ha opay

3G WiFi Router ZTE MF30

Rarraba Intanet ta wayar hannu ta hanyar wayar hannu WiFi-Hospot ya zama gaskiya mai sauƙi mai sauƙi. Samfurin ZTE MF30 ya bayyana a cikin "kwandon kayan abinci" na Beeline da MTS a lokaci guda kuma a farashin kwatankwacin 3,000 da 2,790 rubles. bi da bi. Yaya ake amfani da wannan na'urar a cikin yanayinmu kuma ya cancanci amfani da shi? Kuma idan haka ne, yaya daidai?

Babban fa'idar irin waɗannan hanyoyin sadarwa ta ta'allaka ne a cikin iyawarsu da motsinsu. A watan Satumba na 2009, MTS ya fara siyar da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na 3G, amma wannan na'urar ba ta da wuya a iya buƙata a tsakanin jama'a saboda tsada. Haka ne, kuma zirga-zirgar ababen hawa a shekara daya da rabi da suka gabata ya fi tsada, kaɗan ne za su iya yin amfani da irin wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don samun cikakkiyar damar shiga Intanet. Za mu iya cewa cewa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya da ɗan gaba da lokacinsa. Amma aljihu na yanzu "Wi-Fi-kwai" ya dace sosai, kuma ya bayyana akan lokaci. Farashin ya riga ya kasance ƙasa da mahimmin matakin tunani na $ 100, "pocketability" na na'urar yana faɗaɗa ikonsa sosai, kuma tsarin jadawalin kuɗin fito na masu aiki yana tura mu kai tsaye don siyan irin wannan na'urar ta duniya maimakon modem na gargajiya. Ina mamakin yadda waɗannan ƙananan hanyoyin sadarwa za su kasance da kuma ko za su iya sassaƙa sanannen alkuki a kasuwa?

Sanya dabbar

Ƙaramin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Wi-Fi ba shine mafi kyawun mafita daga mahallin ma'aikaci ba, wannan a bayyane yake. Menene madaidaicin mai biyan kuɗi yayi kama da matsayin wayoyin mu? Wannan, ba shakka, shi ne mai farin ciki mai wayar iPhone ko Android tare da halinsa na rashin fita daga Intanet. A mafi muni, kowace na'ura da ke da kayan aikin widget din suna rayuwan rayuwarsu. A gare su, 100-kilobyte zagaye akan jadawalin kuɗin murya shine ainihin abin. Ko wasu nau'ikan ingantawa kamar Unlimited Opera Mini ko BIT rubles don 150-200 rubles kowane wata, ba mara kyau ba. Wannan don kira ne. Don rai, binciken Intanet da jin daɗin multimedia - ba shakka, iPad ko wata kwamfutar hannu, ta yaya mutum na zamani zai iya rayuwa ba tare da wannan babban fasahar fasaha ba? Wani katin SIM tare da jadawalin kuɗin fito na musamman (BIT kwamfutar hannu ba zai ja) daga 220 zuwa 1440 rubles / watan, wanda ya damu nawa. Muna buƙatar kwamfutar tafi-da-gidanka don aiki, wannan tabbas ne. Akwai kebul ko Wi-Fi a ofis, amma muna aiki ba a ofis kawai ba, kuma ba za mu iya yin ba tare da katin SIM ɗin ba. A gida, na gode wa Allah, Intanet ɗin da aka haɗa tare da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Wi-Fi (ko kuma ba tare da shi ba) baya damun kasafin kuɗin iyali da yawa, amma tsangwama / kiyaye kariya yana faruwa. I. dama: modem da zaɓin da aka haɗa "Intanet don rana ɗaya" zai taimaka don 150 rubles. kowace rana ko don 45 rubles kowace rana (Beeline), amma kawai 250 MB. Rubutun ya ɗan ƙaranci, amma gaba ɗaya ya yi daidai, yarda.

Daga mahangar inganta farashin zirga-zirgar bayanai, mai amfani da hanyar sadarwa ta Wi-Fi na iya zama mai ceton rai. Katin SIM ɗaya da jadawalin kuɗin fito guda tare da ingantacciyar farashi mai ƙima akan megabyte na zirga-zirga zai ninka sau da yawa mafi tsada. Samar da cewa duk sauran na'urori zasu iya haɗawa ta hanyar Wi-Fi. Gaskiya ne, za ku yi splurge sau ɗaya a kan ainihin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sannan ku ɗauki wata na'ura tare da ku kowace rana. Amma a zahirin ma'anar kalmar "Intanet a cikin aljihunka" da yaudarar gaskiya na ma'aikacin, wanda ke da sha'awar ninka katunan SIM da hidimar kowane katin SIM a farashin tallace-tallace na daji ko kuma na wata-wata. Bugu da ƙari, don Beeline, watsa bayanai zuwa metro aƙalla yana aiki a kusan duk abubuwan hawa, kuma ba "yana da kyau a nan!" © a ku-san-wane tashoshi, ba za mu nuna yatsa.

Hoton yana da kyau, amma don aiki kamar haka, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa dole ne ya zama haske a nauyi da girmansa, yayi aiki tsawon lokaci ba tare da caji ba kuma baya buƙatar kulawa akai-akai. Kuma farashin dole ne ya zama mai ma'ana, in ba haka ba ajiyar kuɗi na iya zama mara kyau.

Nawa ne ci gaban ya zo

A matsayin digression na lyrical, yana da ban sha'awa a kwatanta na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na ZTE-MF30 na yanzu tare da modem na 3G na farko na kamfanin ZTE MF622, wanda a hukumance ya bayyana a kasuwannin Rasha shekaru biyu da rabi da suka wuce, nazarinmu yana nan. Girman samfuran, idan ba iri ɗaya ba ne, aƙalla sun yi kama da juna. Kuma hatta ma'auni iri ɗaya ne.

A gani, ZTE MF30 na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da alama ya fi sirara, amma wannan shine "ruwan gani" na kunkuntar gefuna na shari'ar. Kuma har yanzu ZTE MF30 bai fi girma da girma ba, a bayyane yake. Amma a cikin waɗannan ƙarin matakan sun dace da baturin 1500 mAh, ramin katin microSD, ƙarin eriya da mai watsa Wi-Fi. Farashin ZTE MF622 lokacin shiga kasuwa shine 1995 rubles. kuma a lokacin kamar an kusa zubarwa. A lokacin farashin - kusan $ 85 idan aka kwatanta da $ 94 na yanzu don ZTE MF30. A kan wannan, za mu ƙare da waƙoƙin tarihi kuma mu ci gaba zuwa nazarin na'urar kanta.

Abubuwa

A cikin akwati mai kyau, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kanta, kebul na USB-miniUSB tsayi mai tsayi 1.2 m, ƙaramin caja don 5.0 V 700 mA tare da soket na USB akan ɗan gajeren wutsiya, littafin koyarwa, katin garanti. Har ila yau, bisa ga sanarwar manema labaru, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa dole ne a sanye take da katin SIM mai "Simple Internet" jadawalin kuɗin fito (ba tare da biyan kuɗi na wata-wata) da 50 megabyte a cikin jirgin. Bugu da ƙari, ba shakka, "kwangilar samar da ayyukan sadarwa."

Na karɓi akwati cike da katin SIM tare da zaɓin "Unlimited" kunna kuma an biya na tsawon wata ɗaya, tare da kyautar megabyte 50 na zirga-zirga. Ana iya karanta bayanin jadawalin kuɗin fito na "Unlimited" a nan, a takaice: don 495 rubles. a kowane wata 2 gigabytes na zirga-zirga a kowane wata (ƙidaya wata daga ranar kunnawa) a cikin cikakken sauri ba tare da wani hani ba, sannan a yanke saurin zuwa 64 Kbps. Na yarda cewa an ba ni sigar katin SIM mara inganci don gwaji, amma wannan tsarin ya yi daidai da ma'ana. Musamman ganin cewa MTS yana kammala mini-router tare da watanni biyu na Unlimited-mini tare da 10 MB na zirga-zirga a kowace awa. Aƙalla, ya kamata su kammala shi, ko da yake yanzu lokacin da muka yi ƙoƙarin siyan irin wannan saitin, mun sami amsa "Yi hakuri, wannan shafin ba ya wanzu." To, bari mu rubuta shi don hutu.

Halayen

Taimako don HSUPA ( watsa bayanai mai sauri daga mai biyan kuɗi ) yana nan, sigogin sune 7.2 / 5.76 Mbps. zama misali ga duk na'urorin zamani. Wadannan halaye za su kasance masu dacewa na dogon lokaci, duk da samfuran da suka riga sun kasance a kasuwa tare da saurin liyafar 14 da 21 Mbps. Ko da tare da gabatarwar HSPA +, ainihin saurin watsawa a kan hanyar sadarwa mai aiki ba zai wuce iyakar 7 Mbps ba, kuma yawancin masu amfani ba sa buƙatar irin wannan gudun. "True Unlimited" mara iyaka, kamar yadda kuka fahimta, a cikin hanyoyin sadarwar wayar hannu ba za su iya zama ta ma'ana ba.

A yau, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana sauƙin ɗauka daga hanyar sadarwar duk abin da yake shirye kuma yana iya bayarwa, a cikin sikirin hoto - daidaitaccen saurin gudu a cikin hanyar sadarwar Beeline Moscow 3G. A cikin shekara ta gaba da rabi, ba zan ƙidaya akan bayyanar saurin gudu sama da 7.2 / 5.76 Mbps ba. kuma mafi mahimmanci! - farashin isasshe ga irin wannan adadin yawan cunkoson ababen hawa.

Na waje, ciki da sarrafawa

Ƙarin hoto don ƙididdige girman samfurin, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana da ƙarfi sosai kuma baya ɗaukar sarari da yawa a cikin jakar. Zane yana da kyau, kuma na'urar tana da daɗin taɓawa, babu tambayoyi ko gunaguni a nan.

Ko da yake baƙar robobin baƙar fata mai sheki yana da ban haushi da ƙazanta, na gaji da goge na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da tsumma lokacin ɗaukar hoto. Kuma ko datti ba koyaushe yana ajiyewa ba, kowane lokaci da lokaci hotunan yatsu suna yawo a cikin hoton. Kawai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da safar hannu a kunne. Hoton yana nuna haɗin haɗin haɗin miniUSB, wasu caja (marasa cika) da igiyoyi masu haɗa zuwa na'urar sun dace ba tare da matsala ba.

A gefen dama akwai maɓallin kunnawa / kashewa, maɓallin kunnawa / kashe WPS da murfin katin ƙwaƙwalwar ajiyar microSD, shi ke nan. Zai yi kyau idan sun yi maɓalli don kunna / kashe yanayin 3G kawai, amma a fili ba zai kawo farin ciki ga ni da ku ba.

Kusan duk sararin ciki yana mamaye, kamar yadda kuka fahimta, ta baturi 1500mAh. Lokacin aiki na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana dogara da ƙarfin siginar cibiyar sadarwa, yanayin aiki (a cikin hanyar sadarwar 3G, yawan wutar lantarki ya fi girma) kuma akan ƙarfin canja wurin bayanai. Irin wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Huawei mai baturi iri ɗaya yana aiki, bisa ga masana'anta, na tsawon awanni 4. Ana iya ɗauka cewa a cikin yanayin musayar bayanai mai zurfi, ZTE MF30 ɗinmu zai yi aiki da adadin adadin, ban duba shi ba. A yanayin aiki na yau da kullun (bincike, wasiku, kallon bidiyo lokaci-lokaci) don jimlar adadin bayanai kusan 100 MB, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta yi aiki har sai da baturi ya ƙare gaba ɗaya na awanni 6 da mintuna 30. A cikin yanayin "laushi" (ICQ akan layi, bincike lokaci-lokaci ta hanyar Opera Mini), na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya yi aiki na awanni 7 da mintuna 25. A ragowar cajin 20%, alamar LED tana farawa ja da wuya, farawa daga 10% yana lumshewa da sauri. Gabaɗaya, yana da cikakken bayani, kuma yana da wahala a rasa mutuwar baturin da ke kusa. Lokacin da za a yi cikakken cajin baturi daga daidaitaccen caja kusan awa 4 ne.

