wayoyin hannu. Kuma ko da yake yanzu lokacin WM ya shuɗe, wani ɓangare saboda ƙoƙarin Microsoft da kanta, wanda bai kawo wa tsarin canje-canjen da ake buƙata don ci gaba da sabunta OS ba, wani bangare saboda karuwar shaharar masu fafatawa, iOS da iOS. Android, wasu na'urorin da suka dogara da wannan OS har yanzu suna dacewa kuma ana sayar dasu. .

Na’urorin tafi da gidanka na Windows sun kasance sun bambanta da sauran wayoyi. Kuma waɗanda ke da haɗin Spartan, wanda har zuwa kwanan nan an inganta shi don aiki tare da salo, kuma sarrafa yatsa ya zama mai yiwuwa ne kawai tare da sakin madadin harsashi (SPB Shell) da musaya daga masana'antun (HTC TouchFLO, Samsung TouchWiz). Kuma gaskiyar cewa an sayi irin waɗannan na'urori ba don wata ɗaya ko watanni shida ba, amma na dogon lokaci. Shekara daya, biyu, wasu kuma na shekaru biyar. Ba saboda mutane sun ceci kuɗi ba, amma saboda na'urar WM ya buƙaci a daidaita shi da kyau sau ɗaya, kamar yadda suke faɗi, "don kansu", sannan ya riga ya yi wahala a kashe shi. Har yanzu, idan wayarka tana da wasiku masu dacewa da kalanda, shirye-shirye na musamman don aiki tare da kudi da bayanin kula, madadin mai binciken da aka shigar tare da tarin alamomi, software daban-daban na kowane lokaci - me yasa canza irin wannan wayar don wani abu dabam?

A cikin wannan labarin, ina so in tuna tare da ku mafi ban sha'awa kuma mafi ɗaukaka na'urorin tushen Windows Mobile waɗanda har yanzu suna da alaƙa, wato, ana sayarwa.

HTC HD2. "Sheka" har abada

 • Bayyana. Kashi na 1
 • Bayyana. Kashi na 2
 • Matsakaicin farashi: 14,000 – 17,000 rubles
Mai sadarwa na HTC HD2, wanda kamfanin ya gabatar a 2009, ya kasance, wanda za a iya cewa, "ƙarshen Mohicans" na na'urorin Windows Mobile na kusan shekara guda da rabi. Duk da haka, ƙarfin HD2 ya zama mai girma wanda a yanzu ba haka ba ne mai sadarwa na Windows Mobile don yana da kyakkyawan tsarin gine-gine, wanda akwai firmware da yawa bisa WM da Android. Af, ga HTC HD2 akwai kuma MIUI firmware, wanda ke mayar da na'urar zuwa wani kyakkyawan Android flagship dangane da sabuwar version na tsarin (2.3).

Harshen ƙarfe, gilashin da ba a zazzagewa ba, ƙirar ƙira, ƙananan kauri da maɓallan kayan masarufi - abin da ake ɗaukar rarity a yau, yana nan a cikin HTC HD2 a mafi kyawun sa. Kuma, ta hanyar, wannan mai sadarwa yana iya yin aiki kwana ɗaya da rabi ko biyu daga cajin baturi guda ɗaya, idan aka kwatanta da wasu sababbin samfura daga HTC, wannan kyakkyawar alama ce. Kuma a nan akwai nunin TFT, wanda, a ganina, ya fi dacewa don karanta littattafai masu daɗi daga allon wayar hannu fiye da AMOLED da bambancinsa.

Na shafe sama da shekara guda ina amfani da HTC HD2, kusan tun lokacin da aka kaddamar da shi, kuma a wasu lokuta ina sanya babban katin SIM a ciki, musamman lokacin tafiya. A wannan lokacin, rufin da ke kan murfin karfe ya kwashe kadan kuma ... shi ke nan. Tabbas, tare da yin amfani da aiki, HD2 ya ƙare, amma, duk da haka, ko da bayan shekara ɗaya ko biyu, na'urar ba za ta yi kama da kyan gani ba, irin wannan ƙirar, irin waɗannan abubuwa ne. Quality.