In babu wasu na'urorin da aka haɗa ta hanyar Wi-Fi, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta faɗi cikin yanayin "hibernation" mai ceton kuzari na yanayin jiran aiki daidai bayan mintuna 10. Don fitar da shi daga wannan yanayin, ana buƙatar ɗan gajeren latsa maɓallin wuta, irin wannan "farawa mai zafi" yana ɗaukar 4-5 seconds. Idan akwai hanyar haɗi zuwa gare shi ta hanyar Wi-Fi, mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba ya "barci" ko da kuwa kasancewar ayyukan cibiyar sadarwa. Yana da fa'ida ta fuskar ceton rayuwar batir, kuma a hankali, amma zai yi kyau a samar da ikon kashe wannan yanayin

Bayan sauraron rahotanni game da biranen yankin Moscow da suka bar babu wutar lantarki, na yi ƙoƙarin cajin baturin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da dynamo na hannu, yana cajin ba tare da matsala ba. Ba za ku taɓa sani ba, ba zato ba tsammani wani zai buƙaci irin wannan Intanet ta "sansanin gaggawa" a Rasha, ko kuma wani wuri mai nisa daga wayewa?

Nuni mai LED guda huɗu (uku daga cikinsu kala biyu ne) yana da fa'ida sosai. Ta hanyar launi na haske da kasancewar / rashi na kiftawa, nan da nan za ku iya ganin kasancewar / rashi na cibiyar sadarwa, ƙarfin sigina mai mahimmanci (rauni / al'ada), nau'in haɗin (3G / 2G), yanayin aiki (PD ba rajista ba. a kan hanyar sadarwa, rajista, haɗi).

Babu ​​wani gunaguni game da ƙarfin injina da haɓaka inganci. Maimakon haka, sun kasance da farko, robobin ya yi kama da sirara ko ta yaya, yana lanƙwasa (rufe) kuma ga alama yana da rauni. Na gamsu da curvature na: a cikin aikin neman wuraren da ke da sigina mai kyau, na sauke na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sau biyu daga tsawo na mita da rabi ko biyu, wanda sau ɗaya a kan tayal. Bayan haka, na'urar ba kawai ta yi kama da sandar sabulu a cikin siffa da girmanta ba, har ma tana jin kusan zamewa zuwa taɓawa. Sakamakon - lalacewar sifili kuma lokacin faɗuwa, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa bai ma kashe ba.

Hanyoyin sadarwa da fasali

Waɗanda ba su yi mu'amala da mini-routers na 3G-Wi-Fi ba ya kamata su fahimci yanayin "biyu-cikin ɗaya" na irin waɗannan na'urori. Ayyukan modem na 3G na al'ada yana nan cikakke kuma ZTE MF30 za a iya amfani da shi a wannan ƙarfin. An shigar da shirin sarrafawa akan kwamfutar tare da duk ƙarin fasalulluka (aika buƙatun USSD, saƙon SMS, saitunan haɗi, da sauransu), ana haɗa na'urar ta hanyar kebul na USB da aka kawo kuma tana aiki kamar modem na yau da kullun. Ana cajin baturin da aka gina a ciki daga soket na USB, ana iya kashe mai watsawa ta Wi-Fi ta wannan yanayin don ceton batirin kwamfutar tafi-da-gidanka.

Ko da yake, ta fuskar ceto rayuwar batirin kwamfutar tafi-da-gidanka, yana da kyau a yi amfani da haɗin Wi-Fi, tun da 3G modem transceiver yana cinye batirin kwamfutar da sauri fiye da tsarin WiFi da aka gina a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka. Ba a ma maganar tsarin sarrafa modem ɗin kanta, wanda shima yayi lodin processor kuma yana cinye RAM mai kyau. Wannan yana ɗaya daga cikin mahimman fa'idodin irin wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa: tare da matsananciyar canja wurin bayanai a cikin yanayin haɗin WiFi, kwamfutar tafi-da-gidanka za ta yi aiki sosai fiye da modem na USB na al'ada a cikin soket. Kuma wurin da mafi kyawun matakin sigina ya fi sauƙi a samu ba tare da waya mai haɗawa ba. Amma, idan babu matsalolin wutar lantarki, kuma babu tsarin WiFi a cikin kwamfutar, me yasa ba za a yi amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa azaman modem na yau da kullun ba? Tare da igiyar USB na mita uku, ZTE MF30 yayi aiki ba tare da matsala ba

A cikin yanayin amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don manufar da aka yi niyya tare da haɗin kai ta hanyar Wi-Fi, ana aiwatar da duk sarrafawa ta hanyar Intanet, wanda ya dace. A cikin taken taga akwai sandar matsayi tare da alamar haɗin kai, nau'in cibiyar sadarwa da matsayin baturi. Gabaɗaya, har ma za ku iya yin ba tare da shigar da cikakkiyar software ba, samfurin ya cika “akwati”. Na saka katin SIM ɗin, na riƙe shi na daƙiƙa 5. maɓallin wuta ya danna, shi ke nan. Iyakar abin da ake iya "kwato" shine haɗin Wi-Fi iri ɗaya. Idan saboda dalili ɗaya ko wani kuna buƙatar yin cikakken sake kunnawa tare da komawa zuwa saitunan masana'anta, sannan bayan fara na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, mai watsawa na WiFi zai zama naƙasasshe, kuma zai yuwu a fara shi kawai ta hanyar keɓancewar shirin sarrafawa. .

A cikin Intanet, muna da daidaitattun saitunan saiti, gami da hanyoyin fifiko na 3G/2G, komai na al'ada ne kuma ba tare da dabaru ba. Bayanan martaba na beeline.home yana walƙiya kuma ba za a iya gyara shi ba, amma ba wanda ya hana ƙirƙirar kowane adadin ƙarin bayanan martaba. Kuna buƙatar tunawa kawai don sanya sabon bayanin martaba yana aiki ta tsohuwa lokacin da haɗin Intanet ke kashewa. Ana iya yin haɗin kai zuwa cibiyar sadarwar 3G da hannu kowane lokaci ko ta atomatik lokacin da aka kunna na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Lokacin fara cikakken sanyi kusan minti ɗaya ne, farawa ba tare da Wi-Fi ba (haɗa zuwa cibiyar sadarwar da fara canja wurin bayanai) shine 20-25 seconds.

Hakanan ana saita Wi-Fi kamar yadda aka saba, akwai tallafi don ɓoyewa, ka'idoji daban-daban, WPS. Gaskiya ne, ban sami ƙuntatawa ba tare da tacewa ta adireshin MAC na na'urori, amma yana yiwuwa kawai ban fahimci aikin ba. Daga cikin abubuwan ban sha'awa - iyaka akan adadin na'urorin da aka haɗa lokaci guda, ba za a iya haɗa su ba fiye da biyar.

Mai watsa Wi-Fi ya cancanci yabo mara iyaka, idan aka yi la'akari da girma da rashin eriya ta waje, yana aiki kamar dabba. Ina tsammanin cewa wannan hotspot zai iya bauta wa wani Apartment na kowane girman kuma tare da babban adadin ciki partitions. Zan iya cewa mai sarrafa wutar lantarki mai matakai uku ba zai cutar da komai ba, amma babu. Kuma, don guje wa haifar da farin cikin da ba dole ba ga abokan gida, shiga hanyar sadarwar Wi-Fi ya kamata a kiyaye kalmar sirri.

Abubuwa

Kusan babu korafe-korafe game da aikin ZTE MF30 a cikin hanyar sadarwar Beeline. Matsakaicin hankali shine matsakaici, a cikin wuraren da ke da matakin sigina mara ƙarfi da gangan, ana iya lura da wasu "kurma" na modem. Amma ana iya lura ne kawai idan aka kwatanta da ɗayan ƙirar musamman masu nasara. A cikin yanayin atomatik, yana samun nasarar canzawa daga 2G zuwa 3G kuma akasin haka, matakin fifiko na 3G yana da girma sosai. Wadancan. na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zai canza ta atomatik zuwa 3G ko da tare da siginar cibiyar sadarwa ta ƙarni na uku mafi rauni.

Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa cikin nasara kuma ba tare da sa hannun ɗan adam ya sake haɗawa ba ko da bayan mintuna 90 na rashin aiki na canja wurin bayanai, don hanyar sadarwar Beeline wannan ƙari ne mai mahimmanci. Kamar yadda ka sani, a cikin hanyar sadarwa ta Moscow, an cire haɗin haɗin da karfi idan zirga-zirga na sa'a daya da rabi ya zama kasa da 10 MB. Bugu da ƙari, bayan irin wannan cirewar, wayar ba zata iya mayar da haɗin kai da kanta ba, ana buƙatar haɗin hannu. Ban tuna shekaru nawa wannan makirci ya yi aiki ba, amma sun fara sanar da shi a cikin bayanin kula zuwa bayanin jadawalin kuɗin fito kwanan nan.

Tambayar "Shin a kulle yake ko ba a kulle ba?" dacewa ga yankin mu. Abin takaici, bani da cikakkiyar amsa. Shirin sarrafawa ya ƙi yin aiki tare da katin SIM na wani mai aiki, wannan abu ne mai fahimta kuma ana sa ran. Amma game da aikin na'urar kanta a cikin yanayin al'ada tare da haɗin kai ta hanyar Wi-Fi, komai ba shi da sauƙi a nan. Kuna iya ƙirƙirar bayanan martaba na wasu masu aiki kuma mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana aiki tare da su, kuma, alal misali, katin SIM na MegaFon bai damu da abin da bayanin martaba zai gudana ba. Amma ZTE MF30 yana aiki tare da wasu katunan SIM, don yin magana, "ba daidai ba". Bayan an kama hanyar sadarwar 3G, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa baya rayuwa a ciki fiye da mintuna 20-30, ba tare da la'akari da matakin siginar ba. Yana shiga cikin 2G kuma ya kasance a wurin har sai an kashe shi, ko da lokacin da aka saita yanayin "3G kawai" Kuma bayan kunna shi, saboda wasu dalilai yana fitowa a cikin saitunan saitunan cibiyar sadarwa /e200/2013">Mercedes- benzyanayin "GSM kawai" yayi rijista.

Tasirin yana maimaituwa ne kuma karko a cikin hanyoyin sadarwa na masu yin gasa biyu, don haka lokacin siyan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, kuna buƙatar zama cikin shiri kuma kada ku rubuta koke-koke na fushi game da "samfur mara inganci". Tare da katunan SIM na sauran masu aiki, za ku sami EDGE mai kyau da kwanciyar hankali ba tare da matsala ba, kuma don samun 3G, dole ne ku shiga cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kowane rabin sa'a ta hanyar haɗin yanar gizon kuma kuyi shamanize tare da saitunan. m. A gefe guda kuma, mu manya ne kuma babu wani abin da za mu yi gunaguni game da shi a nan: idan kuna son amfani da wani ma'aikacin, ku sayi kayan aiki (yiwuwar tallafin) daga wurinsa.

Taƙaice

Samfuri mai ƙarfi, mai inganci wanda yake yin aikinsa daidai. Na ji daɗin lokacin aiki daga cajin baturi guda ɗaya, ina tsammanin sakamako mafi muni. Ban ga wani babban rangwame da gazawa ba, ban lura da daskarewa da sauran kurakuran da ba za a iya bayyana su ba na tsawon makonni biyu na amfani mai inganci ko dai. Eh, zai har yanzu yana da maɓallin-canza "Auto - kawai 3G" kai tsaye a kan shari'ar, a cikin yanayin "strangled" Moscow 3G networks, irin wannan maɓallin zai yi farin ciki sosai. Sauran ji suna da kyau. Kuma ina sake maimaitawa: samfurin mai amfani "na'ura ɗaya mai katin SIM ɗaya ga dukan gidan zoo" yana da hakkin ya wanzu kuma baya haifar da rashin jin daɗi.

3G WiFi Router ZTE MF30

Rarraba Intanet ta wayar hannu ta hanyar wayar hannu WiFi-Hospot ya zama gaskiya mai sauƙi mai sauƙi. Samfurin ZTE MF30 ya bayyana a cikin "kwandon kayan abinci" na Beeline da MTS a lokaci guda kuma a farashin kwatankwacin 3,000 da 2,790 rubles. bi da bi. Yaya ake amfani da wannan na'urar a cikin yanayinmu kuma ya cancanci amfani da shi? Kuma idan haka ne, yaya daidai?

Babban fa'idar irin waɗannan hanyoyin sadarwa ta ta'allaka ne a cikin iyawarsu da motsinsu. A watan Satumba na 2009, MTS ya fara siyar da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na 3G, amma wannan na'urar ba ta da wuya a iya buƙata a tsakanin jama'a saboda tsada. Haka ne, kuma zirga-zirgar ababen hawa a shekara daya da rabi da suka gabata ya fi tsada, kaɗan ne za su iya yin amfani da irin wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don samun cikakkiyar damar shiga Intanet. Za mu iya cewa cewa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya da ɗan gaba da lokacinsa. Amma aljihu na yanzu "Wi-Fi-kwai" ya dace sosai, kuma ya bayyana akan lokaci. Farashin ya riga ya kasance ƙasa da mahimmin matakin tunani na $ 100, "pocketability" na na'urar yana faɗaɗa ikonsa sosai, kuma tsarin jadawalin kuɗin fito na masu aiki yana tura mu kai tsaye don siyan irin wannan na'urar ta duniya maimakon modem na gargajiya. Ina mamakin yadda waɗannan ƙananan hanyoyin sadarwa za su kasance da kuma ko za su iya sassaƙa sanannen alkuki a kasuwa?

Sanya dabbar

Ƙaramin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Wi-Fi ba shine mafi kyawun mafita daga mahallin ma'aikaci ba, wannan a bayyane yake. Menene madaidaicin mai biyan kuɗi yayi kama da matsayin wayoyin mu? Wannan, ba shakka, shi ne mai farin ciki mai wayar iPhone ko Android tare da halinsa na rashin fita daga Intanet. A mafi muni, kowace na'ura da ke da kayan aikin widget din suna rayuwan rayuwarsu. A gare su, 100-kilobyte zagaye akan jadawalin kuɗin murya shine ainihin abin. Ko wasu nau'ikan ingantawa kamar Unlimited Opera Mini ko BIT rubles don 150-200 rubles kowane wata, ba mara kyau ba. Wannan don kira ne. Don rai, binciken Intanet da jin daɗin multimedia - ba shakka, iPad ko wata kwamfutar hannu, ta yaya mutum na zamani zai iya rayuwa ba tare da wannan babban fasahar fasaha ba? Wani katin SIM tare da jadawalin kuɗin fito na musamman (BIT kwamfutar hannu ba zai ja) daga 220 zuwa 1440 rubles / watan, wanda ya damu nawa. Muna buƙatar kwamfutar tafi-da-gidanka don aiki, wannan tabbas ne. Akwai kebul ko Wi-Fi a ofis, amma muna aiki ba a ofis kawai ba, kuma ba za mu iya yin ba tare da katin SIM ɗin ba. A gida, na gode wa Allah, Intanet ɗin da aka haɗa tare da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Wi-Fi (ko kuma ba tare da shi ba) baya damun kasafin kuɗin iyali da yawa, amma tsangwama / kiyaye kariya yana faruwa. I. dama: modem da zaɓin da aka haɗa "Intanet don rana ɗaya" zai taimaka don 150 rubles. kowace rana ko don 45 rubles kowace rana (Beeline), amma kawai 250 MB. Rubutun ya ɗan ƙaranci, amma gaba ɗaya ya yi daidai, yarda.

Daga mahangar inganta farashin zirga-zirgar bayanai, mai amfani da hanyar sadarwa ta Wi-Fi na iya zama mai ceton rai. Katin SIM ɗaya da jadawalin kuɗin fito guda tare da ingantacciyar farashi mai ƙima akan megabyte na zirga-zirga zai ninka sau da yawa mafi tsada. Samar da cewa duk sauran na'urori zasu iya haɗawa ta hanyar Wi-Fi. Gaskiya ne, za ku yi splurge sau ɗaya a kan ainihin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sannan ku ɗauki wata na'ura tare da ku kowace rana. Amma a zahirin ma'anar kalmar "Intanet a cikin aljihunka" da yaudarar gaskiya na ma'aikacin, wanda ke da sha'awar ninka katunan SIM da hidimar kowane katin SIM a farashin tallace-tallace na daji ko kuma na wata-wata. Bugu da ƙari, don Beeline, watsa bayanai zuwa metro aƙalla yana aiki a kusan duk abubuwan hawa, kuma ba "yana da kyau a nan!" © a ku-san-wane tashoshi, ba za mu nuna yatsa.

Hoton yana da kyau, amma don aiki kamar haka, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa dole ne ya zama haske a nauyi da girmansa, yayi aiki tsawon lokaci ba tare da caji ba kuma baya buƙatar kulawa akai-akai. Kuma farashin dole ne ya zama mai ma'ana, in ba haka ba ajiyar kuɗi na iya zama mara kyau.

Inda aka samu ci gaba

A matsayin digression na lyrical, yana da ban sha'awa a kwatanta na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na ZTE-MF30 na yanzu tare da modem na 3G na farko na kamfanin ZTE MF622, wanda a hukumance ya bayyana a kasuwannin Rasha shekaru biyu da rabi da suka wuce, nazarinmu yana nan. Girman samfuran, idan ba iri ɗaya ba ne, aƙalla sun yi kama da juna. Kuma hatta ma'auni iri ɗaya ne.

A gani, ZTE MF30 na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da alama ya fi sirara, amma wannan shine "ruwan gani" na kunkuntar gefuna na shari'ar. Kuma har yanzu ZTE MF30 bai fi girma da girma ba, a bayyane yake. Amma a cikin waɗannan ƙarin matakan sun dace da baturin 1500 mAh, ramin katin microSD, ƙarin eriya da mai watsa Wi-Fi. Farashin ZTE MF622 lokacin shiga kasuwa shine 1995 rubles. kuma a lokacin kamar an kusa zubarwa. A lokacin farashin - kusan $ 85 idan aka kwatanta da $ 94 na yanzu don ZTE MF30. A kan wannan, za mu ƙare da waƙoƙin tarihi kuma mu ci gaba zuwa nazarin na'urar kanta.

Abubuwa

A cikin akwati mai kyau, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kanta, kebul na USB-miniUSB tsayi mai tsayi 1.2 m, ƙaramin caja don 5.0 V 700 mA tare da soket na USB akan ɗan gajeren wutsiya, littafin koyarwa, katin garanti. Har ila yau, bisa ga sanarwar manema labaru, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa dole ne a sanye take da katin SIM mai "Simple Internet" jadawalin kuɗin fito (ba tare da biyan kuɗi na wata-wata) da 50 megabyte a cikin jirgin. Bugu da ƙari, ba shakka, "kwangilar samar da ayyukan sadarwa."

Na karɓi akwati cike da katin SIM tare da zaɓin "Unlimited" kunna kuma an biya na wata ɗaya, da megabyte 50 na zirga-zirga a matsayin kyauta. Ana iya karanta bayanin jadawalin kuɗin fito na "Unlimited" a nan, a takaice: don 495 rubles. a kowane wata 2 gigabytes na zirga-zirga a kowane wata (ƙidaya wata daga ranar kunnawa) a cikin cikakken sauri ba tare da wani hani ba, sannan a yanke saurin zuwa 64 Kbps. Na yarda cewa an ba ni sigar katin SIM mara inganci don gwaji, amma wannan tsarin ya yi daidai da ma'ana. Musamman ganin cewa MTS yana kammala mini-router tare da watanni biyu na Unlimited-mini tare da 10 MB na zirga-zirga a kowace awa. Aƙalla, ya kamata su kammala shi, ko da yake yanzu lokacin da muka yi ƙoƙarin siyan irin wannan saitin, mun sami amsa "Yi hakuri, wannan shafin ba ya wanzu." To, bari mu rubuta shi don hutu.

Halayen

Taimako don HSUPA ( watsa bayanai mai sauri daga mai biyan kuɗi ) yana nan, sigogin sune 7.2 / 5.76 Mbps. zama misali ga duk na'urorin zamani. Wadannan halaye za su kasance masu dacewa na dogon lokaci, duk da samfuran da suka riga sun kasance a kasuwa tare da saurin liyafar 14 da 21 Mbps. Ko da tare da gabatarwar HSPA +, ainihin saurin watsawa a kan hanyar sadarwa mai aiki ba zai wuce iyakar 7 Mbps ba, kuma yawancin masu amfani ba sa buƙatar irin wannan gudun. "True Unlimited" mara iyaka, kamar yadda kuka fahimta, a cikin hanyoyin sadarwar wayar hannu ba za su iya zama ta ma'ana ba.

A yau, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana sauƙin ɗauka daga hanyar sadarwar duk abin da yake shirye kuma yana iya bayarwa, a cikin sikirin hoto - daidaitaccen saurin gudu a cikin hanyar sadarwar Beeline Moscow 3G. A cikin shekara ta gaba da rabi, ba zan ƙidaya akan bayyanar saurin gudu sama da 7.2 / 5.76 Mbps ba. kuma mafi mahimmanci! - farashin isasshe ga irin wannan adadin yawan cunkoson ababen hawa.

Na waje, ciki da sarrafawa

Ƙarin hoto don ƙididdige girman samfurin, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana da ƙarfi sosai kuma baya ɗaukar sarari da yawa a cikin jakar. Zane yana da kyau, kuma na'urar tana da daɗin taɓawa, babu tambayoyi ko gunaguni a nan.

Ko da yake baƙar robobin baƙar fata mai sheki yana da ban haushi da ƙazanta, na gaji da goge na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da tsumma lokacin ɗaukar hoto. Kuma ko datti ba koyaushe yana ajiyewa ba, kowane lokaci da lokaci hotunan yatsu suna yawo a cikin hoton. Kawai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da safar hannu a kunne. Hoton yana nuna haɗin haɗin kebul na miniUSB, wasu caja (marasa cika) da igiyoyi masu haɗawa sun dace da na'urar ba tare da wata matsala ba.

A gefen dama akwai maɓallin kunnawa / kashe wuta, maɓallin kunnawa / kashe WPS da murfin katin ƙwaƙwalwar ajiyar microSD, shi ke nan. Zai yi kyau idan sun yi maɓalli don kunna / kashe yanayin 3G kawai, amma a fili ba za mu yi farin ciki da ku ba.

Kusan duk sararin ciki yana mamaye, kamar yadda kuka fahimta, ta baturi 1500mAh. Lokacin aiki na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana dogara da ƙarfin siginar cibiyar sadarwa, yanayin aiki (a cikin hanyar sadarwar 3G, ana iya lura da yawan wutar lantarki) kuma akan ƙarfin canja wurin bayanai. Irin wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Huawei mai baturi iri ɗaya yana aiki, bisa ga masana'anta, na tsawon awanni 4. Ana iya ɗauka cewa a cikin yanayin musayar bayanai mai zurfi, ZTE MF30 ɗinmu zai yi aiki da adadin adadin, ban duba shi ba. A yanayin aiki na yau da kullun (bincike, wasiku, kallon bidiyo lokaci-lokaci) don jimlar adadin bayanai kusan 100 MB, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta yi aiki har sai da baturi ya ƙare gaba ɗaya na awanni 6 da mintuna 30. A cikin yanayin "laushi" (ICQ akan layi, bincike lokaci-lokaci ta hanyar Opera Mini), na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya yi aiki na awanni 7 da mintuna 25. A ragowar cajin 20%, alamar LED tana farawa ja da wuya, farawa daga 10% yana lumshewa da sauri. Gabaɗaya, yana da cikakken bayani, kuma yana da wahala a rasa mutuwar baturin da ke kusa. Lokacin da za a yi cikakken cajin baturi daga daidaitaccen caja kusan awa 4 ne.