Bayan duk abubuwan da ke sama, kar a manta cewa a fasaha ta HTC HD2 har yanzu tana kan kyakkyawan matakin: processor 1 GHz, kusan 500 MB na RAM, ƙudurin allo na 800x480 pixels, kamar wayoyin Android na zamani, 5 megapixel kamara, cikakken saitin musaya mara waya. Kuma, mafi mahimmanci, a halin yanzu, na'urar har yanzu tana samuwa don sayarwa, don haka saya sabon HTC HD2 akan 14,000 rubles ko wanda aka yi amfani da shi. na 10,000 - 12,000 - babu matsala.

HTC Touch Diamond 2. "Ba a nan ko a can"

 • Bayyana
 • Matsakaicin farashi: 17,000 rubles
Amma HTC yana da ainihin abin fashewar Windows Mobile communicator - Ina magana ne game da Diamond na farko. Kuma saboda wannan samfurin ya kasance ɗaya daga cikin mafi ƙanƙanta duka a lokacin saki da kuma yanzu. Kuma saboda tare da HTC Diamond ne tarihin sabunta TouchFLO ya fara, wanda daga baya Sense ya bayyana, daya daga cikin manyan abubuwan da HTC na zamani.

Amma Diamond na farko baya siyarwa, don haka ba za mu yi magana game da shi ba. Kuma bari mu yi magana game da Diamond 2, a smartphone daga category "ba a can ko a nan", ba kamar yadda m kamar na farko Diamond, mafi kwantar da hankula, amma ba kamar yadda "geeky" kamar yadda, misali, HTC Touch HD ko HD2. To me yasa na saka shi a cikin labarin?

Matsalar ita ce HTC Diamond 2 ta rufe ɓangaren na'urorin Windows Mobile masu amfani da waya. Wato, wannan ita ce irin wannan na'ura, wanda, ga alama, yana aiki a kan tsarin Windows Mobile mai sassauƙa da kuma daidaitawa, amma an yi shi ne da farko don kira. Abu mafi ban mamaki shi ne, ba zan iya faɗi ainihin abin da wannan keɓantaccen “hanyar wayar tarho” na na’urar ke bayyana a ciki ba, amma tana nan.

Yanzu HTC Diamond 2 kusan ba siyarwa bane, Ina da tayin guda ɗaya a cikin Kasuwar Yandex akan 17,000, wanda, ba shakka, farashi ne mara gaskiya ga mai sadarwar WM da aka saki shekaru biyu da suka wuce. Amma kuna iya samun sigar da aka yi amfani da ita idan kuna son samun kyakkyawa, matsakaici mai sauƙi a waje da tsayayyen mai sadarwa akan Windows Mobile tare da HTC TouchFLO.

Sony Ericsson XPERIA X1. Mafarkai masu karya

 • Bayyana. Kashi na 1
 • Bayyana. Kashi na 2
 • Matsakaicin farashi: 11,000 rubles

Mafarki mai sadarwa, ɗaya daga cikin ƴan na'urorin WM waɗanda ke da nasu ƙirar ƙira da siffar jiki, da kuma hanyar buɗe faifai. Ɗaya daga cikin ƴan na'urorin WM waɗanda ke da kowace dama ta zama shahararru. Bugu da ƙari, XPERIA X1 yana da duk abubuwan da ake buƙata don cin nasara - ƙira mai salo da za'a iya gane shi, akwati na ƙarfe, ƙaramin ƙima don mai kunna maɓalli, kyakkyawar allo mai ƙima (WVGA) kuma, mafi mahimmanci, alamar Sony Ericsson.

Babban matsalar wannan samfurin ya zama matsayinsa, don haka duk matsalolin. Sony Ericsson ya kira XPERIA X1 wayar hannu ga kowa da kowa, wato, na'urar da ta dace kuma mai sauƙin amfani wacce za ta dace da kowane mai amfani, ko da wanda bai saba da WM ba. Abin ban mamaki, XPERIA X1 ya zama kyakkyawan zaɓi ga geeks waɗanda suka gama sashin software ba tare da wata matsala ba, kuma masu sha'awar alama waɗanda, suna haƙoransu, suna jujjuya yanayin wasa mai suna X-Panel. Amma mutumin da bai saba da WM ba kuma ba mai sha'awar alamar SE bai fahimci ainihin XPERIA X1 ba. A gefe guda, samfurin yana da ƙira mai ban sha'awa da kayan akwati masu tsada, sauti mai kyau, a gefe guda, ya kasance mai ginawa don 30,000 rubles, wanda ya buƙaci ƙoƙari mai yawa daga mutumin da ya saya don kawo na'urar. a hankali.

Yau, XPERIA X1 har yanzu na'ura ce mai dacewa, i, i. Ko da bai zama abin bugu ba ko ma mai sadarwa mai siyar da kyau, ko da nau'ikan software na wannan ƙirar sun karyata duk iƙirarin da kamfani ya yi game da babban samfuri (glitches, kwari), duk da haka, X1 yana ɗaya daga cikin mafi inganci. kyakkyawa kuma mai salo (duk abin da mutum zai faɗa, kuma wannan kalmar tana aiki anan) Masu sadarwa na Windows Mobile. Kuma idan kuna son tsarin WM kuma kuna son na'ura mai kyau akansa, me zai hana ku ɗauki XPERIA X1?

Samsung SGH-i900 (Omnia). Nasara mara tsammani

 • Bayyana
 • Matsakaicin farashi: 12,000 – 15,000 rubles
An ƙaddamar da fiye da shekaru biyu da rabi da suka wuce, Samsung i900 communicator, wanda aka sani a Rasha a matsayin WiTu, ya zama kyauta na gaske ga kamfanin. Gaskiyar ita ce, tallace-tallace na wannan samfurin ya juya ya zama mafi kyau fiye da tsammanin tsammanin. Tabbas, tallan na'urar ta daɗaɗaɗa ta taka rawa a cikin wannan. Misali, a birnin Moscow, wata babbar tuta da ke tallata Samsung WiTu ta rataye a tsakiyar birnin. Amma, a gefe guda, na'urar tana da dukkan abubuwan da ake buƙata don ta zama sananne.

Da farko, waɗannan kyawawan halaye ne na fasaha a lokacin sakin na'urar, dandamali mai sauri, tsarin ƙwaƙwalwar ajiya don adana bayanai. Na biyu, kyamara ce mai inganci don mai sadarwar WM da kyawawan alamun rayuwar baturi. Kuma, a ƙarshe, an ba da Samsung i900 a cikin tsari mai kyau, wanda koyaushe ya kasance abin ban mamaki ga masu sadarwa.

Kuma mafi mahimmanci, tuni 'yan watanni (ko ma ƙasa da haka) bayan fara tallace-tallace, kamfanin ya rage farashin samfurin sosai, wanda a ƙarshe ya sanya na'urar ta zama mafi kyawun siyarwa, ɗaya daga cikin 'yan masu sadarwa tsakanin Windows Mobile. /p>

A yau, siyan sabon i900 ba ya da ban sha'awa sosai, wani ɓangare saboda halayen ƙirar sun tsufa, wani ɓangare saboda alamar farashin na'urar yana da yawa kuma ba shi da sauƙi a same ta akan siyarwa, kuma idan kun ƙara. kadan zuwa matsakaicin farashin i900, to, zaku iya ɗaukar riga HTC HD2. Amma har yanzu Samsung i900 yana ɗaya daga cikin na'urorin WM masu ban sha'awa.