In babu wasu na'urorin da aka haɗa ta hanyar Wi-Fi, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta faɗi cikin yanayin "hibernation" mai ceton kuzari na yanayin jiran aiki daidai bayan mintuna 10. Don fitar da shi daga wannan yanayin, ana buƙatar ɗan gajeren latsa maɓallin wuta, irin wannan "farawa mai zafi" yana ɗaukar 4-5 seconds. Idan akwai hanyar haɗi zuwa gare shi ta hanyar Wi-Fi, mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba ya "barci" ko da kuwa kasancewar ayyukan cibiyar sadarwa. Yana da fa'ida ta fuskar ceton rayuwar batir, kuma a hankali, amma zai yi kyau a samar da ikon kashe wannan yanayin

Bayan sauraron rahotanni game da biranen yankin Moscow da suka bar babu wutar lantarki, na yi ƙoƙarin cajin baturin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da dynamo na hannu, yana cajin ba tare da matsala ba. Ba za ku taɓa sani ba, ba zato ba tsammani wani zai buƙaci irin wannan Intanet ta "sansanin gaggawa" a Rasha, ko kuma wani wuri mai nisa daga wayewa?

Nuni mai LED guda huɗu (uku daga cikinsu kala biyu ne) yana da fa'ida sosai. Ta hanyar launi na haske da kasancewar / rashi na kiftawa, nan da nan za ku iya ganin kasancewar / rashi na cibiyar sadarwa, ƙarfin sigina mai mahimmanci (rauni / al'ada), nau'in haɗin (3G / 2G), yanayin aiki (PD ba rajista ba. a kan hanyar sadarwa, rajista, haɗi).

Babu ​​wani gunaguni game da ƙarfin injina da haɓaka inganci. Maimakon haka, sun kasance da farko, robobin ya yi kama da sirara ko ta yaya, yana lanƙwasa (rufe) kuma ga alama yana da rauni. Na gamsu da curvature na: a cikin aikin neman wuraren da ke da sigina mai kyau, na sauke na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sau biyu daga tsawo na mita da rabi ko biyu, wanda sau ɗaya a kan tayal. Bayan haka, na'urar ba kawai ta yi kama da sandar sabulu a cikin siffa da girmanta ba, har ma tana jin kusan zamewa zuwa taɓawa. Sakamakon - lalacewar sifili kuma lokacin faɗuwa, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa bai ma kashe ba.

Hanyoyin sadarwa da fasali

Waɗanda ba su yi mu'amala da mini-routers na 3G-Wi-Fi ba ya kamata su fahimci yanayin "biyu-cikin ɗaya" na irin waɗannan na'urori. Ayyukan modem na 3G na al'ada yana nan cikakke kuma ZTE MF30 za a iya amfani da shi a wannan ƙarfin. An shigar da shirin sarrafawa akan kwamfutar tare da duk ƙarin fasalulluka (aika buƙatun USSD, saƙon SMS, saitunan haɗi, da sauransu), ana haɗa na'urar ta hanyar kebul na USB da aka kawo kuma tana aiki kamar modem na yau da kullun. Ana cajin baturin da aka gina a ciki daga soket na USB, ana iya kashe mai watsawa ta Wi-Fi ta wannan yanayin don ceton batirin kwamfutar tafi-da-gidanka.

Ko da yake, ta fuskar ceto rayuwar batirin kwamfutar tafi-da-gidanka, yana da kyau a yi amfani da haɗin Wi-Fi, tun da 3G modem transceiver yana cinye batirin kwamfutar da sauri fiye da tsarin WiFi da aka gina a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka. Ba a ma maganar tsarin sarrafa modem ɗin kanta, wanda shima yayi lodin processor kuma yana cinye RAM mai kyau. Wannan yana ɗaya daga cikin mahimman fa'idodin irin wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa: tare da matsananciyar canja wurin bayanai a cikin yanayin haɗin WiFi, kwamfutar tafi-da-gidanka za ta yi aiki sosai fiye da modem na USB na al'ada a cikin soket. Kuma wurin da mafi kyawun matakin sigina ya fi sauƙi a samu ba tare da waya mai haɗawa ba. Amma, idan babu matsalolin wutar lantarki, kuma babu tsarin WiFi a cikin kwamfutar, me yasa ba za a yi amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa azaman modem na yau da kullun ba? Tare da igiyar USB na mita uku, ZTE MF30 yayi aiki ba tare da matsala ba

A cikin yanayin amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don manufar da aka yi niyya tare da haɗin kai ta hanyar Wi-Fi, ana aiwatar da duk sarrafawa ta hanyar Intanet, wanda ya dace. A cikin taken taga akwai sandar matsayi tare da alamar haɗin kai, nau'in cibiyar sadarwa da matsayin baturi. Gabaɗaya, har ma za ku iya yin ba tare da shigar da cikakkiyar software ba, samfurin ya cika “akwati”. Na saka katin SIM ɗin, na riƙe shi na daƙiƙa 5. maɓallin wuta ya danna, shi ke nan. Iyakar abin da ake iya "kwato" shine haɗin Wi-Fi iri ɗaya. Idan saboda dalili ɗaya ko wani kuna buƙatar yin cikakken sake kunnawa tare da komawa zuwa saitunan masana'anta, sannan bayan fara na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, mai watsawa na WiFi zai zama naƙasasshe, kuma zai yuwu a fara shi kawai ta hanyar keɓancewar shirin sarrafawa. .

A cikin Intanet, muna da daidaitattun saitunan saiti, gami da hanyoyin fifiko na 3G/2G, komai na al'ada ne kuma ba tare da dabaru ba. Bayanan martaba na beeline.home yana walƙiya kuma ba za a iya gyara shi ba, amma ba wanda ya hana ƙirƙirar kowane adadin ƙarin bayanan martaba. Kuna buƙatar tunawa kawai don sanya sabon bayanin martaba yana aiki ta tsohuwa lokacin da haɗin Intanet ke kashewa. Ana iya yin haɗin kai zuwa cibiyar sadarwar 3G da hannu kowane lokaci ko ta atomatik lokacin da aka kunna na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Lokacin fara cikakken sanyi kusan minti ɗaya ne, farawa ba tare da Wi-Fi ba (haɗa zuwa cibiyar sadarwar da fara canja wurin bayanai) shine 20-25 seconds.

Hakanan ana saita Wi-Fi kamar yadda aka saba, akwai tallafi don ɓoyewa, ka'idoji daban-daban, WPS. Gaskiya ne, ban sami ƙuntatawa ba tare da tacewa ta adireshin MAC na na'urori, amma yana yiwuwa kawai ban fahimci aikin ba. Daga cikin abubuwan ban sha'awa - iyaka akan adadin na'urorin da aka haɗa lokaci guda, ba za a iya haɗa su ba fiye da biyar.

Mai watsa Wi-Fi ya cancanci yabo mara iyaka, idan aka yi la'akari da girma da rashin eriya ta waje, yana aiki kamar dabba. Ina tsammanin cewa wannan hotspot zai iya bauta wa wani Apartment na kowane girman kuma tare da babban adadin ciki partitions. Zan iya cewa mai sarrafa wutar lantarki mai matakai uku ba zai cutar da komai ba, amma babu. Kuma, don guje wa haifar da farin cikin da ba dole ba ga abokan gida, shiga hanyar sadarwar Wi-Fi ya kamata a kiyaye kalmar sirri.

Sakamakon aikin

Kusan babu korafe-korafe game da aikin ZTE MF30 a cikin hanyar sadarwar Beeline. Matsakaicin hankali shine matsakaici, a cikin wuraren da ke da matakin sigina mara ƙarfi da gangan, ana iya lura da wasu "kurma" na modem. Amma ana iya lura ne kawai idan aka kwatanta da ɗayan ƙirar musamman masu nasara. A cikin yanayin atomatik, yana samun nasarar canzawa daga 2G zuwa 3G kuma akasin haka, matakin fifiko na 3G yana da girma sosai. Wadancan. na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zai canza ta atomatik zuwa 3G ko da tare da siginar cibiyar sadarwa ta ƙarni na uku mafi rauni.

Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa cikin nasara kuma ba tare da sa hannun ɗan adam ya sake haɗawa ba ko da bayan mintuna 90 na rashin aiki na canja wurin bayanai, don hanyar sadarwar Beeline wannan ƙari ne mai mahimmanci. Kamar yadda ka sani, a cikin hanyar sadarwa ta Moscow, an cire haɗin haɗin da karfi idan zirga-zirga na sa'a daya da rabi ya zama kasa da 10 MB. Bugu da ƙari, bayan irin wannan cirewar, wayar ba zata iya mayar da haɗin kai da kanta ba, ana buƙatar haɗin hannu. Ban tuna shekaru nawa wannan makirci ya yi aiki ba, amma sun fara sanar da shi a cikin bayanin kula zuwa bayanin jadawalin kuɗin fito kwanan nan.

Tambayar "Shin a kulle yake ko ba a kulle ba?" dacewa ga yankin mu. Abin takaici, bani da cikakkiyar amsa. Shirin sarrafawa ya ƙi yin aiki tare da katin SIM na wani mai aiki, wannan abu ne mai fahimta kuma ana sa ran. Amma game da aikin na'urar kanta a cikin yanayin al'ada tare da haɗin kai ta hanyar Wi-Fi, komai ba shi da sauƙi a nan. Kuna iya ƙirƙirar bayanan martaba na wasu masu aiki kuma mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana aiki tare da su, kuma, alal misali, katin SIM na MegaFon bai damu da abin da bayanin martaba zai gudana ba. Amma ZTE MF30 yana aiki tare da wasu katunan SIM, don yin magana, "ba daidai ba". Bayan an kama hanyar sadarwar 3G, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa baya rayuwa a ciki fiye da mintuna 20-30, ba tare da la'akari da matakin siginar ba. Yana shiga cikin 2G kuma ya kasance a wurin har sai an kashe shi, ko da lokacin da aka saita yanayin "3G kawai" Kuma bayan kunna shi, saboda wasu dalilai yana fitowa a cikin saitunan saitunan cibiyar sadarwa /e200/2013">Mercedes- benzyanayin "GSM kawai" yayi rijista.

Tasirin yana maimaituwa ne kuma karko a cikin hanyoyin sadarwa na masu yin gasa biyu, kuna buƙatar shirya don wannan lokacin siyan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma kada ku rubuta koke-koke na fushi game da "samfurin mara kyau". Tare da katunan SIM na sauran masu aiki, za ku sami EDGE mai kyau da kwanciyar hankali ba tare da matsala ba, kuma don samun 3G, dole ne ku shiga cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kowane rabin sa'a ta hanyar haɗin yanar gizon kuma kuyi shamanize tare da saitunan. m. A gefe guda kuma, mu manya ne kuma babu wani abin da za mu yi gunaguni game da shi a nan: idan kuna son amfani da wani ma'aikacin, ku sayi kayan aiki (yiwuwar tallafin) daga wurinsa.

Taƙaice

Samfuri mai ƙarfi, mai inganci wanda yake yin aikinsa daidai. Na ji daɗin lokacin aiki daga cajin baturi guda ɗaya, ina tsammanin sakamako mafi muni. Ban ga wani babban rangwame da kasawa ba, ban lura da daskarewa da sauran kurakuran da ba za a iya bayyanawa ba a cikin makwanni biyu na ingantaccen amfani ko dai. Oh, zai har yanzu yana da maɓalli-canza "Auto - kawai 3G" kai tsaye a kan lamarin, a cikin yanayin "strangled" Moscow 3G networks, irin wannan maɓallin zai yi farin ciki sosai. Sauran ji suna da kyau. Kuma ina sake maimaitawa: samfurin mai amfani "na'ura ɗaya mai katin SIM ɗaya ga dukan gidan zoo" yana da hakkin ya wanzu kuma baya haifar da rashin jin daɗi.

3G WiFi Router ZTE MF30

Rarraba Intanet ta wayar hannu ta hanyar wayar hannu WiFi-Hospot ya zama gaskiya mai sauƙi mai sauƙi. Samfurin ZTE MF30 ya bayyana a cikin "kwandon kayan abinci" na Beeline da MTS a lokaci guda kuma a farashin kwatankwacin 3,000 da 2,790 rubles. bi da bi. Yaya ake amfani da wannan na'urar a cikin yanayinmu kuma ya cancanci amfani da shi? Kuma idan haka ne, yaya daidai?