Samsung GT-i8000 (Omnia II). Amma zaka iya yin "robot" daga ciki

 • Bayyana
 • Matsakaicin farashi: 12,000 – 15,000 rubles

Ban san abin da zan kira OLED TVs a Kenya wannan samfurin. A cikin Omnia II, Samsung ya yi amfani da ci gaban da aka gwada akan tukwane a baya kuma ya zama abokan gaba na na'urorin masana'antar Koriya daga baya: murfin batir mai kyalli, babban allon AMOLED mai diagonal tare da ƙuduri mai kyau, ƙirar ƙwaƙwalwar ciki ta ciki don adana bayanai, haka ma, akwai bambance-bambancen samfuri daban-daban tare da juzu'i daban-daban na ƙirar da aka gina a ciki.

Tare da HTC HD2, wannan na'urar tana ɗaya daga cikin sabbin samfuran WM-samfurin kuma samfurin da har yanzu yayi kyau sosai dangane da halaye, a matakin matsakaicin ɓangaren farashi a cikin Android, misali. Af, kamar a kan HTC HD2, a kan Samsung GT-i8000 akwai daban-daban na firmware daga Android. Don haka, idan ba ku son masu sassaucin ra'ayi amma kuma spartan Windows Mobile, zaku iya shigar da Android, kuma wayar zata zama "robot"

A yau zaku iya samun Samsung i800 na siyarwa akan 11,000 -14,000 rubles. Don wannan kuɗin, kuna samun ɗayan manyan masu sadarwa na Windows Mobile tare da allon ƙuduri 3.7 ″ AMOLED WVGA, maɓallan kayan masarufi da yawa, gami da (hooray, hooray!) Maɓallan amsa da ƙarshen kira, kyamarar megapixel 5 mai kyau, da kuma babban mai daɗi. harka.Kadan maita, kuma kana iya juya shi zuwa wayar Android mai dauke da batir kamar yini guda da duk abubuwan da aka lissafa a sama akan 11,000 rubles.

Bayan kalma

Ina kallon Kasuwar Yandex da shafi akan Twitter tare da amsoshi daga masu karatu waɗanda na tambaya game da na'urorin Windows Mobile masu ban sha'awa kuma masu dacewa. Kuma, ka sani, ban sake ganin samfura masu kyau da za a rubuta game da su ba. Tabbas, idan muka cire ƙuntatawa akan samuwa don siyarwa a cikin sabon nau'i, to hoton yana canzawa sosai. Nan da nan zan yi magana game da Asus P525, wanda nake ƙauna da gaske, duk da glitches na baya-bayan nan, ya tuna da HTC Touch, wanda ya fara rahoton a kan wani sabon sashi na Windows Mobile communicators da aka yi ga kowa da kowa, ba don geeks ba.Zan yi magana game da sabon HTC S740, wanda ba a taɓa sayar da shi a Rasha ba, game da HTC Excalibur, wanda har yanzu ina saduwa da wasu abokai, da ƙari mai yawa. Watakila, ko ta yaya, idan kuna sha'awar wannan batu, za mu koma ga tsohon zamanin Windows Mobile, lokacin da wannan tsarin ya kasance, ko da yake ba hukuma (ta tallace-tallace), amma shugaba a cikin smartphone aiki tsarin. A halin yanzu, ga irin wannan ƙayyadaddun tsarin na'urorin Windows Mobile na yanzu waɗanda ke da sha'awa kuma ana samun su don siyarwa.

Bayan rayuwa. Windows Mobile Legends

PDAs bisa Windows Mobile, sannan kuma masu sadarwa da wayoyin hannu - wani ci gaba a tarihin wayoyin hannu. Kuma ko da yake yanzu lokacin WM ya shuɗe, wani ɓangare saboda ƙoƙarin Microsoft da kanta, wanda bai kawo wa tsarin canje-canjen da ake buƙata don ci gaba da sabunta OS ba, wani bangare saboda karuwar shaharar masu fafatawa, iOS da iOS. Android, wasu na'urorin da suka dogara da wannan OS har yanzu suna dacewa kuma ana sayar dasu. .