Babban fa'idar irin waɗannan hanyoyin sadarwa ta ta'allaka ne a cikin iyawarsu da motsinsu. A watan Satumba na 2009, MTS ya fara siyar da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na 3G, amma wannan na'urar ba ta da wuya a iya buƙata a tsakanin jama'a saboda tsada. Haka ne, kuma zirga-zirgar ababen hawa a shekara daya da rabi da suka gabata ya fi tsada, kaɗan ne za su iya yin amfani da irin wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don samun cikakkiyar damar shiga Intanet. Za mu iya cewa cewa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya da ɗan gaba da lokacinsa. Amma aljihu na yanzu "Wi-Fi-kwai" ya dace sosai, kuma ya bayyana akan lokaci. Farashin ya riga ya kasance ƙasa da mahimmin matakin tunani na $ 100, "pocketability" na na'urar yana faɗaɗa ikonsa sosai, kuma tsarin jadawalin kuɗin fito na masu aiki yana tura mu kai tsaye don siyan irin wannan na'urar ta duniya maimakon modem na gargajiya. Ina mamakin yadda waɗannan ƙananan hanyoyin sadarwa za su kasance da kuma ko za su iya sassaƙa sanannen alkuki a kasuwa?

Sanya dabbar

Ƙaramin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Wi-Fi ba shine mafi kyawun mafita daga mahallin ma'aikaci ba, wannan a bayyane yake. Menene madaidaicin mai biyan kuɗi yayi kama da matsayin wayoyin mu? Wannan, ba shakka, shi ne mai farin ciki mai wayar iPhone ko Android tare da halinsa na rashin fita daga Intanet. A mafi muni, kowace na'ura da ke da kayan aikin widget din suna rayuwan rayuwarsu. A gare su, 100-kilobyte zagaye akan jadawalin kuɗin murya shine ainihin abin. Ko wasu nau'ikan ingantawa kamar Unlimited Opera Mini ko BIT rubles don 150-200 rubles kowane wata, ba mara kyau ba. Wannan don kira ne. Don rai, binciken Intanet da jin daɗin multimedia - ba shakka, iPad ko wata kwamfutar hannu, ta yaya mutum na zamani zai iya rayuwa ba tare da wannan babban fasahar fasaha ba? Wani katin SIM tare da jadawalin kuɗin fito na musamman (BIT kwamfutar hannu ba zai ja) daga 220 zuwa 1440 rubles / watan, wanda ya damu nawa. Muna buƙatar kwamfutar tafi-da-gidanka don aiki, wannan tabbas ne. Akwai kebul ko Wi-Fi a ofis, amma muna aiki ba a ofis kawai ba, kuma ba za mu iya yin ba tare da katin SIM ɗin ba. A gida, na gode wa Allah, Intanet ɗin da aka haɗa tare da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Wi-Fi (ko kuma ba tare da shi ba) baya damun kasafin kuɗin iyali da yawa, amma tsangwama / kiyaye kariya yana faruwa. I. dama: modem da zaɓin da aka haɗa "Intanet don rana ɗaya" zai taimaka don 150 rubles. kowace rana ko don 45 rubles kowace rana (Beeline), amma kawai 250 MB. Rubutun ya ɗan ƙaranci, amma gaba ɗaya ya yi daidai, yarda.

Daga mahangar inganta farashin zirga-zirgar bayanai, mai amfani da hanyar sadarwa ta Wi-Fi na iya zama mai ceton rai. Katin SIM ɗaya da jadawalin kuɗin fito guda tare da ingantacciyar farashi mai ƙima akan megabyte na zirga-zirga zai ninka sau da yawa mafi tsada. Samar da cewa duk sauran na'urori zasu iya haɗawa ta hanyar Wi-Fi. Gaskiya ne, za ku yi splurge sau ɗaya a kan ainihin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sannan ku ɗauki wata na'ura tare da ku kowace rana. Amma a zahirin ma'anar kalmar "Intanet a cikin aljihunka" da yaudarar gaskiya na ma'aikacin, wanda ke da sha'awar ninka katunan SIM da hidimar kowane katin SIM a farashin tallace-tallace na daji ko kuma na wata-wata. Bugu da ƙari, don Beeline, watsa bayanai zuwa metro aƙalla yana aiki a kusan duk abubuwan hawa, kuma ba "yana da kyau a nan!" © a ku-san-wane tashoshi, ba za mu nuna yatsa.

Hoton yana da kyau, amma don aiki kamar haka, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa dole ne ya zama haske a nauyi da girmansa, yayi aiki tsawon lokaci ba tare da caji ba kuma baya buƙatar kulawa akai-akai. Kuma farashin dole ne ya zama mai ma'ana, in ba haka ba ajiyar kuɗi na iya zama mara kyau.

Inda aka samu ci gaba

A matsayin digression na lyrical, yana da ban sha'awa a kwatanta na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na ZTE-MF30 na yanzu tare da modem na 3G na farko na kamfanin ZTE MF622, wanda a hukumance ya bayyana a kasuwannin Rasha shekaru biyu da rabi da suka wuce, nazarinmu yana nan. Girman samfuran, idan ba iri ɗaya ba ne, aƙalla sun yi kama da juna. Kuma hatta ma'auni iri ɗaya ne.

A gani, ZTE MF30 na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da alama ya fi sirara, amma wannan shine "ruwan gani" na kunkuntar gefuna na shari'ar. Kuma har yanzu ZTE MF30 bai fi girma da girma ba, a bayyane yake. Amma a cikin waɗannan ƙarin matakan sun dace da baturin 1500 mAh, ramin katin microSD, ƙarin eriya da mai watsa Wi-Fi. Farashin ZTE MF622 lokacin shiga kasuwa shine 1995 rubles. kuma a lokacin kamar an kusa zubarwa. A lokacin farashin - kusan $ 85 idan aka kwatanta da $ 94 na yanzu don ZTE MF30. A kan wannan, za mu ƙare da waƙoƙin tarihi kuma mu ci gaba zuwa nazarin na'urar kanta.

Abubuwa

A cikin akwati mai kyau, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kanta, kebul na USB-miniUSB tsayi mai tsayi 1.2 m, ƙaramin caja don 5.0 V 700 mA tare da soket na USB akan ɗan gajeren wutsiya, littafin koyarwa, katin garanti. Har ila yau, bisa ga sanarwar manema labaru, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa dole ne a sanye take da katin SIM mai "Simple Internet" jadawalin kuɗin fito (ba tare da biyan kuɗi na wata-wata) da 50 megabyte a cikin jirgin. Bugu da ƙari, ba shakka, "kwangilar samar da ayyukan sadarwa."

Na karɓi akwati cike da katin SIM tare da zaɓin "Unlimited" kunna kuma an biya na wata ɗaya, da megabyte 50 na zirga-zirga a matsayin kyauta. Ana iya karanta bayanin jadawalin kuɗin fito na "Unlimited" a nan, a takaice: don 495 rubles. a kowane wata 2 gigabytes na zirga-zirga a kowane wata (ƙidaya wata daga ranar kunnawa) a cikin cikakken sauri ba tare da wani hani ba, sannan a yanke saurin zuwa 64 Kbps. Na yarda cewa an ba ni sigar katin SIM mara inganci don gwaji, amma wannan tsarin ya yi daidai da ma'ana. Musamman ganin cewa MTS yana kammala mini-router tare da watanni biyu na Unlimited-mini tare da 10 MB na zirga-zirga a kowace awa. Aƙalla, ya kamata su kammala shi, ko da yake yanzu lokacin da muka yi ƙoƙarin siyan irin wannan saitin, mun sami amsa "Yi hakuri, wannan shafin ba ya wanzu." To, bari mu rubuta shi don hutu.

Halayen

Taimako don HSUPA ( watsa bayanai mai sauri daga mai biyan kuɗi ) yana nan, sigogin sune 7.2 / 5.76 Mbps. zama misali ga duk na'urorin zamani. Wadannan halaye za su kasance masu dacewa na dogon lokaci, duk da samfuran da suka riga sun kasance a kasuwa tare da saurin liyafar 14 da 21 Mbps. Ko da tare da gabatarwar HSPA +, ainihin saurin watsawa a kan hanyar sadarwa mai aiki ba zai wuce iyakar 7 Mbps ba, kuma yawancin masu amfani ba sa buƙatar irin wannan gudun. "True Unlimited" mara iyaka, kamar yadda kuka fahimta, a cikin hanyoyin sadarwar wayar hannu ba za su iya zama ta ma'ana ba.

A yau, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana sauƙin ɗauka daga hanyar sadarwar duk abin da yake shirye kuma yana iya bayarwa, a cikin sikirin hoto - daidaitaccen saurin gudu a cikin hanyar sadarwar Beeline Moscow 3G. A cikin shekara ta gaba da rabi, ba zan ƙidaya akan bayyanar saurin gudu sama da 7.2 / 5.76 Mbps ba. kuma mafi mahimmanci! - farashin isasshe ga irin wannan adadin yawan cunkoson ababen hawa.

Na waje, ciki da sarrafawa

Ƙarin hoto don ƙididdige girman samfurin, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana da ƙarfi sosai kuma baya ɗaukar sarari da yawa a cikin jakar. Zane yana da kyau, kuma na'urar tana da daɗin taɓawa, babu tambayoyi ko gunaguni a nan.

Ko da yake baƙar robobin baƙar fata mai sheki yana da ban haushi da ƙazanta, na gaji da goge na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da tsumma lokacin ɗaukar hoto. Kuma ko datti ba koyaushe yana ajiyewa ba, kowane lokaci da lokaci hotunan yatsu suna yawo a cikin hoton. Kawai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da safar hannu a kunne. Hoton yana nuna haɗin haɗin kebul na miniUSB, wasu caja (marasa cika) da igiyoyi masu haɗawa sun dace da na'urar ba tare da wata matsala ba.

A gefen dama akwai maɓallin kunnawa / kashe wuta, maɓallin kunnawa / kashe WPS da murfin katin ƙwaƙwalwar ajiyar microSD, shi ke nan. Zai yi kyau idan sun yi maɓalli don kunna / kashe yanayin 3G kawai, amma a fili ba za mu yi farin ciki da ku ba.

Kusan duk sararin ciki yana mamaye, kamar yadda kuka fahimta, ta baturi 1500mAh. Lokacin aiki na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana dogara da ƙarfin siginar cibiyar sadarwa, yanayin aiki (a cikin hanyar sadarwar 3G, ana iya lura da yawan wutar lantarki) kuma akan ƙarfin canja wurin bayanai. Irin wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Huawei mai baturi iri ɗaya yana aiki, bisa ga masana'anta, na tsawon awanni 4. Ana iya ɗauka cewa a cikin yanayin musayar bayanai mai zurfi, ZTE MF30 ɗinmu zai yi aiki da adadin adadin, ban duba shi ba. A yanayin aiki na yau da kullun (bincike, wasiku, kallon bidiyo lokaci-lokaci) don jimlar adadin bayanai kusan 100 MB, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta yi aiki har sai da baturi ya ƙare gaba ɗaya na awanni 6 da mintuna 30. A cikin yanayin "laushi" (ICQ akan layi, bincike lokaci-lokaci ta hanyar Opera Mini), na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya yi aiki na awanni 7 da mintuna 25. A ragowar cajin 20%, alamar LED tana farawa ja da wuya, farawa daga 10% yana lumshewa da sauri. Gabaɗaya, yana da cikakken bayani, kuma yana da wahala a rasa mutuwar baturin da ke kusa. Lokacin da za a yi cikakken cajin baturi daga daidaitaccen caja kusan awa 4 ne.

In babu wasu na'urorin da aka haɗa ta hanyar Wi-Fi, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta faɗi cikin yanayin "hibernation" mai ceton kuzari na yanayin jiran aiki daidai bayan mintuna 10. Don fitar da shi daga wannan yanayin, ana buƙatar ɗan gajeren latsa maɓallin wuta, irin wannan "farawa mai zafi" yana ɗaukar 4-5 seconds. Idan akwai hanyar haɗi zuwa gare shi ta hanyar Wi-Fi, mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba ya "barci" ko da kuwa kasancewar ayyukan cibiyar sadarwa. Yana da fa'ida ta fuskar ceton rayuwar batir, kuma a hankali, amma zai yi kyau a samar da ikon kashe wannan yanayin

Bayan sauraron rahotanni game da biranen yankin Moscow da suka bar babu wutar lantarki, na yi ƙoƙarin cajin baturin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da dynamo na hannu, yana cajin ba tare da matsala ba. Ba za ku taɓa sani ba, ba zato ba tsammani wani zai buƙaci irin wannan Intanet ta "sansanin gaggawa" a Rasha, ko kuma wani wuri mai nisa daga wayewa?