Na’urorin tafi da gidanka na Windows sun kasance sun bambanta da sauran wayoyi. Kuma waɗanda ke da haɗin Spartan, wanda har zuwa kwanan nan an inganta shi don aiki tare da salo, kuma sarrafa yatsa ya zama mai yiwuwa ne kawai tare da sakin madadin harsashi (SPB Shell) da musaya daga masana'antun (HTC TouchFLO, Samsung TouchWiz). Kuma gaskiyar cewa an sayi irin waɗannan na'urori ba don wata ɗaya ko watanni shida ba, amma na dogon lokaci. Shekara daya, biyu, wasu kuma na shekaru biyar. Ba saboda mutane sun ceci kuɗi ba, amma saboda na'urar WM ya buƙaci a daidaita shi da kyau sau ɗaya, kamar yadda suke faɗi, "don kansu", sannan ya riga ya yi wahala a kashe shi. Har yanzu, idan wayarka tana da wasiku masu dacewa da kalanda, shirye-shirye na musamman don aiki tare da kudi da bayanin kula, madadin mai binciken da aka shigar tare da tarin alamomi, software daban-daban na kowane lokaci - me yasa canza irin wannan wayar don wani abu dabam?

A cikin wannan labarin, ina so in tuna tare da ku mafi ban sha'awa kuma mafi ɗaukaka na'urorin tushen Windows Mobile waɗanda har yanzu suna da alaƙa, wato, ana sayarwa.

HTC HD2. "Sheka" har abada

 • Bincike. Kashi na 1
 • Bincike. Kashi na 2
 • Matsakaicin farashi: 14,000 - 17,000 rubles
Mai sadarwa na HTC HD2, wanda kamfanin ya gabatar a 2009, ya kasance, wanda za a iya cewa, "ƙarshen Mohicans" na na'urorin Windows Mobile na kusan shekara guda da rabi. Duk da haka, ƙarfin HD2 ya zama mai girma wanda a yanzu ba haka ba ne mai sadarwa na Windows Mobile don yana da kyakkyawan tsarin gine-gine, wanda akwai firmware da yawa bisa WM da Android. Af, ga HTC HD2 akwai kuma MIUI firmware, wanda ke mayar da na'urar zuwa wani kyakkyawan Android flagship dangane da sabuwar version na tsarin (2.3).

Harshen ƙarfe, gilashin da ba a zazzagewa ba, ƙirar ƙira, ƙananan kauri da maɓallan kayan masarufi - abin da ake ɗaukar rarity a yau, yana nan a cikin HTC HD2 a mafi kyawun sa. Kuma, ta hanyar, wannan mai sadarwa yana iya yin aiki kwana ɗaya da rabi ko biyu daga cajin baturi guda ɗaya, idan aka kwatanta da wasu sababbin samfura daga HTC, wannan kyakkyawar alama ce. Kuma a nan akwai nunin TFT, wanda, a ganina, ya fi dacewa don karanta littattafai masu daɗi daga allon wayar hannu fiye da AMOLED da bambancinsa.

Na shafe sama da shekara guda ina amfani da HTC HD2, kusan tun lokacin da aka kaddamar da shi, kuma a wasu lokuta ina sanya babban katin SIM a ciki, musamman lokacin tafiya. A wannan lokacin, rufin da ke kan murfin karfe ya kwashe kadan kuma ... shi ke nan. Tabbas, tare da yin amfani da aiki, HD2 ya ƙare, amma, duk da haka, ko da bayan shekara ɗaya ko biyu, na'urar ba za ta yi kama da kyan gani ba, irin wannan ƙirar, irin waɗannan abubuwa ne. Quality.

Bayan duk abubuwan da ke sama, kar a manta cewa a fasaha ta HTC HD2 har yanzu tana kan kyakkyawan matakin: processor 1 GHz, kusan 500 MB na RAM, ƙudurin allo na 800x480 pixels, kamar wayoyin Android na zamani, 5 megapixel kamara, cikakken saitin musaya mara waya. Kuma, mafi mahimmanci, a halin yanzu, na'urar har yanzu tana samuwa don sayarwa, don haka saya sabon HTC HD2 akan 14,000 rubles ko wanda aka yi amfani da shi. na 10,000 - 12,000 - babu matsala.

HTC Touch Diamond 2. "Ba a nan ko a can"

 • Bayyanawa
 • Matsakaicin farashi: 17,000 rubles
Amma HTC yana da ainihin abin fashewar Windows Mobile communicator - Ina magana ne game da Diamond na farko. Kuma saboda wannan samfurin ya kasance ɗaya daga cikin mafi ƙanƙanta duka a lokacin saki da kuma yanzu. Kuma saboda tare da HTC Diamond ne tarihin sabunta TouchFLO ya fara, wanda daga baya Sense ya bayyana, daya daga cikin manyan abubuwan da HTC na zamani.

Amma Diamond na farko baya siyarwa, don haka ba za mu yi magana game da shi ba. Kuma bari mu yi magana game da Diamond 2, a smartphone daga category "ba a can ko a nan", ba kamar yadda m kamar na farko Diamond, mafi kwantar da hankula, amma ba kamar yadda "geeky" kamar yadda, misali, HTC Touch HD ko HD2. To me yasa na saka shi a cikin labarin?

Matsalar ita ce HTC Diamond 2 ta rufe ɓangaren na'urorin Windows Mobile masu amfani da waya. Wato, wannan ita ce irin wannan na'ura, wanda, ga alama, yana aiki a kan tsarin Windows Mobile mai sassauƙa da kuma daidaitawa, amma an yi shi ne da farko don kira. Abu mafi ban mamaki shi ne, ba zan iya faɗi ainihin abin da wannan keɓantaccen “hanyar wayar tarho” na na’urar ke bayyana a ciki ba, amma tana nan.

Yanzu HTC Diamond 2 kusan ba siyarwa bane, Ina da tayin guda ɗaya a cikin Kasuwar Yandex akan 17,000, wanda, ba shakka, farashi ne mara gaskiya ga mai sadarwar WM da aka saki shekaru biyu da suka wuce. Amma kuna iya samun sigar da aka yi amfani da ita idan kuna son samun kyakkyawa, matsakaici mai sauƙi a waje da tsayayyen mai sadarwa akan Windows Mobile tare da HTC TouchFLO.

Sony Ericsson XPERIA X1. Mafarkai masu karya

 • Bincike. Kashi na 1
 • Bincike. Kashi na 2
 • Matsakaicin farashi: 11,000 rubles

Mafarki mai sadarwa, ɗaya daga cikin ƴan na'urorin WM waɗanda ke da nasu ƙirar ƙira da siffar jiki, da kuma hanyar buɗe faifai. Ɗaya daga cikin ƴan na'urorin WM waɗanda ke da kowace dama ta zama shahararru. Bugu da ƙari, XPERIA X1 yana da duk abubuwan da ake buƙata don cin nasara - ƙira mai salo da za'a iya gane shi, akwati na ƙarfe, ƙaramin ƙima don mai kunna maɓalli, kyakkyawar allo mai ƙima (WVGA) kuma, mafi mahimmanci, alamar Sony Ericsson.