Nuni mai LED guda huɗu (uku daga cikinsu kala biyu ne) yana da fa'ida sosai. Ta hanyar launi na haske da kasancewar / rashi na kiftawa, nan da nan za ku iya ganin kasancewar / rashi na cibiyar sadarwa, ƙarfin sigina mai mahimmanci (rauni / al'ada), nau'in haɗin (3G / 2G), yanayin aiki (PD ba rajista ba. a kan hanyar sadarwa, rajista, haɗi).

Babu ​​wani gunaguni game da ƙarfin injina da haɓaka inganci. Maimakon haka, sun kasance da farko, robobin ya yi kama da sirara ko ta yaya, yana lanƙwasa (rufe) kuma ga alama yana da rauni. Na gamsu da curvature na: a cikin aikin neman wuraren da ke da sigina mai kyau, na sauke na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sau biyu daga tsawo na mita da rabi ko biyu, wanda sau ɗaya a kan tayal. Bayan haka, na'urar ba kawai ta yi kama da sandar sabulu a cikin siffa da girmanta ba, har ma tana jin kusan zamewa zuwa taɓawa. Sakamakon - lalacewar sifili kuma lokacin faɗuwa, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa bai ma kashe ba.

Hanyoyin sadarwa da fasali

Waɗanda ba su yi mu'amala da mini-routers na 3G-Wi-Fi ba ya kamata su fahimci yanayin "biyu-cikin ɗaya" na irin waɗannan na'urori. Ayyukan modem na 3G na al'ada yana nan cikakke kuma ZTE MF30 za a iya amfani da shi a wannan ƙarfin. An shigar da shirin sarrafawa akan kwamfutar tare da duk ƙarin fasalulluka (aika buƙatun USSD, saƙon SMS, saitunan haɗi, da sauransu), ana haɗa na'urar ta hanyar kebul na USB da aka kawo kuma tana aiki kamar modem na yau da kullun. Ana cajin baturin da aka gina a ciki daga soket na USB, ana iya kashe mai watsawa ta Wi-Fi ta wannan yanayin don ceton batirin kwamfutar tafi-da-gidanka.

Ko da yake, ta fuskar ceto rayuwar batirin kwamfutar tafi-da-gidanka, yana da kyau a yi amfani da haɗin Wi-Fi, tun da 3G modem transceiver yana cinye batirin kwamfutar da sauri fiye da tsarin WiFi da aka gina a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka. Ba a ma maganar tsarin sarrafa modem ɗin kanta, wanda shima yayi lodin processor kuma yana cinye RAM mai kyau. Wannan yana ɗaya daga cikin mahimman fa'idodin irin wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa: tare da matsananciyar canja wurin bayanai a cikin yanayin haɗin WiFi, kwamfutar tafi-da-gidanka za ta yi aiki sosai fiye da modem na USB na al'ada a cikin soket. Kuma wurin da mafi kyawun matakin sigina ya fi sauƙi a samu ba tare da waya mai haɗawa ba. Amma, idan babu matsalolin wutar lantarki, kuma babu tsarin WiFi a cikin kwamfutar, me yasa ba za a yi amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa azaman modem na yau da kullun ba? Tare da igiyar USB na mita uku, ZTE MF30 yayi aiki ba tare da matsala ba

A cikin yanayin amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don manufar da aka yi niyya tare da haɗin kai ta hanyar Wi-Fi, ana aiwatar da duk sarrafawa ta hanyar Intanet, wanda ya dace. A cikin taken taga akwai sandar matsayi tare da alamar haɗin kai, nau'in cibiyar sadarwa da matsayin baturi. Gabaɗaya, har ma za ku iya yin ba tare da shigar da cikakkiyar software ba, samfurin ya cika “akwati”. Na saka katin SIM ɗin, na riƙe shi na daƙiƙa 5. maɓallin wuta ya danna, shi ke nan. Iyakar abin da ake iya "kwato" shine haɗin Wi-Fi iri ɗaya. Idan saboda dalili ɗaya ko wani kuna buƙatar yin cikakken sake kunnawa tare da komawa zuwa saitunan masana'anta, sannan bayan fara na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, mai watsawa na WiFi zai zama naƙasasshe, kuma zai yuwu a fara shi kawai ta hanyar keɓancewar shirin sarrafawa. .

A cikin Intanet, muna da daidaitattun saitunan saiti, gami da hanyoyin fifiko na 3G/2G, komai na al'ada ne kuma ba tare da dabaru ba. Bayanan martaba na beeline.home yana walƙiya kuma ba za a iya gyara shi ba, amma ba wanda ya hana ƙirƙirar kowane adadin ƙarin bayanan martaba. Kuna buƙatar tunawa kawai don sanya sabon bayanin martaba yana aiki ta tsohuwa lokacin da haɗin Intanet ke kashewa. Ana iya yin haɗin kai zuwa cibiyar sadarwar 3G da hannu kowane lokaci ko ta atomatik lokacin da aka kunna na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Lokacin fara cikakken sanyi kusan minti ɗaya ne, farawa ba tare da Wi-Fi ba (haɗa zuwa cibiyar sadarwar da fara canja wurin bayanai) shine 20-25 seconds.

Hakanan ana saita Wi-Fi kamar yadda aka saba, akwai tallafi don ɓoyewa, ka'idoji daban-daban, WPS. Gaskiya ne, ban sami ƙuntatawa ba tare da tacewa ta adireshin MAC na na'urori, amma yana yiwuwa kawai ban fahimci aikin ba. Daga cikin abubuwan ban sha'awa - iyaka akan adadin na'urorin da aka haɗa lokaci guda, ba za a iya haɗa su ba fiye da biyar.

Mai watsa Wi-Fi ya cancanci yabo mara iyaka, idan aka yi la'akari da girma da rashin eriya ta waje, yana aiki kamar dabba. Ina tsammanin cewa wannan hotspot zai iya bauta wa wani Apartment na kowane girman kuma tare da babban adadin ciki partitions. Zan iya cewa mai sarrafa wutar lantarki mai matakai uku ba zai cutar da komai ba, amma babu. Kuma, don guje wa haifar da farin cikin da ba dole ba ga abokan gida, shiga hanyar sadarwar Wi-Fi ya kamata a kiyaye kalmar sirri.

Sakamakon aikin

Kusan babu korafe-korafe game da aikin ZTE MF30 a cikin hanyar sadarwar Beeline. Matsakaicin hankali shine matsakaici, a cikin wuraren da ke da matakin sigina mara ƙarfi da gangan, ana iya lura da wasu "kurma" na modem. Amma ana iya lura ne kawai idan aka kwatanta da ɗayan ƙirar musamman masu nasara. A cikin yanayin atomatik, yana samun nasarar canzawa daga 2G zuwa 3G kuma akasin haka, matakin fifiko na 3G yana da girma sosai. Wadancan. na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zai canza ta atomatik zuwa 3G ko da tare da siginar cibiyar sadarwa ta ƙarni na uku mafi rauni.

Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa cikin nasara kuma ba tare da sa hannun ɗan adam ya sake haɗawa ba ko da bayan mintuna 90 na rashin aiki na canja wurin bayanai, don hanyar sadarwar Beeline wannan ƙari ne mai mahimmanci. Kamar yadda ka sani, a cikin hanyar sadarwa ta Moscow, an cire haɗin haɗin da karfi idan zirga-zirga na sa'a daya da rabi ya zama kasa da 10 MB. Bugu da ƙari, bayan irin wannan cirewar, wayar ba zata iya mayar da haɗin kai da kanta ba, ana buƙatar haɗin hannu. Ban tuna shekaru nawa wannan makirci ya yi aiki ba, amma sun fara sanar da shi a cikin bayanin kula zuwa bayanin jadawalin kuɗin fito kwanan nan.

Tambayar "Shin a kulle yake ko ba a kulle ba?" dacewa ga yankin mu. Abin takaici, bani da cikakkiyar amsa. Shirin sarrafawa ya ƙi yin aiki tare da katin SIM na wani mai aiki, wannan abu ne mai fahimta kuma ana sa ran. Amma game da aikin na'urar kanta a cikin yanayin al'ada tare da haɗin kai ta hanyar Wi-Fi, komai ba shi da sauƙi a nan. Kuna iya ƙirƙirar bayanan martaba na wasu masu aiki kuma mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana aiki tare da su, kuma, alal misali, katin SIM na MegaFon bai damu da abin da bayanin martaba zai gudana ba. Amma ZTE MF30 yana aiki tare da wasu katunan SIM, don yin magana, "ba daidai ba". Bayan an kama hanyar sadarwar 3G, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa baya rayuwa a ciki fiye da mintuna 20-30, ba tare da la'akari da matakin siginar ba. Yana shiga cikin 2G kuma ya kasance a wurin har sai an kashe shi, ko da lokacin da aka saita yanayin "3G kawai" Kuma bayan kunna shi, saboda wasu dalilai yana fitowa a cikin saitunan saitunan cibiyar sadarwa /e200/2013">Mercedes- benzyanayin "GSM kawai" yayi rijista.

Tasirin yana maimaituwa ne kuma karko a cikin hanyoyin sadarwa na masu yin gasa biyu, kuna buƙatar shirya don wannan lokacin siyan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma kada ku rubuta koke-koke na fushi game da "samfurin mara kyau". Tare da katunan SIM na sauran masu aiki, za ku sami EDGE mai kyau da kwanciyar hankali ba tare da matsala ba, kuma don samun 3G, dole ne ku shiga cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kowane rabin sa'a ta hanyar haɗin yanar gizon kuma kuyi shamanize tare da saitunan. m. A gefe guda kuma, mu manya ne kuma babu wani abin da za mu yi gunaguni game da shi a nan: idan kuna son amfani da wani ma'aikacin, ku sayi kayan aiki (yiwuwar tallafin) daga wurinsa.

Taƙaice

Samfuri mai ƙarfi, mai inganci wanda yake yin aikinsa daidai. Na ji daɗin lokacin aiki daga cajin baturi guda ɗaya, ina tsammanin sakamako mafi muni. Ban ga wani babban rangwame da kasawa ba, ban lura da daskarewa da sauran kurakuran da ba za a iya bayyanawa ba a cikin makwanni biyu na ingantaccen amfani ko dai. Oh, zai har yanzu yana da maɓalli-canza "Auto - kawai 3G" kai tsaye a kan lamarin, a cikin yanayin "strangled" Moscow 3G networks, irin wannan maɓallin zai yi farin ciki sosai. Sauran ji suna da kyau. Kuma ina sake maimaitawa: samfurin mai amfani "na'ura ɗaya mai katin SIM ɗaya ga dukan gidan zoo" yana da hakkin ya wanzu kuma baya haifar da rashin jin daɗi.

3G WiFi Router ZTE MF30

Rarraba Intanet ta wayar hannu ta hanyar wayar hannu WiFi-Hospot ya zama gaskiya mai sauƙi mai sauƙi. Samfurin ZTE MF30 ya bayyana a cikin "kwandon kayan abinci" na Beeline da MTS a lokaci guda kuma a farashin kwatankwacin 3,000 da 2,790 rubles. bi da bi. Yaya ake amfani da wannan na'urar a cikin yanayinmu kuma ya cancanci amfani da shi? Kuma idan haka ne, yaya daidai?

Babban fa'idar irin waɗannan hanyoyin sadarwa ta ta'allaka ne a cikin iyawarsu da motsinsu. A watan Satumba na 2009, MTS ya fara siyar da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na 3G, amma wannan na'urar ba ta da wuya a iya buƙata a tsakanin jama'a saboda tsada. Haka ne, kuma zirga-zirgar ababen hawa a shekara daya da rabi da suka gabata ya fi tsada, kaɗan ne za su iya yin amfani da irin wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don samun cikakkiyar damar shiga Intanet. Za mu iya cewa cewa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya da ɗan gaba da lokacinsa. Amma aljihu na yanzu "Wi-Fi-kwai" ya dace sosai, kuma ya bayyana akan lokaci. Farashin ya riga ya kasance ƙasa da mahimmin matakin tunani na $ 100, "pocketability" na na'urar yana faɗaɗa ikonsa sosai, kuma tsarin jadawalin kuɗin fito na masu aiki yana tura mu kai tsaye don siyan irin wannan na'urar ta duniya maimakon modem na gargajiya. Ina mamakin yadda waɗannan ƙananan hanyoyin sadarwa za su kasance da kuma ko za su iya sassaƙa sanannen alkuki a kasuwa?

Sanya dabbar

Ƙaramin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Wi-Fi ba shine mafi kyawun mafita daga mahallin ma'aikaci ba, wannan a bayyane yake. Menene madaidaicin mai biyan kuɗi yayi kama da matsayin wayoyin mu? Wannan, ba shakka, shi ne mai farin ciki mai iPhone ko wayar Android tare da dabi'arsa na rashin fita daga Intanet. A mafi muni, kowace na'ura da ke da kayan aikin widget din suna rayuwan rayuwarsu. A gare su, 100-kilobyte zagaye akan jadawalin kuɗin murya shine ainihin abin. Ko wasu nau'ikan ingantawa kamar Unlimited Opera Mini ko BIT rubles don 150-200 rubles kowane wata, ba mara kyau ba. Wannan don kira ne. Don rai, binciken Intanet da jin daɗin multimedia - ba shakka, iPad ko wata kwamfutar hannu, ta yaya mutum na zamani zai iya rayuwa ba tare da wannan babban fasahar fasaha ba? Wani katin SIM tare da jadawalin kuɗin fito na musamman (BIT kwamfutar hannu ba zai ja) daga 220 zuwa 1440 rubles / watan, wanda ya damu nawa. Muna buƙatar kwamfutar tafi-da-gidanka don aiki, wannan tabbas ne. Akwai kebul ko Wi-Fi a ofis, amma muna aiki ba a ofis kawai ba, kuma ba za mu iya yin ba tare da katin SIM ɗin ba. A gida, na gode wa Allah, Intanet ɗin da aka haɗa tare da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Wi-Fi (ko kuma ba tare da shi ba) baya damun kasafin kuɗin iyali da yawa, amma tsangwama / kiyaye kariya yana faruwa. I. dama: modem da zaɓin da aka haɗa "Intanet don rana ɗaya" zai taimaka don 150 rubles. kowace rana ko don 45 rubles / rana (Beeline), amma kawai 250 MB. Rubutun ya ɗan ƙaranci, amma gaba ɗaya ya yi daidai, yarda.

Daga mahangar inganta farashin zirga-zirgar bayanai, mai amfani da hanyar sadarwa ta Wi-Fi na iya zama mai ceton rai. Katin SIM ɗaya da jadawalin kuɗin fito guda tare da ingantacciyar farashi mai ƙima akan megabyte na zirga-zirga zai ninka sau da yawa mafi tsada. Samar da cewa duk sauran na'urori zasu iya haɗawa ta hanyar Wi-Fi. Gaskiya ne, za ku yi splurge sau ɗaya a kan ainihin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sannan ku ɗauki wata na'ura tare da ku kowace rana. Amma a zahirin ma'anar kalmar "Intanet a cikin aljihunka" da yaudarar gaskiya na ma'aikacin, wanda ke da sha'awar ninka katunan SIM da hidimar kowane katin SIM a farashin tallace-tallace na daji ko kuma na wata-wata. Bugu da ƙari, don Beeline, watsa bayanai zuwa metro aƙalla yana aiki a kusan duk abubuwan hawa, kuma ba "yana da kyau a nan!" © a ku-san-wane tashoshi, ba za mu nuna yatsa.

Hoton yana da kyau, amma don aiki kamar haka, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa dole ne ya zama haske a nauyi da girmansa, yayi aiki tsawon lokaci ba tare da caji ba kuma baya buƙatar kulawa akai-akai. Kuma farashin dole ne ya zama mai ma'ana, in ba haka ba ajiyar kuɗi na iya zama mara kyau.

Inda aka samu ci gaba

A matsayin digression na lyrical, yana da ban sha'awa a kwatanta na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na ZTE-MF30 na yanzu tare da modem na 3G na farko na kamfanin ZTE MF622, wanda a hukumance ya bayyana a kasuwannin Rasha shekaru biyu da rabi da suka wuce, nazarinmu yana nan. Girman samfuran, idan ba iri ɗaya ba ne, aƙalla sun yi kama da juna. Kuma hatta ma'auni iri ɗaya ne.

A gani, ZTE MF30 na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da alama ya fi sirara, amma wannan shine "ruwan gani" na kunkuntar gefuna na shari'ar. Kuma har yanzu ZTE MF30 bai fi girma da girma ba, a bayyane yake. Amma a cikin waɗannan ƙarin matakan sun dace da baturin 1500 mAh, ramin katin microSD, ƙarin eriya da mai watsa Wi-Fi. Farashin ZTE MF622 lokacin shiga kasuwa shine 1995 rubles. kuma a lokacin kamar an kusa zubarwa. A lokacin farashin - kusan $ 85 idan aka kwatanta da $ 94 na yanzu don ZTE MF30. A kan wannan, za mu ƙare da waƙoƙin tarihi kuma mu ci gaba zuwa nazarin na'urar kanta.

Abubuwa

A cikin akwati mai kyau, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kanta, kebul na USB-miniUSB tsayi mai tsayi 1.2 m, ƙaramin caja don 5.0 V 700 mA tare da soket na USB akan ɗan gajeren wutsiya, littafin koyarwa, katin garanti. Har ila yau, bisa ga sanarwar manema labaru, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa dole ne a sanye take da katin SIM mai "Simple Internet" jadawalin kuɗin fito (ba tare da biyan kuɗi na wata-wata) da 50 megabyte a cikin jirgin. Bugu da ƙari, ba shakka, "kwangilar samar da ayyukan sadarwa."

Akwatin ya zo gareni cike da katin SIM tare da zaɓin "Unlimited" kunna kuma an biya shi tsawon wata ɗaya, tare da kyautar megabyte 50 na zirga-zirga. Ana iya karanta bayanin jadawalin kuɗin fito na "Unlimited" a nan, a takaice: don 495 rubles. a kowane wata 2 gigabytes na zirga-zirga a kowane wata (ƙidaya wata daga ranar kunnawa) a cikin cikakken sauri ba tare da wani hani ba, sannan a yanke saurin zuwa 64 Kbps. Na yarda cewa an ba ni sigar katin SIM mara inganci don gwaji, amma wannan tsarin ya yi daidai da ma'ana. Musamman ganin cewa MTS yana kammala mini-router tare da watanni biyu na Unlimited-mini tare da 10 MB na zirga-zirga a kowace awa. Aƙalla, ya kamata su kammala shi, ko da yake yanzu lokacin da muka yi ƙoƙarin siyan irin wannan saitin, mun sami amsa "Yi hakuri, wannan shafin ba ya wanzu." To, bari mu rubuta shi don hutu.

Halayen

Taimako don HSUPA ( watsa bayanai mai sauri daga mai biyan kuɗi ) yana nan, sigogin sune 7.2 / 5.76 Mbps. zama misali ga duk na'urorin zamani. Wadannan halaye za su kasance masu dacewa na dogon lokaci, duk da samfuran da suka riga sun kasance a kasuwa tare da saurin liyafar 14 da 21 Mbps. Ko da tare da gabatarwar HSPA +, ainihin saurin watsawa a kan hanyar sadarwa mai aiki ba zai wuce iyakar 7 Mbps ba, kuma yawancin masu amfani ba sa buƙatar irin wannan gudun. "True Unlimited" mara iyaka, kamar yadda kuka fahimta, a cikin hanyoyin sadarwar wayar hannu ba za su iya zama ta ma'ana ba.

A yau, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana sauƙin ɗauka daga hanyar sadarwar duk abin da yake shirye kuma yana iya bayarwa, a cikin sikirin hoto - daidaitaccen saurin gudu a cikin hanyar sadarwar Beeline Moscow 3G. A cikin shekara ta gaba da rabi, ba zan ƙidaya akan bayyanar saurin gudu sama da 7.2 / 5.76 Mbps ba. kuma mafi mahimmanci! - farashin isasshe ga irin wannan adadin yawan cunkoson ababen hawa.

Na waje, ciki da sarrafawa

Ƙarin hoto don ƙididdige girman samfurin, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana da ƙarfi sosai kuma baya ɗaukar sarari da yawa a cikin jakar. Zane yana da kyau, kuma na'urar tana da daɗin taɓawa, babu tambayoyi ko gunaguni a nan.

Ko da yake baƙar robobin baƙar fata mai sheki yana da ban haushi da ƙazanta, na gaji da goge na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da tsumma lokacin ɗaukar hoto. Kuma ko datti ba koyaushe yana ajiyewa ba, kowane lokaci da lokaci hotunan yatsu suna yawo a cikin hoton. Kawai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da safar hannu a kunne. Hoton yana nuna haɗin haɗin haɗin miniUSB, wasu caja (marasa cika) da igiyoyi masu haɗa zuwa na'urar sun dace ba tare da matsala ba.

A gefen dama akwai maɓallin kunnawa / kashewa, maɓallin kunnawa / kashe WPS da murfin katin ƙwaƙwalwar ajiyar microSD, shi ke nan. Zai yi kyau idan sun yi maɓalli don kunna / kashe yanayin 3G kawai, amma a fili ba zai kawo farin ciki ga ni da ku ba.

Kusan duk sararin ciki yana mamaye, kamar yadda kuka fahimta, ta baturi 1500mAh. Lokacin aiki na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana dogara da ƙarfin siginar cibiyar sadarwa, yanayin aiki (a cikin hanyar sadarwar 3G, yawan wutar lantarki ya fi girma) kuma akan ƙarfin canja wurin bayanai. Irin wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Huawei mai baturi iri ɗaya yana aiki, bisa ga masana'anta, na tsawon awanni 4. Ana iya ɗauka cewa a cikin yanayin musayar bayanai mai zurfi, ZTE MF30 ɗinmu zai yi aiki da adadin adadin, ban duba shi ba. A yanayin aiki na yau da kullun (bincike, wasiku, kallon bidiyo lokaci-lokaci) don jimlar adadin bayanai kusan 100 MB, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta yi aiki har sai da baturi ya ƙare gaba ɗaya na awanni 6 da mintuna 30. A cikin yanayin "laushi" (ICQ akan layi, bincike lokaci-lokaci ta hanyar Opera Mini), na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya yi aiki na awanni 7 da mintuna 25. A ragowar cajin 20%, alamar LED tana farawa ja da wuya, farawa daga 10% yana lumshewa da sauri. Gabaɗaya, yana da cikakken bayani, kuma yana da wahala a rasa mutuwar baturin da ke kusa. Lokacin da za a yi cikakken cajin baturi daga daidaitaccen caja kusan awa 4 ne.

In babu wasu na'urorin da aka haɗa ta hanyar Wi-Fi, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta faɗi cikin yanayin "hibernation" mai ceton kuzari na yanayin jiran aiki daidai bayan mintuna 10. Don fitar da shi daga wannan yanayin, ana buƙatar ɗan gajeren latsa maɓallin wuta, irin wannan "farawa mai zafi" yana ɗaukar 4-5 seconds. Idan akwai hanyar haɗi zuwa gare shi ta hanyar Wi-Fi, mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba ya "barci" ko da kuwa kasancewar ayyukan cibiyar sadarwa. Yana da fa'ida ta fuskar ceton rayuwar batir, kuma a hankali, amma zai yi kyau a samar da ikon kashe wannan yanayin

Bayan sauraron rahotanni game da biranen yankin Moscow da suka bar babu wutar lantarki, na yi ƙoƙarin cajin baturin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da dynamo na hannu, yana cajin ba tare da matsala ba. Ba za ku taɓa sani ba, ba zato ba tsammani wani zai buƙaci irin wannan Intanet ta "sansanin gaggawa" a Rasha, ko kuma wani wuri mai nisa daga wayewa?