Babban matsalar wannan samfurin ya zama matsayinsa, don haka duk matsalolin. Sony Ericsson ya kira XPERIA X1 wayar hannu ga kowa da kowa, wato, na'urar da ta dace kuma mai sauƙin amfani wacce za ta dace da kowane mai amfani, ko da wanda bai saba da WM ba. Abin ban mamaki, XPERIA X1 ya zama kyakkyawan zaɓi ga geeks waɗanda suka gama sashin software ba tare da wata matsala ba, kuma masu sha'awar alama waɗanda, suna haƙoransu, suna jujjuya yanayin wasa mai suna X-Panel. Amma mutumin da bai saba da WM ba kuma ba mai sha'awar alamar SE bai fahimci ainihin XPERIA X1 ba. A gefe guda, samfurin yana da ƙira mai ban sha'awa da kayan akwati masu tsada, sauti mai kyau, a gefe guda, ya kasance mai ginawa don 30,000 rubles, wanda ya buƙaci ƙoƙari mai yawa daga mutumin da ya saya don kawo na'urar. a hankali.

Yau, XPERIA X1 har yanzu na'ura ce mai dacewa, i, i. Ko da bai zama abin bugu ba ko ma mai sadarwa mai siyar da kyau, ko da nau'ikan software na wannan ƙirar sun karyata duk iƙirarin da kamfani ya yi game da babban samfuri (glitches, kwari), duk da haka, X1 yana ɗaya daga cikin mafi inganci. kyakkyawa kuma mai salo (duk abin da mutum zai faɗa, kuma wannan kalmar tana aiki anan) Masu sadarwa na Windows Mobile. Kuma idan kuna son tsarin WM kuma kuna son na'ura mai kyau akansa, me zai hana ku ɗauki XPERIA X1?

Samsung SGH-i900 (Omnia). Nasara mara tsammani

 • Bayyanawa
 • Matsakaicin farashi: 12,000 - 15,000 rubles
An ƙaddamar da fiye da shekaru biyu da rabi da suka wuce, Samsung i900 communicator, wanda aka sani a Rasha a matsayin WiTu, ya zama kyauta na gaske ga kamfanin. Gaskiyar ita ce, tallace-tallace na wannan samfurin ya juya ya zama mafi kyau fiye da tsammanin tsammanin. Tabbas, tallan na'urar ta daɗaɗaɗa ta taka rawa a cikin wannan. Misali, a birnin Moscow, wata babbar tuta da ke tallata Samsung WiTu ta rataye a tsakiyar birnin. Amma, a gefe guda, na'urar tana da dukkan abubuwan da ake buƙata don ta zama sananne.

Da farko, waɗannan kyawawan halaye ne na fasaha a lokacin sakin na'urar, dandamali mai sauri, tsarin ƙwaƙwalwar ajiya don adana bayanai. Na biyu, kyamara ce mai inganci don mai sadarwar WM da kyawawan alamun rayuwar baturi. Kuma, a ƙarshe, an ba da Samsung i900 a cikin tsari mai kyau, wanda koyaushe ya kasance abin ban mamaki ga masu sadarwa.

Kuma mafi mahimmanci, tuni 'yan watanni (ko ma ƙasa da haka) bayan fara tallace-tallace, kamfanin ya rage farashin samfurin sosai, wanda a ƙarshe ya sanya na'urar ta zama mafi kyawun siyarwa, ɗaya daga cikin 'yan masu sadarwa tsakanin Windows Mobile. /p>

A yau, siyan sabon i900 ba ya da ban sha'awa sosai, wani ɓangare saboda halayen ƙirar sun tsufa, wani ɓangare saboda alamar farashin na'urar yana da yawa kuma ba shi da sauƙi a same ta akan siyarwa, kuma idan kun ƙara. kadan zuwa matsakaicin farashin i900, to, zaku iya ɗaukar riga HTC HD2. Amma har yanzu Samsung i900 yana ɗaya daga cikin na'urorin WM masu ban sha'awa.