Nuni mai LED guda huɗu (uku daga cikinsu kala biyu ne) yana da fa'ida sosai. Ta hanyar launi na haske da kasancewar / rashi na kiftawa, nan da nan za ku iya ganin kasancewar / rashi na cibiyar sadarwa, ƙarfin sigina mai mahimmanci (rauni / al'ada), nau'in haɗin (3G / 2G), yanayin aiki (PD ba rajista ba. a kan hanyar sadarwa, rajista, haɗi).

Babu ​​wani gunaguni game da ƙarfin injina da haɓaka inganci. Maimakon haka, sun kasance da farko, robobin ya yi kama da sirara ko ta yaya, yana lanƙwasa (rufe) kuma ga alama yana da rauni. Na gamsu da curvature na: a cikin aikin neman wuraren da ke da sigina mai kyau, na sauke na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sau biyu daga tsawo na mita da rabi ko biyu, wanda sau ɗaya a kan tayal. Bayan haka, na'urar ba kawai ta yi kama da sandar sabulu a cikin siffa da girmanta ba, har ma tana jin kusan zamewa zuwa taɓawa. Sakamakon - lalacewar sifili kuma lokacin faɗuwa, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa bai ma kashe ba.

Hanyoyin sadarwa da fasali

Waɗanda ba su yi mu'amala da mini-routers na 3G-Wi-Fi ba ya kamata su fahimci yanayin "biyu-cikin ɗaya" na irin waɗannan na'urori. Ayyukan modem na 3G na al'ada yana nan cikakke kuma ZTE MF30 za a iya amfani da shi a wannan ƙarfin. An shigar da shirin sarrafawa akan kwamfutar tare da duk ƙarin fasalulluka (aika buƙatun USSD, saƙon SMS, saitunan haɗi, da sauransu), ana haɗa na'urar ta hanyar kebul na USB da aka kawo kuma tana aiki kamar modem na yau da kullun. Ana cajin baturin da aka gina a ciki daga soket na USB, ana iya kashe mai watsawa ta Wi-Fi ta wannan yanayin don ceton batirin kwamfutar tafi-da-gidanka.

Ko da yake, ta fuskar ceto rayuwar batirin kwamfutar tafi-da-gidanka, yana da kyau a yi amfani da haɗin Wi-Fi, tun da 3G modem transceiver yana cinye batirin kwamfutar da sauri fiye da tsarin WiFi da aka gina a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka. Ba a ma maganar tsarin sarrafa modem ɗin kanta, wanda shima yayi lodin processor kuma yana cinye RAM mai kyau. Wannan yana ɗaya daga cikin mahimman fa'idodin irin wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa: tare da matsananciyar canja wurin bayanai a cikin yanayin haɗin WiFi, kwamfutar tafi-da-gidanka za ta yi aiki sosai fiye da modem na USB na al'ada a cikin soket. Kuma wurin da mafi kyawun matakin sigina ya fi sauƙi a samu ba tare da waya mai haɗawa ba. Amma, idan babu matsalolin wutar lantarki, kuma babu tsarin WiFi a cikin kwamfutar, me yasa ba za a yi amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa azaman modem na yau da kullun ba? Tare da igiyar USB na mita uku, ZTE MF30 yayi aiki ba tare da matsala ba

A cikin yanayin amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don manufar da aka yi niyya tare da haɗin kai ta hanyar Wi-Fi, ana aiwatar da duk sarrafawa ta hanyar Intanet, wanda ya dace. A cikin taken taga akwai sandar matsayi tare da alamar haɗin kai, nau'in cibiyar sadarwa da matsayin baturi. Gabaɗaya, har ma za ku iya yin ba tare da shigar da cikakkiyar software ba, samfurin ya cika “akwati”. Na saka katin SIM ɗin, na riƙe shi na daƙiƙa 5. maɓallin wuta ya danna, shi ke nan. Iyakar abin da ake iya "kwato" shine haɗin Wi-Fi iri ɗaya. Idan saboda dalili ɗaya ko wani kuna buƙatar yin cikakken sake kunnawa tare da komawa zuwa saitunan masana'anta, sannan bayan fara na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, mai watsawa na WiFi zai zama naƙasasshe, kuma zai yuwu a fara shi kawai ta hanyar keɓancewar shirin sarrafawa. .

A cikin Intanet, muna da daidaitattun saitunan saiti, gami da hanyoyin fifiko na 3G/2G, komai na al'ada ne kuma ba tare da dabaru ba. Bayanan martaba na beeline.home yana walƙiya kuma ba za a iya gyara shi ba, amma ba wanda ya hana ƙirƙirar kowane adadin ƙarin bayanan martaba. Kuna buƙatar tunawa kawai don sanya sabon bayanin martaba yana aiki ta tsohuwa lokacin da haɗin Intanet ke kashewa. Ana iya yin haɗin kai zuwa cibiyar sadarwar 3G da hannu kowane lokaci ko ta atomatik lokacin da aka kunna na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Lokacin fara cikakken sanyi kusan minti ɗaya ne, farawa ba tare da Wi-Fi ba (haɗa zuwa cibiyar sadarwar da fara canja wurin bayanai) shine 20-25 seconds.

Hakanan ana saita Wi-Fi kamar yadda aka saba, akwai tallafi don ɓoyewa, ka'idoji daban-daban, WPS. Gaskiya ne, ban sami ƙuntatawa ba tare da tacewa ta adireshin MAC na na'urori, amma yana yiwuwa kawai ban fahimci aikin ba. Daga cikin abubuwan ban sha'awa - iyaka akan adadin na'urorin da aka haɗa lokaci guda, ba za a iya haɗa su ba fiye da biyar.

Mai watsa Wi-Fi ya cancanci yabo mara iyaka, idan aka yi la'akari da girma da rashin eriya ta waje, yana aiki kamar dabba. Ina tsammanin cewa wannan hotspot zai iya bauta wa wani Apartment na kowane girman kuma tare da babban adadin ciki partitions. Zan iya cewa mai sarrafa wutar lantarki mai matakai uku ba zai cutar da komai ba, amma babu. Kuma, don guje wa haifar da farin cikin da ba dole ba ga abokan gida, shiga hanyar sadarwar Wi-Fi ya kamata a kiyaye kalmar sirri.

Sakamakon aikin

Kusan babu korafe-korafe game da aikin ZTE MF30 a cikin hanyar sadarwar Beeline. Matsakaicin hankali shine matsakaici, a cikin wuraren da ke da matakin sigina mara ƙarfi da gangan, ana iya lura da wasu "kurma" na modem. Amma ana iya lura ne kawai idan aka kwatanta da ɗayan ƙirar musamman masu nasara. A cikin yanayin atomatik, yana samun nasarar canzawa daga 2G zuwa 3G kuma akasin haka, matakin fifiko na 3G yana da girma sosai. Wadancan. na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zai canza ta atomatik zuwa 3G ko da tare da siginar cibiyar sadarwa ta ƙarni na uku mafi rauni.

Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa cikin nasara kuma ba tare da sa hannun ɗan adam ya sake haɗawa ba ko da bayan mintuna 90 na rashin aiki na canja wurin bayanai, don hanyar sadarwar Beeline wannan ƙari ne mai mahimmanci. Kamar yadda ka sani, a cikin hanyar sadarwa ta Moscow, an cire haɗin haɗin da karfi idan zirga-zirga na sa'a daya da rabi ya zama kasa da 10 MB. Bugu da ƙari, bayan irin wannan cirewar, wayar ba zata iya mayar da haɗin kai da kanta ba, ana buƙatar haɗin hannu. Ban tuna shekaru nawa wannan makirci ya yi aiki ba, amma sun fara sanar da shi a cikin bayanin kula zuwa bayanin jadawalin kuɗin fito kwanan nan.

Tambayar "Shin a kulle yake ko ba a kulle ba?" dacewa ga yankin mu. Abin takaici, bani da cikakkiyar amsa. Shirin sarrafawa ya ƙi yin aiki tare da katin SIM na wani mai aiki, wannan abu ne mai fahimta kuma ana sa ran. Amma game da aikin na'urar kanta a cikin yanayin al'ada tare da haɗin kai ta hanyar Wi-Fi, komai ba shi da sauƙi a nan. Kuna iya ƙirƙirar bayanan martaba na wasu masu aiki kuma mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana aiki tare da su, kuma, alal misali, katin SIM na MegaFon bai damu da abin da bayanin martaba zai gudana ba. Amma ZTE MF30 yana aiki tare da wasu katunan SIM, don yin magana, "ba daidai ba". Bayan an kama hanyar sadarwar 3G, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa baya rayuwa a ciki fiye da mintuna 20-30, ba tare da la'akari da matakin siginar ba. Yana shiga cikin 2G kuma ya kasance a can har sai an kashe shi, ko da lokacin da aka saita yanayin "3G only" Kuma bayan kunna shi, saboda wasu dalilai Mercedes-benz ya zama yana da yanayin "GSM kawai" a cikin rajista. zaɓuɓɓukan saitunan cibiyar sadarwa.

Tambayar "kulle ko ba a kulle ba?" dacewa ga yankin mu. Abin takaici, bani da cikakkiyar amsa. Shirin sarrafawa ya ƙi yin aiki tare da katin SIM na wani mai aiki, wannan abu ne mai fahimta kuma ana sa ran. Amma game da aikin na'urar kanta a cikin yanayin al'ada tare da haɗin kai ta hanyar Wi-Fi, komai ba shi da sauƙi a nan. Kuna iya ƙirƙirar bayanan martaba na wasu masu aiki kuma mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana aiki tare da su, kuma, alal misali, katin SIM na MegaFon bai damu da abin da bayanin martaba zai gudana ba. Amma ZTE MF30 yana aiki tare da wasu katunan SIM, don yin magana, "ba daidai ba". Bayan an kama hanyar sadarwar 3G, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa baya rayuwa a ciki fiye da mintuna 20-30, ba tare da la'akari da matakin siginar ba. Yana shiga cikin 2G kuma ya kasance a wurin har sai an kashe shi, ko da lokacin da aka saita yanayin "3G kawai" Kuma bayan sake kunna shi, saboda wasu dalilai yana fitowa a cikin zaɓuɓɓukan saitunan cibiyar sadarwa. Mercedes-benz mercedes-benz yanayin "GSM kawai" yayi rajista.

Tasirin yana maimaituwa ne kuma karko a cikin hanyoyin sadarwa na masu yin gasa biyu, kuna buƙatar shirya don wannan lokacin siyan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma kada ku rubuta koke-koke na fushi game da "samfurin mara kyau". Tare da katunan SIM na sauran masu aiki, za ku sami EDGE mai kyau da kwanciyar hankali ba tare da matsala ba, kuma don samun 3G, dole ne ku shiga cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kowane rabin sa'a ta hanyar haɗin yanar gizon kuma kuyi shamanize tare da saitunan. m. A gefe guda kuma, mu manya ne kuma babu wani abin da za mu yi gunaguni game da shi a nan: idan kuna son amfani da wani ma'aikacin, ku sayi kayan aiki (yiwuwar tallafin) daga wurinsa.

Taƙaice

Samfuri mai ƙarfi, mai inganci wanda yake yin aikinsa daidai. Na ji daɗin lokacin aiki daga cajin baturi guda ɗaya, ina tsammanin sakamako mafi muni. Ban ga wani babban rangwame da kasawa ba, ban lura da daskarewa da sauran kurakuran da ba za a iya bayyanawa ba a cikin makwanni biyu na ingantaccen amfani ko dai. Oh, zai har yanzu yana da maɓalli-canza "Auto - kawai 3G" kai tsaye a kan lamarin, a cikin yanayin "strangled" Moscow 3G networks, irin wannan maɓallin zai yi farin ciki sosai. Sauran ji suna da kyau. Kuma ina sake maimaitawa: samfurin mai amfani "na'ura ɗaya mai katin SIM ɗaya ga dukan gidan zoo" yana da hakkin ya wanzu kuma baya haifar da rashin jin daɗi.