Samsung GT-i8000 (Omnia II). Amma zaka iya yin "robot" daga ciki

 • Bayyanawa
 • Matsakaicin farashi: 12,000 - 15,000 rubles

Ban san yadda ake kiran OLED TVs a Kenya wannan ƙirar ba. A cikin Omnia II, Samsung ya yi amfani da ci gaban da aka gwada akan tukwane a baya kuma ya zama abokan gaba na na'urorin masana'antar Koriya daga baya: murfin batir mai kyalli, babban allon AMOLED mai diagonal tare da ƙuduri mai kyau, ƙirar ƙwaƙwalwar ciki ta ciki don adana bayanai, haka ma, akwai bambance-bambancen samfuri daban-daban tare da juzu'i daban-daban na ƙirar da aka gina a ciki.

Ban san yadda zan kira ba OLED TVs a Kenya OLED TV a Kenya wannan samfurin. A cikin Omnia II, Samsung ya yi amfani da ci gaban da aka gwada akan tukwane a baya kuma ya zama abokan gaba na na'urorin masana'antar Koriya daga baya: murfin batir mai kyalli, babban allon AMOLED mai diagonal tare da ƙuduri mai kyau, ƙirar ƙwaƙwalwar ciki ta ciki don adana bayanai, haka ma, akwai bambance-bambancen samfuri daban-daban tare da juzu'i daban-daban na ƙirar da aka gina a ciki.

Tare da HTC HD2, wannan na'urar tana ɗaya daga cikin sabbin samfuran WM-samfurin kuma samfurin da har yanzu yayi kyau sosai dangane da halaye, a matakin matsakaicin ɓangaren farashi a cikin Android, misali. Af, kamar a kan HTC HD2, a kan Samsung GT-i8000 akwai daban-daban na firmware daga Android. Don haka, idan ba ku son masu sassaucin ra'ayi amma kuma spartan Windows Mobile, zaku iya shigar da Android, kuma wayar zata zama "robot"

A yau zaku iya samun Samsung i800 na siyarwa akan 11,000 -14,000 rubles. Don wannan kuɗin, kuna samun ɗayan manyan masu sadarwa na Windows Mobile tare da allon ƙuduri 3.7 ″ AMOLED WVGA, maɓallan kayan masarufi da yawa, gami da (hooray, hooray!) Maɓallan amsa da ƙarshen kira, kyamarar megapixel 5 mai kyau, da kuma babban mai daɗi. harka.Kadan maita, kuma kana iya juya shi zuwa wayar Android mai dauke da batir kamar yini guda da duk abubuwan da aka lissafa a sama akan 11,000 rubles.

Bayan kalma

Ina kallon Kasuwar Yandex da shafi akan Twitter tare da amsoshi daga masu karatu waɗanda na tambaya game da na'urorin Windows Mobile masu ban sha'awa kuma masu dacewa. Kuma, ka sani, ban sake ganin samfura masu kyau da za a rubuta game da su ba. Tabbas, idan muka cire ƙuntatawa akan samuwa don siyarwa a cikin sabon nau'i, to hoton yana canzawa sosai. Nan da nan zan yi magana game da Asus P525, wanda nake ƙauna da gaske, duk da glitches na baya-bayan nan, ya tuna da HTC Touch, wanda ya fara rahoton a kan wani sabon sashi na Windows Mobile communicators da aka yi ga kowa da kowa, ba don geeks ba. Zan yi magana game da sabon HTC S740, wanda ba a taɓa sayar da shi a Rasha ba, game da HTC Excalibur, wanda har yanzu ina saduwa da wasu abokai, da ƙari mai yawa. Watakila, ko ta yaya, idan kuna sha'awar wannan batu, za mu koma ga tsohon zamanin Windows Mobile, lokacin da wannan tsarin ya kasance, ko da yake ba hukuma (ta tallace-tallace), amma shugaba a cikin smartphone aiki tsarin. A halin yanzu, ga irin wannan ƙayyadaddun tsarin na'urorin Windows Mobile na yanzu waɗanda ke da sha'awa kuma ana samun su don siyarwa.